1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo đặc biệt...

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi _godfather_, 29/11/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _godfather_

_godfather_ Thành viên mới

Thông báo đặc biệt...

Hôm nay là một ngày nắng đẹp...Mod tôi xin đưa ra thông báo sau:
    1-Vì ttvn đã có box riêng dành cho lứa tuổi,nên mọi chủ đề về lứa tuổi được lập ra tại box cuộc sống đều sẽ bị khoá lại,ngoại trừ các đàn anh,đàn chị 7x không có box riêng nên tôi xin kính lão đắc thọ
    2-Vì admin,vì box xin các thành viên không post các bài có liên quan đến chính trị,mọi bài viết có liên quan đến chính trị đều bị xoá ngay lập tức không cần lý do...
    3-Với riêng Mod tôi spam bài là tội nhẹ,nhưng spam chủ đề thì là tội tương đội nặng...mong các thành viên suy nghĩ trước khi lập chủ đề.
    4-Và...cuối cùng(gửi riêng các thành viên miền bắc) mặc dù trời nắng,và hơi nóng,nhưng thời tiết này rất dễ ốm,mong các bạn ra đường nên chuận bị thêm một chiếc áo cho bạn,và cho tất cả những người yêu thương bạn.
    _______________Cảm Ơn mọi người____________
    Các bạn có thể spam bài bằng các viết một bài viết trong chủ đẻ này....đồng ý chẳng hạn
  2. n_x_l

n_x_l Thành viên mới

Quá đáng thật.
  3. bác gì ơi, đồng ý là có các câu lạc bộ lứa tuồi rồi, nhưng xin bác nhìn kĩ lại đi, nó là của TPHCM hay là của HN. Đó không phải đất để cho bọn xa nhà như tui em nương nhờ. Với lại ở box cuộc sống, việc lập ra chủ để lứa tuổi chỉ với mục đích tạo nơi gặp gỡ cho các thành viên trong box cuộc sống cùng lứa tuổi xích gần lại nhau. Chứ đâu có quy mô như ở mấy box lứa tuổi chứ. Bác khóa chủ đề là hơi bị vô lí. Với lại tình hình lúc này không còn chặt chẻ như lúc xưa. bác hơi bị cứng nhắc quá àh.
  4. mactoc

mactoc Thành viên mới

Lại một lần nữa cảm thấy buồn vì 1 thông báo move topic or khoá topic. Tớ cũng muốn spam bài một chút ở đây.
    Gọi là xin xỏ cho Canh thân chúng tớ một chỗ đứng thì gọi là nhiều vô cùng khi ở bên box Tâm sự, và rồi khi chúng tớ thấy thích hợp với lời đề nghị của mod Kankuli move topic sang box Cuộc sống, Canh thân những tưởng đã tìm được một chỗ yên bình và dễ sống. Ai ngờ, vừa vào box đã có một số bạn phản đối. Ừ, điều này cũng đúng thôi khi chính chúng tớ có vẻ như khuấy động một sự yên bình sẵn có lên. Nhưng, như một số bạn nữa có nói rằng, cuộc sống muôn màu, có trầm tư, có nhộn nhịp, tất cả hoà vào làm một cuộc sống đa dạng và phong phú nhưng chúng ta không bao giờ mâu thuẫn mà vẫn đoàn kết xây dựng một môi trường sạch đẹp trong box này.
    Một vấn đề nữa là tại sao chúng tớ biết là có box 1980 family mà chúng tớ không vào lại đi chọn nơi này. Nếu nói thẳng ra thì có vẻ gây mất đoàn kết, nhưng mỗi người có một phong cách và suy nghĩ riêng, chúng tớ không có chỗ bên 1980 family và cũng đã có lần bị nhắc nhở bên đó về việc tồn tại một topicCanh Thân và một box 80 tách biệt. Nếu bây giờ mod khoá topic này của chúng tớ lại thì quả thật chúng tớ chẳng biết đi đâu về đâu.
    Giải pháp cho vấn đề này ư, như mod nói là spam bài là tội nhẹ nhưng spam topic là tội lớn.......và không tha. Vậy nên chăng chúng tớ không để tên topic như vậy nữa???? hay change topic chứ đừng khoá topic, vì khoá topic như khoá đường dây liên lạc giữa một nhóm người vốn thân thiết và yêu quý nhau online như thế này.
  5. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Em cũng xin mạn fép góp vài lời ạ? Liệu có thể nào coi nhẹ vấn đề đi một chút ko ạ? Em cứ nghĩ đơn giản topic nào sống được với đời thì nên để cho nó sống chứ sao lại khoá lại ạ? Với cả là các topic hội lập ra cũng là để nói lên sự fong fú của cuộc sống chứ ạ?
  6. hbb

hbb Thành viên mới

Hờ ..hờ .. Đơn giản thôi Có gì mà phải tranh luận với mấy MOD dở hơi là gì ..
    Đổi tên Topic là xong ... Bình nào chẳng là bình .. miễn là có rượu ... Khỏi thắc mắc hay nhóm ngó nữa nhé
  7. ommi00844

ommi00844 Thành viên mới

Hơ, chuyện vui đấy nhỉ ?
    Vì tôi là người ngoại tỉnh lao động ở Hà Nội nên sẽ bị cắt điện, nước, cắt bảo hiểm? vì lí do tôi có thể dùng các thứ đó ở quê ?
    Vì có một thằng ku nào đó tên là A - một thằng trời ơi đất hỡi nào đó mà tôi không biết, không quen, có thể là con chủ tịch phường chăng(?) mà tôi không được sinh con trai, hoặc có sinh con trai thì phải đặt tên khác đi ??
    Đời này thật lắm kẻ hứng chí, lắm kiểu hứng chí. Có kiểu hứng chí để rồi có kết quả là tòi ra một thằng ku, có kiểu hứng chí không để lại cái gì, có kiểu hứng chí nhân một ngày đẹp giời để làm nhiều người cùng phải cuống lên xin xỏ. Oai phong thay, hả dạ thay?
  8. _godfather_

_godfather_ Thành viên mới

Gửi...
    n_x_l:xin cho hỏi quá đáng chỗ nào...hay chỉ là một bài spam?
    niêmtinchocatbui:xin hỏi miên bẵc,miên nam có phải là dân VIệt Nam không,có phải cùng một tuỏi không?vậy tại sao không cũng ở trong một box được,và tối nhớ là ttvn gần như không phân chia miền bắc và miền nam,mà nếu có phân chia thì là cũng do yêu cầu...nếu bạn muốn có,tai sao không ý kiên với một người có khả năng?
    Mactoc:Bạn thân mên,những chủ đề đã tồn tại ở cuộc sống đã lâu thì mình ko có ý kiến!những chủ đề sau này mới là vấn đề!tớ không muốn sau này khi mở box cuộc sống ra sẽ chỉ là..."ai tuổi ... thì vào đây.."và mỗi người chỉ vào một chủ đề cua riêng họ!Chủ đề của bạn sẽ đuợc yên bình theo ý muốn
    UNA_MALDINISTA:Trong box cuộc sống không có cách sống loại trừ như thế!chủ đề được lập ra là để sống,và sống cho đúng cách
    hbb:Dơ hơi...nhất trí...bạn có thấy trong bar có bình rượu thuốc không...?
    ommi00844:một kiểu ý kiến cực hay...tôi thích bạn,vì bạn ý kiến kiểu đó tôi xin ý kiến lại:"Hey à!lại có thằng dở hơi thừa thời gian đi kiện mình,nó cứ thấy có cái gì không như ý nó là nó đi kiện!mà kiện cái gì không đâu vào đâu,tên của con nó,không được là A thì đổi thành A'' để!kiện cáo cái gì,tên của tao là do bố mẹ tao đặt tên chứ có phải do tao đâu,nếu mà muốn kiện thì lên trên mà kiện sao cứ nhằm mình mà kiện!chắc kiện mình nó được cái gì đây?đúng là nông dân,chỉ nhìn thây cái lợi trước mắt.Được rồi,nó thích tên nó là gì?qua đây tao viết biên bản cho!xong ký luôn>>!hôm nay trời đẹp quá,mình mà có thêm cái hứng là cho thằng nông dân này đi vĩnh viễn luôn đấy..
  9. UNA_MALDINISTA

UNA_MALDINISTA Thành viên rất tích cực

Eo ơi, đúng là "bố già", mod này xì trích quá cơ Dù sao em cũng chỉ nghĩ là sinh vật đã sống bằng cách loại trừ như thế đã bao nhiêu năm nay rùi. Dần dần thì thành tiến hoá. Nó là chuyện hoàn toàn bình thường và hợp quy luật đấy chứ ạ? Em cũng k biết tại sao đó lại k fải là cách sống đúng cách bố giá ạ
  10. thằng cu này buồn cười thật. Thằng cu này viện lí do một ngày đẹp trời để nổi dậy bằng cách khóa một chủ đề và mở một chủ đề khác để bà con vào spam chơi (chủ đề dính cơ đấy, nổi tiếng lắm nè)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa