1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo ( Đề nghị các thành viên vào xem thông báo mỗi khi có bài mới )

Chủ đề trong 'Game Show' bởi AvriLavigne, 22/04/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AvriLavigne

AvriLavigne Thành viên mới

Thông báo ( Đề nghị các thành viên vào xem thông báo mỗi khi có bài mới )

Lời chào​

Kính chào toàn thể bà con TTVN Online.Trước đến giờ,tớ đã lập nhiều game show như "Chiếc nón kỳ diệu","Đuổi hình bắt chữ","Đoán tỉ số bóng đá" ......... nhưng chỉ là đi post nhờ box của người khác,nên số lượng người chơi hạn chế rất nhiều.Nay sau khi gửi lời thỉnh cầu lên hội đồng admin đã được chấp nhận ( Cảm ơn anh @RandomWalker mặc dù có công việc bận nhưng vẫn bỏ thời gian quan tâm và lập box , Admin thế chứ,mọi người vào ủng hộ anh ý sao và vài cốc bia nhé ).

Và bây giờ chúng ta đã có một box dành riêng cho chúng ta,đã có sân chơi riêng,các bạn vào chơi thoải mái nhé và hãy giới thiệu cho các bạn của bạn nữa,càng đông càng dzui,tại đây các bạn có thể làm tăng số sao,và đặc biệt là số gold của các bạn lên đó,mà ko cần vào các topic vote sao ( vi phạm nội quy TTVN ),nhưng đây ko phải là Game Show trá hình cho cái trò sao,gold đâu nên các bạn cứ yên tâm đây là một sân chơi lành mạnh và vui vẻ.

Một lần nữa xin chúc tất cả các bạn có được những phút giây thoải mái nhất khi đến và hoà nhập cùng box của chúng ta,hãy cùng vui chơi và xây dựng cho box,cũng như TTVN Online ngày một phát triển hơn,xin cám ơn !!!! !!!!!

Nếu bạn thấy hay,hãy giới thiệu bạn của bạn vào box để cùng tham gia các trò chơi.

Dưới đây,tôi-xin phép tự được gọi là Quản lý game,sẽ giới thiệu và hướng dẫn cho các bạn luật chơi của những trò chơi trong box của chúng ta.

Lưu ý : Tất cả các trò chơi tuân theo một quy luật chung sau :
    _Các trò chơi mang tính chất đặt cửa nếu sửa bài bị trừ ngay 50% số Gold có trong nick.
    _Không được đặt quá số gold có trong nick,nếu bạn đặt quá số gold có trong nick mà thắng,thì sẽ huỷ kết quả thắng và bị trừ 50% số Gold có trong nick,nếu thua,bạn bị trừ toàn bộ số gold bạn cá.
    _Kể cả trong trường hợp khi đặt bạn đặt đủ số Gold có trong nick,rồi lại đi chơi trò khác để mất đi dù chỉ 1 Gold,khi tổng kết,Manager vẫn coi là bạn đặt quá và xử theo quy định.

_Dạo này tớ thấy spam rất nhiều ở các topic trò chơi,các bạn vào đúng topic spam nhé.Các bài như "tớ 10 rồi","xui quá" ..... nói chung post thêm 1 bài để bình luận sẽ làm các trang trôi rất nhanh ảnh hưởng đến người khác,các bạn nên sửa lại bài mà bình luận.
    Mọi hành vi spam sẽ treo 3 ngày.

AvriLavigne
  2. AvriLavigne

1.Trò chơi Chiếc nón kỳ diệu
    Luật chơi
    Lần lượt quản lý game đưa ra câu đố chữ,gồm bao nhiêu chữ cái,sau khi nghe xong câu hỏi,các bạn post bài đoán chữ luôn,sẽ có một bộ phận hiển thị một số bất kỳ ( từ 0 --> 9 ) nào đó trong bài viết đó của bạn luôn.Minh hoạ như sau cho dễ hiểu :
    Thang điểm như sau:
    Nếu bạn được:
    0 điểm : tức là bạn quay vào ô Mất điểm
    1 điểm
    : tức là bạn quay vào ô 100 điểm
    2 điểm
    : tức là bạn quay vào ô Gấp đôi số điểm
    3 điểm
    : tức là bạn quay vào ô 300 điểm
    4 điểm
    : tức là bạn quay vào ô 400 điểm
    5 điểm
    : tức là bạn quay vào ô Chia đôi số điểm ( Vẫn được đoán chữ )
    6 điểm
    : tức là bạn quay vào ô 600 điểm
    7 điểm
    : tức là bạn quay vào ô 900 điểm
    8 điểm
    : tức là bạn quay vào ô May mắn ( Được phép lật một ô bất kỳ )
    9 điểm
    : tức là bạn quay vào ô Phần thưởng (250 Gold)
    Mỗi lượt,quản lý game sẽ đợi có 5 người trả lời tôi sẽ lên tổng kết một lần,cho nên ko ai được phép trả lời 2 lần trong một lượt (nếu không bài thứ 2 sẽ bị del).
    Trường hợp đặc biệt : Nếu cả 2 người đều trả lời đúng giống nhau,mà số giờ lại trùng ( VD : đều đoán chữ A vào lúc 20 giờ 39 phút thì sẽ căn cứ bài người nào xếp lên trên là bài trả lời trước,một trong 2 là bài sửa,thì bài sửa sẽ thua )
    Khi ô chữ sáng tỏ,người được nhiều điểm nhất sẽ thắng cuộc ( Thưởng 750 gold)
    _Để tránh ăn gian,người chơi sẽ không được phép sửa bài (bài nào sửa sẽ bị del).
    Bất cứ hành động vi phạm luật chơi nào cũng bị trừ 200 Vàng.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 16:07 ngày 11/05/2006
  3. AvriLavigne

2.Trò chơi Đuổi hình bắt chữ
    Luật chơi

Lần lượt quản lý game sẽ đưa ra các bức hình,mà những hình ảnh trong bức hình đó thể hiện một câu ca dao,hay tục ngữ,đồ vật,hành động,tiếng lóng ........ Mỗi hình sẽ thể hiện cho một đáp án.Ai đoán đúng được đáp án sẽ được thưởng ngay 2 x 5* hoặc 100 gold.Trò chơi lại tiếp diễn.Rất đơn giản thôi.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 23:24 ngày 22/04/2006
  4. AvriLavigne

3.Trò chơi Ô chữ
    Luật chơi

Lần lượt quản lý game sẽ đưa ra một ô chữ với một chủ đề nào đó,hoặc không có chủ đề.Ô chữ sẽ gồm nhiều ô ghép lại theo hàng ngang và có một ô chữ đặc biệt hàng dọc.Mỗi ô ngang sẽ là một câu hỏi,trả lời đúng ô ngang được ngay 25 gold.Riêng ô dọc sẽ không sắp xếp theo một thứ tự chữ cái quy định,mà sắp lung tung ( VD : TTRIEENE , sắp lại sẽ thành INTERNET).Ai đoán được ô dọc,chính xác với đáp án của BTC sẽ được phần thưởng là 200 gold,ghép được ô dọc thành 1 từ có nghĩa nhưng không chính xác với đáp án của BTC vẫn được thưởng 100 gold.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 20:47 ngày 24/04/2006
  5. AvriLavigne

4.Trò chơi Đoán hình đen trắng
    Luật chơi

Lần lượt quản lý game sẽ đưa ra các hình vẽ đen trắng,và người chơi phải đoán được,hình đó là vật gì,con gì,hành động gì,việc gì ........ Người đoán đúng sẽ được thưởng ngay 5* (50 gold)
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 16:06 ngày 11/05/2006
  6. AvriLavigne

5.Trò chơi Dự đoán kết quả Bóng Đá
    Luật chơi

Áp dụng cho Giải bóng đá Ngoại Hạng Anh,ITALY Serie A,Giải VĐQG Tây Ban Nha,Cúp C1,Euro (nếu có) và World Cup (nếu có).
    Khi sắp có trận đấu ( trước 5-7 ngày ) , quản lý game sẽ post các trận đấu lên,người chơi sẽ đặt cửa và chọn thể loại chơi.Cụ thể các thể loại sau (2 thể loại):
    _Thể loại chọn cửa : Sẽ có tỉ lệ chấp theo đúng như tỉ lệ của Châu Âu,người chơi chọn 1 đội và đặt gold.
    _Thể loại bắt vị : Đoán tỉ số của một trận tuỳ ý và đặt gold.
    _Thể loại Tài-Sửu : Đoán xem tổng tỷ số trận đấu lớn hơn hay nhỏ hơn tỉ lệ chấp tương ứng
    Đặc biệt : Thể loại đoán trước ( Người chơi ghi rõ "Đoán trước" ),thể loại này chỉ bắt đầu khi các giải đấu nói trên chưa bắt đầu.Thể lệ như sau:
    1.Đội vô địch của giải ( VD : Tôi chơi "Đoán trước" MAN UTD sẽ vô địch và đặt 300 gold )
    2.Vua phá lưới mùa giải ( VD : Tôi chơi "Đoán trước" Adriano sẽ là vua phá lưới và đặt 500 gold )
    **** Nếu bạn đoán đúng cả 2 vấn đề trên,BTC sẽ thưởng thêm cho bạn 1000 gold cùng với số tiền bạn đặt cược ban đầu.
    1 lần chơi có thể chơi tất cả các thể loại.

Chú ý

_Khi đặt cửa,các bạn cần ghi rõ :
    +Chọn thể loại chơi nào.
    +Chọn trận nào.
    +Đặt bao nhiêu gold​
    +Hình ví dụ minh hoạ :​

_Nếu bạn nói không rõ thể loại bạn chơi,hoặc không nói số gold bạn đặt ...... tóm lại bài viết của bạn làm người quản lý game không thể hiểu bạn đánh thế nào ------> chúng tôi sẽ coi như bạn không chơi vòng đó,và sẽ có một dòng đỏ là "Chúng tôi không hiểu bạn đánh thế nào",nếu bạn nhìn thấy và sửa cho đúng ( sửa trước khi trận đầu bắt đầu nửa tiếng ) thì bạn lại được tiếp tục,còn nếu không bạn sẽ không được gì kể cả khi bạn thắng.
    _Điểm "bonus" : Chúng tôi sẽ có thưởng nếu bạn chơi cả 3 thể loại cùng một lúc,cơ cấu như sau:
    +Đánh cả 2 thể loại cùng 1 lần,mỗi thể loại thắng ít nhất 2 trận,nếu bạn thắng cả 4 trận trong 2 thể loại đó,bạn sẽ được ăn số gold bạn đặt ra và cộng thêm phần thưởng là 100 gold.
    +Đánh cả 2 thể loại cùng 1 lần,mỗi thể loại ít nhất 3 trận,nếu bạn thắng cả 6 trận trong 3 thể loại đó,bạn sẽ được ăn số gold bạn đặt ra và cộng thêm phần thưởng là 250 gold.
    +Đánh cả 1 vòng đấu cùng 1 lần ( 10 trận ) ,nếu bạn thắng tất cả các trận đấu đó,bạn sẽ được ăn số gold bạn đặt ra và cộng thêm phần thưởng là hoặc 1000 gold.​
    _Nếu đặt quá số Gold hiện có trong nick,bạn bị phạt 50% số Gold đang có nếu bạn thắng,còn nếu thua,bạn bị trừ toàn bộ số Gold bạn đã đặt
    _Nếu đặt đúng số gold có trong nick nhưng lại đi chơi trò khác ---> mất gold,khi Manager tổng kết mà nick bạn ko đủ gold,vẫn bị coi là đặt quá.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 16:11 ngày 11/05/2006
  7. AvriLavigne

6.Trò chơi Om 3 cây​
    Luật chơi
    Trò chơi sẽ diễn ra cứ 10 người một lượt.Luật của om ba cây không biết có phải nhắc lại không nhể.
    Tui sẽ là người làm chương,tức là mọi người sẽ lấy số điểm của tôi làm mốc mà so sánh với mình.
    Điểm hiển thị ở đâu,kính thưa là giống hệt như trong "Chiếc nón kỳ diệu",điểm của các bác sẽ chính là tổng 3 con số cuối của số ID bài viết của các bác ( chỉ chuột vào nút REPLY hoặc E*** sẽ thấy ),như hình sau.
    Tổng 3 số cuối chính là điểm của bác nhé,và các bác sẽ đặt gold trong bài viết luôn.Như này,các bác post bài ghi là "Tớ đặt cược X gold" luôn,rồi tớ sẽ soi ID và so sánh sau.Tớ sẽ là người post cuối cùng ( Ko bố nào ăn gian thấy điểm cao hơn Mod chạy vào sửa bài đặt thêm Gold thì sao ).Trong trường hợp 2 người bằng điểm nhau thì lấy 3 số cuối ra so số nào lớn hơn thì ăn.OK???Nếu bạn được sáp ( 3 con giống nhau,nếu tổng 3 con đó kém chương thì vẫn bị phạt,còn nếu hơn chương,bạn được nhân gấp 5 lần số tiền đặt.Hiểu luật rồi chứ đơn giản thôi.
    _Nghiêm cấm mọi thể loại spam như kiểu post bài xong lại post bài nữa ghi là "Chết,tớ tịt rồi !!" , "Yeah!!Được 10 nè!!" , "Đen quá" .....v.v.....
    _Nghiêm cấm sửa bài nếu không thì bài đó không tính và bị trừ 50% số gold.

Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 16:13 ngày 11/05/2006
  8. AvriLavigne

7.Trò chơi Cá Ngựa​
    Khà khà,trò chơi rất hay từ thuở bé tí tẹo [​IMG]
    Luật chơi
    _Mỗi người sẽ có 4 chú cá ngựa để chơi.Xúc con xúc sắc,nếu là 6 thì được quyền cho 1 chú cá ngựa xuất chuồng hoặc cho 1 chú cá ở ngoài đi 6 nước,và được xúc thêm 1 lần nữa.Các chú cá ngựa phải được đi 1 vòng quanh bàn cờ cho đến khi đến được nhà mình.Khi đã đứng ở cửa nhà,chú cá ngựa phải nhảy vào nhà và phải nhảy lên mức cao nhất có thể,có 2 cách nhảy,1 là nhảy bước,tức là xúc được bao nhiêu nước thì được lên tiếp ngần ấy tầng ( VD đang ở tầng 2,xúc được 2 nước ----> lên tầng 4),cách 2 là nhảy cóc,tức là xúc được số mấy thì bắn lên tầng đó luôn [​IMG].Các chú ngựa có thể đá nhau ( đá xuôi đá ngược ) nếu điểm dừng chân của mình có một chú khác đang đứng,con nào bị đá sẽ bị về chuồng.
    _Cách đổ xúc sắc như sau,lại một lần nữa dùng đến số ID của bài viết trong khi chờ Admin code nhé.Các bạn lại cứ post bài bình thường,số nước bạn xúc được chính là số đứng cuối của dãy số ID của bạn,lưu ý là có cả số 0,7,8,9 nên là sẽ quy định như sau:
    +0 điểm = 1 nước
    +7 điểm = 2 nước
    +8 điểm=3 nước
    +9 điểm = 4 nước​
    Các bạn muốn biết ID của mình là bao nhiêu thì chỉ con chuột vào nút REPLY hoặc E*** của bài viết đó.Như hình
    Sau khi xúc xong,bạn nhìn thấy mình bao nhiêu điểm,rồi quay lại sửa bài viết của mình,nói là bạn muốn đi con nào,đi thế nào,đá ai ...... ,Mod sẽ soi xem bạn được bao nhiêu điểm và di con ngựa trên bàn cờ theo ý bạn.Bàn cờ đây,4 chú ngựa của bạn được "săm" số ở mông đó.
    _Nhưng trò chơi này chỉ được phép chơi 4 người/lần cho nên sẽ có 4 người đăng ký chơi,phải online nhanh để chơi,nếu đến lượt mình đi mà sau 12h không thấy đi thì quyền chơi sẽ thuộc về người khác.Nếu không quay lại sửa bài viết xem muốn đi thế nào thì bạn bị mất lượt.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 03:01 ngày 26/04/2006
  9. AvriLavigne

8.Trò chơi Tìm vị trí bóng​
    Luật chơi
    Tớ sẽ post 1 hình ảnh và nhiệm vụ của các bạn là tìm vị trí chính xác của quả bóng trong hình .Mỗi người chơi chỉ được trả lời 1 lần, và không được phép sửa chữa bài. Mỗi lần trả lời đúng các bạn nhận được 200 gold,sai bị trừ 50 Gold.Sau 10 hình, bạn nào trả lời đúng nhiều nhất sẽ giành giải vô địch và phần thưởng là 500 gold.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 16:18 ngày 11/05/2006
  10. AvriLavigne

9.Trò chơi Treo cổ​
    Luật chơi
    Tớ sẽ đưa ra các câu đố chữ ( giống chiếc nón kỳ diệu ) và một bức ảnh trắng tinh,các bạn phải post bài đoán chữ,nếu đúng tớ sẽ lật chữ lên,nếu sai thì bức ảnh trắng sẽ xuất hiện các nét màu đen ( mỗi chữ sai là một nét ).Cho đến khi thành hình 1 người bị treo cổ thì các bạn thua ok?
    Hình thế này này
    Ai đoán được một chữ được 20 gold,đoán sai không bị trừ điểm.
    Được AvriLavigne sửa chữa / chuyển vào 16:18 ngày 11/05/2006
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa