1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÔNG BÁO-HỎI ĐÁP-GÓP Ý (2)

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi He-goat, 25/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. niklas

niklas Thành viên mới

Tại là dân tình lười đọc, mod thì lười làm mục lục nên đành chọn giải pháp tình thế là tóm tắt, cập nhật thông tin lên tiêu đề topic thôi bác ah. Coi như ai đọc được cái gì ở tiêu đề thì đã là quý lắm rồi. Hix, giả sử được như tờ báo đã tốt...
    Merci bác đã quan tâm.
  2. IYE

IYE Thành viên rất tích cực

Dạ em hỏi ở đây có bác nào ở Paris có lòng hảo tâm viết cho em xin cái attestation d''hébergement không ạ. Chẳng là em trước đây xin titre de sejour ở vùng 75 nhưng sau đó xin được nhà CROUS ở vùng 77. Hiện nay chương trình học kéo dài đến 31/01/07 nên em bắt buộc phải xin prolonger cái titre của em (hết hạn vào 25/10/06). Hiện nay trường đã cấp Attestation assiduité cho em rồi, e cũng viết thư lên Préfecture de Paris họ cũng kêu là phải lấy rendez-vous để xin prolonger. Vậy bác nào có lòng hảo tâm và có khả năng giúp em, em xin cám ơn và hậu tạ. Vì em sắp lên thớt mà ra Melun để làm thì chắc em chết mất.
    Điện thoại của em là : 0629877128, email : ntminh@gmail.com
    Cám ơn các bác đã đọc và hy vọng có bác nào hồi âm .
  3. heiner

heiner Thành viên mới

ặc, tình hình là em tháng sau trả nhà để chuẩn bị về rồi nên chỉ biết chúc bác bon courage cho cái mémoire & bonne chance cho cái hébergement thôi. em chắc tuần sau cũng phải lượn đi xin cái recépissé cho nó yên tâm.
    ngoài lề tí : tên bác cũng giống taminh nhở thỏ non tí
  4. IYE

IYE Thành viên rất tích cực

Chính xác thì tên em giống nick của Taminh bác ah, còn tên em với tên hắn bắn cả đại bác cũng chẳng có điểm nào gần nhau
  5. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Cũng minh minh còn j bác
  6. congai_thanmattroi

congai_thanmattroi Thành viên mới

Có ai tốt bụng ko? Trả lời hộ tớ phát. Tớ chẳng wen ai đi P rùi nên chẳng có kinh nghiệm chi cả!
    - Tớ chưa tốt nghiệp ĐH, vậy cho cái j` vào hồ sơ thay cho diplômes bi h? ( chuẩn bị cho năm học 07-08)
    -Dịch giấy tờ ở đâu ạ? Mình tự dịch có được hông? Mà các bác công chứng có bít tiếng P đâu mà công chứng cho mình nhỉ?
    -Trong formulaire xin bourse của ĐSQ em thấy có chỗ đòi xác nhận of Etablissement d''acceuil, làm thế nào để có nó ạ? Có fải mình sẽ có khi đăng kí học ko? Mà nhìu chỗ cứ bắt đăng kí= cách gửi hồ sơ, chẳng cho gửi wa mạng j` cả!
    -Nên thi TCF hay DELF nhỉ? Mà tháng 1 là hết hạn nộp candidature vậy thì bao jờ nên thi nhỉ?
    Cảm ơn bạn nào trả lời tớ. Tớ còn nhìu câu nữa cơ
  7. binhjuventus

binhjuventus Thành viên rất tích cực

1- Tớ nghĩ chỉ cần bảng điểm của cậu là ổn rồi hoặc xin trường thêm cái chứng nhận là mình năm cuối, đang làm luận văn tốt nghiệp
    2- Ra phòng công chứng nhà nước mà công chứng thôi. Có hai cách:
    + Đưa họ dịch và công chứng cho mình luôn. Cách này thường nhận được kết quả kô hay lắm nếu bạn học ngành kỹ thuật, y gì đó vì lúc đó họ dịch giấy tờ của mình rất chuối, nhất là bảng điểm. Cách này thì chi phí cũng mắc.
    + Tự dịch rồi đem ra cho họ hiệu đính, bạn nên tham khảo các anh/chị khoá trên rồi xin mẫu về. Hoặc ra phòng quan hệ quốc tế xin mẫu rồi type lại và in ra nhờ Phòng công chứng Hiệu đính. Cái này hay nhất mà chi phí lại chỉ bằng 1/2
    3- Bạn cứ gửi thư cho giáo sư Responsable xin nó cái giấy đấy, bảo là tao apply học bổng của ĐSQ nên cần nó, chắc GS nó cũng chả từ chối . Tớ có apply và cũng chả có giấy đó, cũng chả sao vì khi đi học Master, tầm thời gian đó có trường quái nào nó mở hồ sơ cho bạn apply đâu
    4- Tuỳ thôi, tớ thi TCF, thi tháng 12 thì tầm 10/1 là nhận được giấy, phôt cái rồi gửi kèm hồ sơ. Nhưng nên thi sớm và gửi hồ sơ sớm thì chắc là cơ hội cao hơn
  8. vangtrangdemnay

vangtrangdemnay Thành viên rất tích cực

Lâu lâu k vào nhà Pháp rùi, cho em hỏi mấy tên trang web kiến trúc nổi tiếng của pháp Anh Minh hay bác nào giúp em cái
  9. congai_thanmattroi

congai_thanmattroi Thành viên mới

Cảm ơn cậu nhé! Chắc cậu đang ở P rùi hả. Hay là cho tớ xem luôn cái mẫu dịch các loại giấy tờ of cậu đi
    Ở HN thì chỗ nào cũng công chứng được giấy tờ tiếng nước ngoài như vậy ạ? hay là có địa chỉ nào cụ thể?
    À, nếu chuyển ngành thì có được học Master luôn ko nhỉ hay fải học lại mấy năm License ?
    Ko có TCF có được ko nhỉ?
  10. philippe

philippe Thành viên rất tích cực

vàng² : Không hiểu bác đang gọi bác taminh hay bác IYE nhưng em cứ mạn phép trả lời bác nhé. Em không phải dân kiến trúc nên không biết các trang web chuyên ngành. Nếu bác cần hỏi về công trình kiến trúc cụ thể nào thì cứ nói, bọn em search hộ cho. Còn nếu không thì bác cứ lập hẳn một topic về kiến trúc Pháp đi, bọn em rất hoan nghênh. Dân Kiến trúc bên này nhiều lắm nhưng không thấy tham gia mấy trên forum (chắc suốt ngày đi đá bóng)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa