1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÔNG BÁO-HỎI ĐÁP-GÓP Ý (2)

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi He-goat, 25/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bourse

bourse Thành viên mới

ko có dh rouen ở paris :)
  2. ling_wuu

ling_wuu Thành viên mới

chao em, chi hien dang hoc DH Rouen, cach paris chinh xac tam 130 km! 1h10 duong tau... noi chung thi o day yen tinh, khong on ao nhu paris, nhung neu em la nguoi thich di choi, thich thanh pho tap nap thi rouen kha la yen tinh so voi paris, va gia ca thi duong nhien la re hon rat nhieu! DH o Rouen la DH tong hop, nen co rat nhieu khoa... noi chung tuy em thich hoc gi, inscrition vao tam thang 7 la bat dau the nhung em co the len mang viet mail cho ho de hoi nhung giay to can thiet, noi chung la vao luon site cua truong, phai co bang tot nghiep va do DH moi vao duoc, the nhe bon courage
  3. FANTOMAT_FOREVER

FANTOMAT_FOREVER Thành viên quen thuộc

Nếu em theo kĩ thuật thì ở Rouen có INSA http://www.insa-rouen.fr/ chúc vui
    @ling-wuu & homme-en-blanche là ai thế nhỉ
  4. FANTOMAT_FOREVER

FANTOMAT_FOREVER Thành viên quen thuộc

Chào mọi người, cuối tuần này mình đến Paris có việc và có khoảng 1 ngày dạo chơi ở đây. Mùa này ko biết nên đi đâu ở Paris là hợp lí nhất, mong các bạn chỉ giùm nhé, merci nhiều
  5. deppvanhjohnny

deppvanhjohnny Thành viên mới

Dzui quá , chưa gì đã có 2 nhân rùi, thày của em bảo nhiều anh chị , nhất là hs trường Ams ở đây lắm mà :), em định học Rouen ở ngoại ô Paris đấy ạ , trường này không khó vào lắm thì phải(Cũng lại thày em bảo thế), rất tốt cho hs bilingue nhưng điểm rất kiém như em :P.
    Em thử vào trang web của trường rồi chị lingwuu ạ , nhưng vụ giấy tờ vẫn chưa hiểu rõ lắm , nếu bắt đầu đăng kí thì vào khoảng tháng mấy hả anh chị??Em thích hỏi anh chị ,có kinh nghiệm lại dễ hỏi , chứ em ngại hỏi họ lắm!Thx anh chị nhìu!!!
  6. ah_ha

ah_ha Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi, mình hiện ở Hà nội thì đi dịch bảng điểm và các thứ lung tung ở đâu là tốt nhất nhỉ???
    Trong lúc rảnh rỗi,mình muốn tự dịch cái bảng điểm thân thương của mình (cho vui thôi), ai đó có thể cho mình mượn xem tên các bộ môn mọi người học và cách dịch tụi nó sang tiếng Pháp không??? Mình học về quản trị kinh doanh.
    Merci beaucoup.
  7. deppvanhjohnny

deppvanhjohnny Thành viên mới

Ah mà em chỉ học kinh tế thôi , không thích theo kĩ thuật , lười bỏ xừ mà, INSA hình như cũng hay tổ chức thi chon ở đây, không quan tâm
  8. gocbiennho

gocbiennho Thành viên mới

Chao ban, minh cung nhu ban minh song o Marseille cung muon buon ban gi do nhung ben day kho qua ban a, xin giay to de buon ban ngoai duong cung khong phai de ma ban chua chac da co tien nua. Minh nghi neu ban khong ngai thi ban co the tim viec day kem hay giup do cho nhung nguoi gia nhu di cho, nau com, don dep nha cua cho ho.....
    Chuc ban tim duoc viec vua y !

xxx Thêm quote xxxx
    Được taminh sửa chữa / chuyển vào 15:29 ngày 29/11/2006
  9. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

trích từ bài viết của bạn mytientyc viết lúc 23:19 ngày 24/11/2006
    HI CAC BAN
    MINH O FRANCE , MINH RAT ME BUON BAN , NHUNG O BEN PHAP KHONG GIONG NHU O VIETNAM .HO KHONG CHO BUON BAN NGOAI DUONG, BAY GIO CHO MINH HOI, MINH KHONG CO NHIEU TIEN DE MO SHOP , NEU MINH MUON DANG KY BUON BAN O NGOAI DUONG THI PHAI DANG KY O DAU, GIAY TO GI , NEU MINH O PARIS THI NEU MINH XIN BUON BAN THI PHAI XIN GIAY TO O DAU, CO BAN NAO BIET RANH VE LUAT LE BUON BAN O PHAP KG. HAY CO BAN NAO CO Y TUONG GI VE BUON BAN HAY KIEM TIEN KHONG CHI CHO MINH VOI , CAM ON NHIEU;
  10. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Tiếc thế năm nay tớ ko về ko thì tớ cũng cầm hộ bạn 1 cái
    (sao bạn ko hỏi các cơ quan của Pháp (ĐSQ / AUF ...) tại VN xem họ có bán thanh lí bàn phím ko )
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa