1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÔNG BÁO-HỎI ĐÁP-GÓP Ý (2)

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi He-goat, 25/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Theo mình cứ ra các phòng công chứng nhà nước
    Bạn học trường j nhỉ Bạn cho thêm tên trường thì có thể dễ tìm hơn
  2. noi_la_lam

noi_la_lam Thành viên mới

hi!các ấy!
    mình muốn đi du học Pháp nhưng bgiờ chưa bít bắt đầu từ đâu,mình trình bày hòan cảnh,ấy nào bít cài gì thì giúp mình cái ấy nha!
    mình đang chuẩn bị tốt nghiệp nghành tiếng Pháp của 1 trg ĐH dân lập,hìhì,nói ra mắc cỡ,mình ham ăn chơi quá nên chắc là sẽ tốt nghiệp với kết quả thấp lắm,chắc là lạoi trung bình khá,lúc đầu chẳng có dự định đi du học du hiếc gì đâu,cái rùi người mẹ xa cách mười mấy năm đang sống tại Pháp với tình hình tài chính khá là ổn kêu bảo lảnh mình đi nên lòng ham học nổi dậy,nhưng ra mấy trung tâm tư vấn thì thì chúng nó bảo là nói có mẹ sống tại Pháp thì ko đi đc đâu,,đúng ko các ấy?
    thui,bỏ qua, mình dự định tự chứng minh tài chính nhưng ko bít với loại tốt nghiệp TB khá như mình thì có đc học cao học ko nhỉ(mơ cao)mình muốn học cao học quản trị kinh doanh đó các ấy!
    tiếp nữa,mình tốt nghiệp ngànhh tiếng Pháp thế có phải thi TCF ko ạ?
    các ấy bít thì chỉ giúp mình nha,mình thank nhìu nhìu nha!cũng ko gấp lắm đâu,mình dự định tốt nghiệp xon mình sẽ đi học giao tiếp vì viết thì mình ko có vấn đề nhưng nói thì ý ẹ lắm hậu quả của 7 năm đèn sách Anh Văn đấy ạ!
    cám ơn các ấy đã đọc qua!hìhì,bít thì trả lời giúp mình nha!
  3. noi_la_lam

wên nữa,theo bên Vn mình thì học khối A mới đc học MBA,bên Pháp có vậy ko các ấy?hìhì,đừng ai nói mình mơ cao nha,cũng thích học ĐH hơn,nhưng thằng bạn đang học MBA bên Úc bảo là học MBA cũng ko khó lắm như mình nghĩ,hìhì,nên mới nghỉ đến chuyện học MBA,với lại sợ đi học ĐH bèo bọt gì cũng 4 năm về nước già chát,có ma nó lấy mình,sợ ế chồng
    cảm ơn lần 2 nha!
  4. taminh

trích từ bài của bạn nguvoigame viết lúc 20:24 ngày 30/11/2006
    Hic, chao cac bac. Dau tien la xin phep go tieng Viet ko dau vi em dang dung internet o truong, dung ban phim tieng Phap nen ko biet go tieng Viet the nao du da cai dat unikey, mong cac bac rang doc giup!
    Cha la em moi sang Phap duoc 3 ngay, duoc truong sap xep o trong 1 gia dinh nguoi Phap (famille d''''''''acceuille) nhung sang day moi biet phai o chung 1 can nha chung cu ky chat choi voi 1 ten Phap vua hung du vua kho tinh (trong nha chi co minh han), cai phong cua em cung nho xiu, gan nhu chi du de 1 cai giuong:(
    Em hien dang hoc tieng Phap o truong Formasup cours du 30 Juillet 33000 Bordeaux. Mong bac nao dang o Bordeaux hoac gan day dang thue nha va co phong can share thi lien he voi em nhe.
    Hoac bac nao co the giup em thue nha voi gia khoang 300euro do lai thi cung xin lien he voi em (neu cac bac o gan co the den gap em thi qua tot hoac neu ko thi xin dua thong tin rao vat truc tiep cua can nha do, dung dua link cac trang web, tieng Phap em kem lam, vao cu nhu ma tran, ko hieu gi ca) :(
    Mail cua em: trongquy@gmail.com
  5. taminh

ko cần cài vẫn đánh được bạn ạ bạn nhìn lên trên bài viết trả lời. Trong phần KIểu gõ thì xem có để là TELEX ko? nếu đúng thì gõ như đánh bàn phím ở VN
    Trang web của HSV Bordeaux: www.uevbx.org
    Được taminh sửa chữa / chuyển vào 00:03 ngày 01/12/2006
  6. taminh

Mẹ ấy đã có quốc tịch chưa
    Tốt nghiệp loại TB cũng có thể được đăng kí nhưng căn bản của ấy ko phải là ngành Kinh tế thì có vẻ hơi khó
    Theo tớ biết thì trừ Boursier với đã có bằng DALF thôi ko thì phải thi hết hình như bây h DELF 2 cũng ko phải thi lâu lắm ko cập nhật nên cái này tớ ko cũng ko rõ lắm
  7. taminh

Thế sang Úc đi
  8. ah_ha

ah_ha Thành viên mới

Thế ạ??? Em thấy mọi người bảo dịch ở phòng công chứng ko hay lắm, nghe đồn thôi ạ, rằng thi là dịch tên môn học thì sai ..blah..blah.
    Thành ra em muốn hỏi: ko biết ngoài phòng công chứng còn chỗ nào nữa ko??? Được thì tốt, ko thì em lại trở về chỗ mà ai cũng biết là chỗ nào đấy.
    Hic, em chưa tìm thấy danh sách các môn học của em. Có gì mai em làm phiền bác Taminh nhé.
    Ngoài ra, em muốn hỏi thêm, khi viết địa chỉ nhà mình để cho tụi Pháp gửi thư mời học đến ý, nhà em có số nhà này, xong đến ngõ này, rồi mới đến đường,... Thế em phải viết ngõ như thế nào ạ???
    À, thêm ý nữa, em muốn mở tài khoản để chuyển tiền sang bển thì mở ở ngân hàng nào là đẹp ạ.
    Muôn vàn đội ơn các bác đã bớt thời gian vàng ngọc trả nhời cho em.
    Được ah_ha sửa chữa / chuyển vào 00:32 ngày 01/12/2006
  9. noi_la_lam

mẹ mình chưa có quốc tịch ấy à!khổ thế đấy...nhưng mình dự tính tự Cm tài chính rùi ấy!
    đi Úc thì ko đc ấy ui,ba mìnhko múôn cho mình đi nhưng vì Pháp có mẹ nên ba mình mới dự tính cho đi thui!
    mình cảm ơn ấy đã trả lời cho mình nha,bạn taminh ýthank nhìu nhìu nha!
  10. petit_nuage

petit_nuage Thành viên mới

Mọi người ơi cho mình hỏi chút xíu
    5-12 này bạn mình ( là người Pháp ) bay về Pháp, ko biết nên mua đồ gì làm quà cho gia đình bạn mình bên đấy nhỉ? Có nên mang ít gạo Việt Nam sang ko ? ( hic hic các bác đừng cười nhé ). Mình định mua mấy cái cốc, bát bé bé xinh xinh ở đây nhưng ko biết thế nào nữa.... Ai biết tư vấn giúp mình với nhé.
    Khoảng 10-01-2007 bạn mình quay lại VN, ko biết có nên mua vé luôn từ bây giờ ko hay là mua bên đấy? Mà ở VN làm thế nào mua được vé máy bay rẻ? Mình chỉ thấy hình như có hãng Aeroflot là rẻ thì phải...
    Thanksssss mọi người nhiều nhiều...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa