1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÔNG BÁO - HỎI ĐÁP - GÓP Ý !!! MỤC LỤC trang 1 (cập nhật lần gần nhất: 29/11/04) - assurrance để mờ

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi He-goat, 26/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hackxihoi

hackxihoi Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn phải làm một sổ tiết kiệm 5000USD ( tên của bạn , sau khi xin visa rồi rút ra ngay héhé ) và làm một thẻ cre*** cadre ( thẻ tín dụng ) 1000USD của bon Vietcombank ấy, hình như sau 1 tuần là lấy duọc cadre thì phải, còn nếu bạn cần gấp để xin visa thì có thể xin bọn ngân hàng cái giấy chứngs nhận cũng OK ( hình thức thôi chứ sang đây cũng xhả cần )
    Them an thit cho qua
    ai co cho it tien, het tien roi
  2. lo-so

lo-so Thành viên quen thuộc

hồi mìng đi cách đây ba năm thì chuyện chứng minh tài chính cũng không khó khăn lắm nhưng cũng phải làm trước khi đi một thời gian. Mình và mẹ ra ngân hàng mở một tài khoản đứng tên mẹ mình nhưng có cả tên mình kèm theo( nếu mình nhớ không nhầm) rồi hỏi người ta xem thời hạn cần phải gửi là bao lâu để sau đó có thể rút lại sớm nhất mà có kèm theo cái giấy chứng nhận. Vậy đó, nhưng hồi mình đi thì là cầm tất cả chỗ tiền đó qua rồi mở tài khoản bên này mà cho tất vào chứ không làm theo hình thức chi tiêu bằng carte visa để gia đình có thể kiểm tra.
  3. America

America Thành viên mới

cho minh hoi co ai iet truong Dh nao ben Pahp day tieng tot va hoc phi vua phai khong ? o trong Pais huac may zone 1 den 5 thoi
  4. chieuhavang

chieuhavang Thành viên mới

CÁM ƠN BÁC HACKXIHOI VÀ SO-LO THẬT NHIỀU NHÁ !!! CÁC BÁC DỄ XƯƠNG QUÁ , BI GIỜ THÌ MÌNH TỐT HƠN TÍ RÙI , MẤY HÔM NAY LO QUÁ KHÔNG ĂN NGỦ GÌ ĐƯỢC HẾT Í , LUNDI MÌNH SẼ ĐI LÀM NGAY ! CÒN BI GIỜ THÌ ĐI NGỦ THUI . MÀ NÀY , NẾU MỌI CHUYỆN OKIE THÌ MÌNH SẼ HỌC O SORBONNE ĐẤY , CÓ BÁC NÀO CŨNG HỌC TIẾNG Ở SORBONNE KHÔNG ? MÌNH CÙNG LÀM QUEN NHÉ !
  5. CABU

CABU Thành viên mới

năm sau em vào học fac éco ở Aix-en provence (DEUG éco et gestion) . Các anh chị đã từng học qua (ở Aix thì càng tốt) cho em xin một vài kinh nghiệm nho nhỏ. Đại khái như sách nào hay về kinh tế nên đọc, nếu anh chị đưa ra các cách học mà anh chị cho hiệu quả nhất thì càng tốt. Cảm ơn các anh chị rất nhiều!
    cabu
  6. cachito

cachito Thành viên mới

À chết, tôi quên 1 việc là trên cái tờ lệnh chuyển tiền, tôi viết toàn bằng tiếng Việt thì ko rõ là fax sang bọn nó có hiểu gì không nhỉ ?
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Tell me when will you be mine
    Tell me quando, quando, quando
    We can share a love divine
    Please don''t make me wait again ....
  7. sukerman

sukerman Thành viên quen thuộc

Tớ kéo cái Topic này lên để mọi người tập trung một tý. Mỗi người hỏi một tý và chát một tý thì chẳng có người kêu ca là "chán".
    Mọi người chịu khó đọc lại và tránh post chủ đề trùng nhau nhé, merci bcp.
  8. sukerman

sukerman Thành viên quen thuộc

Bạn đã xuống dưới đó chưa? Nếu xuống rồi thì tốt nhất là gặp mấy anh chị dưới đó và hỏi trực tiếp thì tốt hơn đấy. Tớ thì học ở Marseille nên chỉ có vài môn chung với hội dưới Aix nên kô biết rõ lắm. Nói chung thì không nặng lắm đâu, nếu mình biết cách học thì qua đều đều thôi, .
    Có cần số ĐT của một số anh chị dưới đó kô?
    Je prendrais tout de ce monde.Même les inter***s
    Je n''perdrais plus une seconde
    Jusqu''au bout de ma vie
    Je ferais tout pour que ce monde.N''aie plus de secrets pour mes envies
  9. scorpion_84

scorpion_84 Thành viên mới

DSQ Pháp ở VN bắt phải có một sổ tiết kiệm khoảng 4000, và một thẻ VISA hoặc MASTER 1000, nữa. Bạn đi mở một sổ tiết kiệm tên mình, vào sứ quán lấy VISA xong thì rút tiền ra. Nhớ là phải rút trước khi đi đấy, ko là móm đấy nhé!
    Nguoi mai la niem dau
  10. Nhatha151

Nhatha151 Thành viên quen thuộc

Sao nhiều người xuống Aix học thế nhỉ? Toàn thấy dân VN sang học Kinh tế ở AIX thôi! Quả này phải chuyển nghành mới được. Có ai năm sau lên Lyon học Kinh tế ở Lyon 2 không??? Tôi ở Lyon khá lâu nên tình hình ở Lyon cũng biết sơ sơ. Có ai thắc mắc gì thì cứ hỏi nghe!!
    Tìm nhà ở Lyon không khó cũng không dễ nhưng biết cách là ok liền. Tôi tìm được nhà 3 lần đều tìm trên báo, sao ai cưng bảo là đọc báo khó kiếm lắm!!!
    Năm nay chuyển xuống Aix học, buồn quá!
    TU ES L''ÉLUE DE MON COEUR