1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo - Hỏi đáp - Set title - Thay đổi tên chủ đề (Post bài nhớ xoá chữ ký)

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi sentenced1806, 10/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Tôi thay mặt BQT box Sở thích trả lời bạn như sau:
    1. Bài viết của bạn bị autolock, và tôi đánh giá là không phù hợp với box Sở thích nên không mở ra.
    2. Nếu bạn đã chấp nhận diễn đàn ttvnol.com nói chung, ít ra bạn cũng nên tỏ ra là hiểu tiếng Việt, hoặc tự tôn trọng mình bằng cách đọc kỹ nội quy trước khi mở topic.
    3. Topic mà bạn up, tôi đánh giá là 1 xu thế hay 1 trào lưu chứ không phải sở thích! Nếu so sánh với trào lưu Kinh doanh đa cấp hay trào lưu dùng Iphone, topic của bạn có chỗ đứng không?
    4. Việc bạn viết không có 1 từ nào quảng cáo, không có 1 trang web nào tôi đồng ý. Nhưng không có nghĩa là: không hề có 1 website nào vẫn là lôi kéo người khác tham gia vào kinh doanh theo bạn: bằng chứng là bảng sao kê up lên về số $ bạn kiếm được. Cái đó không gọi là quảng cáo thì gọi là quảng bá vậy nhé?
    5. Trước khi làm thì nên hỏi, nếu không đúng chỗ thì sang đúng chỗ, bạn có thể post thoải mái, đúng luật. Còn nếu post sai chỗ, bị xử lý thì lèo nhèo kêu BQT thế nọ thế kia, bạn có đủ tư cách phê phán người khác hay không thì tự bạn hiểu.

P/S: ngoài đời mà nói, thì so với kinh doanh theo mạng, cái bảng kia của bạn chỉ là bảng excel. Nếu mà người ta up lên một topic về Kinh doanh theo mạng, scan từ bản sao kê của Vietcombank thì bạn sẽ biết cái tầm hiểu biết của bạn nó nằm ở chỗ nào! Nếu bạn tự tin là bạn đúng, chắc bạn cũng chẳng phải có cái PS kia đâu ạ!
  2. KingRosea

KingRosea Thành viên mới

Tôi thay mặt BQT box Sở thích trả lời bạn như sau:
    1. Bài viết của bạn bị autolock, và tôi đánh giá là không phù hợp với box Sở thích nên không mở ra.
    2. Nếu bạn đã chấp nhận diễn đàn ttvnol.com nói chung, ít ra bạn cũng nên tỏ ra là hiểu tiếng Việt, hoặc tự tôn trọng mình bằng cách đọc kỹ nội quy trước khi mở topic.
    3. Topic mà bạn up, tôi đánh giá là 1 xu thế hay 1 trào lưu chứ không phải sở thích! Nếu so sánh với trào lưu Kinh doanh đa cấp hay trào lưu dùng Iphone, topic của bạn có chỗ đứng không?
    4. Việc bạn viết không có 1 từ nào quảng cáo, không có 1 trang web nào tôi đồng ý. Nhưng không có nghĩa là: không hề có 1 website nào vẫn là lôi kéo người khác tham gia vào kinh doanh theo bạn: bằng chứng là bảng sao kê up lên về số $ bạn kiếm được. Cái đó không gọi là quảng cáo thì gọi là quảng bá vậy nhé?
    5. Trước khi làm thì nên hỏi, nếu không đúng chỗ thì sang đúng chỗ, bạn có thể post thoải mái, đúng luật. Còn nếu post sai chỗ, bị xử lý thì lèo nhèo kêu BQT thế nọ thế kia, bạn có đủ tư cách phê phán người khác hay không thì tự bạn hiểu.

P/S: ngoài đời mà nói, thì so với kinh doanh theo mạng, cái bảng kia của bạn chỉ là bảng excel. Nếu mà người ta up lên một topic về Kinh doanh theo mạng, scan từ bản sao kê của Vietcombank thì bạn sẽ biết cái tầm hiểu biết của bạn nó nằm ở chỗ nào! Nếu bạn tự tin là bạn đúng, chắc bạn cũng chẳng phải có cái PS kia đâu ạ!
    [/quote]
    bạn nói bảng sao kê thì chắc là bạn cũng không hiểu gì về vấn đề mình đang nói, chụp toàn màn hình thì đó là vấn đề quá đơn giản, nhưng phần lớn những người kiếm tiền online họ không bao giờ làm thế, đơn giản là vì cả màn hình sẽ có cả các thông số đặc biệt về tài khoản của họ: login name, type of rank ... những thông số đó lại là những cơ hội để những thành phần hack có cơ hội hoạt động, cũng có thể chụp cả màn hình lại cái bảng đó, nhưng pahỉ tốn thêm một chút công để làm mờ hoặc che đi các thông số kia, do đó mất thời gian. Vì thế hiểu nó là bán hàng đa cấp thì chắc bác sêntnce cũng không hơn tầm hiểu biết của mod kia lắm
    sở thích có thể là của 1 cá nhân, nhưng trào lưu lại là của cả 1 số đông, nhiều cá nhân có chung một điểm quan tâm thì đó là trào lưu, còn sở thích nếu theo đúng nghĩa thì trong topic này chẳng có cái topic nào đúng như ý bác sentênc muốn nói, vì topic về sở thích trong này có hàng trăm người tham gia, nên nó là trào lưu, bác nói đi nói lại thành nói ngọng
    Còn quảng cáo hay quảng bá, bạn nhìn xem đối tượng quảng cáo là vấn đề gì hẵng nói là cấm này cấm nọ, ví như tôi thấy có topic những người thích online đêm (ban đầu định post vào đó nhưng thấy không hợp lý), thì có thể cho rằng topic này quảngcáohình thức thức khuy để online, tất nhiên là không có lợi với đa số rồi còn gì... ví dụ sở thích vềchup ảnh chẳng hạn, kiểu gì chẳng có bạn bàn luận về loại máy nào có độ zôom tốt, chụp tốt ... thế thì chẳng phải là quảng cáo máy ảnh là giề
    --------------------------
    Dù sao cũng cảm ơn bác đã thay mặt BQT trả lời.
  3. sentenced1806

1. Đã là trào lưu thì không phải là sở thích và BQT không để tồn tại ở box Sở thích!
    2. Cái cách mà bạn dám "vơ đũa cả nắm" là "....còn sở thích nếu theo đúng nghĩa thì trong topic này chẳng có cái topic nào đúng như ý bác sentênc muốn nói....." nghĩa là bạn đang xúc phạm tới hầu hết các "nhà", các topic nói chung tại box Sở thích đấy!
    3. "...... ví dụ sở thích vềchup ảnh chẳng hạn, kiểu gì chẳng có bạn bàn luận về loại máy nào có độ zôom tốt, chụp tốt ... thế thì chẳng phải là quảng cáo máy ảnh là giề ...." ===> riêng câu này thì tôi xin kính mời bạn sang nhà ảnh và post bài, vì có lẽ bạn cần "số đông" giác ngộ thì sẽ dễ hơn là tôi nói với bạn 1 cách lịch sự thế này!
    4. Việc bạn nhắc tới nhà Online đêm: họ là một trong những nhà đầu tiên xây dựng lên box Sở thích - nói cách khác họ là những người tạo nên ấn tượng riêng của box Sở thích - và thậm chí còn trước cả khi ra đời Nội quy của box. Còn sau khi đã cân nhắc giữa các box, BQT các box đã chuyển đổi một số topic là ranh giới về các box liên quan. Những gì thành lập sau khi quy định của box ra đời, chúng tôi giữ nguyên trạng thái. Cái này tôi thấy cần phải giải thích cho bạn, vì bạn không phải là người chịu khó tìm hiểu tận nơi để mà thắc mắc.
    5. Việc viết nick của người khác, hay viết tiếng Việt nói chung, bạn chịu khó viết cho đúng chính tả đi, nếu bạn muốn tôi và người khác tôn trọng và viết đúng nick của bạn, hay trả lời bài của bạn thế này. Nếu không đủ khả năng viết tiếng Việt thì bạn đừng cố tập viết để mang tiếng là ngọng ngịu!
    6. Tôi không bàn luận gì thêm về chuyện ngoài lề: kiến thức, sở thích của cá nhân bạn - hay tôi gọi thẳng nó là trào lưu. Tôi mong bạn - người trên 18 tuổi, đủ quyền công dân hãy đọc cho kỹ, hiểu cho đúng và có thắc mắc thì nhớ tìm hiểu cho kỹ rồi hãy post bài.
  4. commmm

commmm Thành viên mới

duyệt giùm em box "nghiện facebook nhé" em nhiệt tình, muốn mở rộng bạn bè !
  5. sentenced1806

Sozy bạn cơ mà không được ! Vào đọc PM nha
  6. linh_0983243404

linh_0983243404 Thành viên mới

Sen ơi,dạy chị la?m ava với...Sao bên muare la?m đc ma? bên na?y k la?m đc nhê?? Ho?i bên box Ho?i Gi? Đáp Nấy ma? k biết có fạm luật k nưfa...
  7. sentenced1806

Chị đưa ảnh đây, em resize cho chị đã. Rồi chị chỉ việc up lên thôi. Vì ảnh bên này quy định size, nếu vượt quá 20KB là vi phạm rùi chị ạ
  8. linh_0983243404

linh_0983243404 Thành viên mới

Cảm ơn Sen,chị chụp lại bên muare nhờ chulonghai làm hộ rồi.Híhí...
  9. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Sao cái banner chọn rượu j mà kin thế nhở? Nhìn hệt nước tiểu
  10. traitimlanhgia_hanoi

traitimlanhgia_hanoi Thành viên mới

Chắc cu này chưa uống champagne bao giờ nhể