1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo hỏi ý kiến về việc xoá những bài spam trên diễn đàn

Chủ đề trong 'Album' bởi bijouxxxx, 18/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bijouxxxx

bijouxxxx Thành viên mới

Thông báo hỏi ý kiến về việc xoá những bài spam trên diễn đàn

Cả nhà ơi, em có chút ý kiến thế này:
    Vì trong thời gian vừa rùi, box album ko được sự quản lý chặt chẽ của mod nên bây giờ box hơi mất trật tự 1 tí, bằng chứng là topic 1 đằng, bài viết 1 nẻo, rất khó cho người đọc vì nếu ai ko thường vào nét thì có lẽ đọc chẳng hỉu gì được.
    Chính vì thế, Em xin phép cả nhà cho em được xoá những bài spam, ko ăn nhập với topic để dọn dẹp lại nhà cửa, box album của minh` cho nó trật tự hơn 1 tí.
    Như mọi người cũng biết, em và chị fool chỉ mới nhận chức hi`hi` nên còn rất nhiều bỡ ngỡ, nếu 2 chị em em có điều gì khiếm khuyết, xin mọi người cứ thẳng tay trừng trị..í lộn...góp ý để bọn em sửa chữa .
    Nếu mọi người đồng ý cho em thi h ành công vụ, dọn dẹp lại box album thì em xin phép đc tiến hành hi`hi` (tuần này được rảnh) . Trong thời gian em xoá, em sẽ ko thể thông báo cặn kẽ được lý do của từng bài vì làm ko xuể, mong mọi người thông cảm dùm. Chắc chắn nó sẽ không kéo dài lâu, vì khi box trật tự và ổn định hơn 1 chút thì sẽ dễ dàng hơn rất nhiều
    Mongmọi người hưởng ứng..vì phương trâm giúp cho ttvn ngày càng tươi đẹp hơn.
  2. JogR

JogR Thành viên mới

chết cười cô bé này, nhớn rồi mà cứ như trẻ con ý.
    em là Mod nếu thấy cần xóa thì cứ xóa, nó là công việc thường ngày, việc gì phải phân trần hở em
    không nên nhầm lẫn sôi động với mất trật tự em ạ, chắc em ở Tây lâu năm nên nhầm lẫn chăng ?
    --------------------------------------------------
    Bạn là Fan của TTVNOL ? Vào đây vào đây : http://groups.yahoo.com/group/suthatttvnol/
    Chả có cái gì nhố nhăng hơn cái này : http://freepgs.com/smilies/
  3. Guest

Guest Guest

Sẽ cứng rắn hơn trong cách quản lý.
    Đề nghị xử lý nghiêm các bài thiên về mạt sát nhau, nói xấu các thành viên...xoá và treo members của những bài viết chửi bậy dùng câu văn thô thiển và vô đạo đức.
  4. Guest

Guest Guest

Em ủng hộ xoá bài spam, trước đây mod mới chỉ xử lý những bài vi phạm quy định mà chưa xử lý các bài mang tính chất spam. Việc làm thế sẽ dễ cho mọi người theo dõi tập trung hơn. Chúc các mod làm việc nghiêm túc và công minh......
  5. Prince-of-Percia

Prince-of-Percia Thành viên rất tích cực

Góp ý 2 mod chút.
    Nếu có vấn đề như xúc phạm hoặc spam hai mod xoá luôn đi
    Như mod Bizzu cứ ngồi fix lại bài + lý do post ở đó...hơi mệt đấy....
  6. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Chị Fool, em có ý kiến thế này: Có khá nhiều thành viên còn chưa hiểu được thế nào là spam, theo cách mà em từng quản lý là khi xoá bài nào đó thì đồng thời chị cũng thông báo luôn cho thành viên đó về bài họ spam và đã bị xoá. Như vậy họ sẽ hiểu được rằng những bài như vậy bị liệt vào dạng spam và sẽ rút kinh nghiệm cho những bài viết tiếp sau. Còn nếu nhiều lần nhắc nhở vẫn như vậy thì hẵng treo nick cảnh cáo. Thời gian lần đầu thì chỉ 12h đến 24h, còn nếu tiếp tục vi fạm thì mới treo lâu dài. Đối với những bài nói tục thì như ADmin nói, treo nick ko cần thông báo cũng được ạ. Em ko biết có giúp ích được cho chị và MOD mới ko nhưng mà em thấy nhiều MOD cứ thấy spam là xoá ngay, họ ko thông báo và nhắc nhở thành viên và thành viên ko hiểu và cứ tiếp tục tái diễn, như thế thì cả 2 bên đều mất công, bên thành viên thì mất công viết bài, bên MOD thì mất công xoá bài. Fải ko ạ?
  7. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

vì spam quá nhiều nên trogn thời gian đầu cứ xoá cật lực đi đã. cũng vì quá nhiều nên không thể nào nhắc nhở từng người từng người một mà phải nhắc nhở chung (cũng là một trong những lý do bizu mở topic này)
    ngoài ra khi bài của mình bị xoá không lý do thì có thể là hơi bực mình tí (thực ra ai chẳng vậy) nhưng sau khi đọc một vài threads, chẳng cần phải thông minh lắm cũng có thể hiểu được lý do bài mình bị xoá là hoặc là spam hoặc là đả kích/chửi bậy ...
    trong khi chời mod bổ sung từ box TL thì bước đầu 2 mods làm việc như vậy là rất tốt đấy chứ! các bạn nên thông cảm cho 2 mods mới. dọn dẹp box rất mệt & mất thời gian chứ chẳng bổ béo gì đâu.
  8. Guest

Guest Guest

em cứ yên tâm... sau mỗi ấn vào nút QUản lý thường xuyên , sửa bài hay treo nick việc đầu tiên chị làm là Pm nhắc nhở họ...
  9. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

ngay cả mấy bài spam như vậy nè
  10. Washabee

Washabee Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ có ý kiến là dính chủ đề này lên đầu.