1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo ,set title - title chỉ hiển thị sau khi thành viên có trên 100 bài viết. Các thắc mắc nhỏ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi vitdoi, 06/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mard

Mard Thành viên quen thuộc

Đầu tiên xin cho em cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm. Dù bác vitdoi lập topic này nhưng có vẻ như nhiều người vẫn "nửa tin nửa ngờ" nghĩ bác "phao tin đồn (may không nhảm)" về đám cưới của em. Em xin nói lại là thông tin bác vitdoi viết trong topic này là hoàn toàn chính xác 100% (nếu không có kiểu "Running bride" của Julia Roberts).
    Còn CV của chú rể thì làm ơn cho em giấu kín, một mình em "lổi hay "tai" tiếng" cũng đủ rồi nên em phải giữ cho anh "xã" an toàn trước mọi nguồn tin. Chỉ cần biết rằng chị Brown_eyes đã xem hộ một quẻ thì "phán xanh rờn" là mạng của em tốt cho anh ý. Thế là có quyền "vênh mặt như bánh đa (không gặp nước)" rồi nhỉ?
    Còn câu hỏi "tế nhị" của chị ninhbinhtown đưa ra thì tất cả bạn bè thân của cô dâu chú rể đều đặt ra với nụ cười "ý nhị" trên môi (cũng tại em hay nghĩ đểu bạn bè quá nên "gậy ông lại đập lưng ông"). Nếu nói là mát mẻ thì phải để đến tháng 10 lại là tháng "đại lợi" nữa nhưng do có lý do gia đình nhà chồng nên bọn em bị "thúc" phải sớm lên. Các bác cứ yên tâm em là mod của box HPGĐ và cũng "nhiều tuổi" rồi nên quyết tâm "không chết vì thiếu hiểu biết" hay "ham hiểu biết". Các bác muốn có cháu gọi bằng bác thì hãy đợi đến Bính Thìn 2006.
    Em cũng cảm ơn chị Golden Canary, việc tự do thì kể cả lúc chưa lập gia đình thì mọi người đã sống tự do nhưng phải theo khuôn khổ pháp luật rồi nên chắc chắn sau khi lấy nhau, vợ chồng em vẫn sống tự do nhưng "trong dây thừng" rồi. Ít ra là có đến 8h vàng ngọc ở cơ quan để "trốn" những âu lo thường trực về gia đình rồi.
    Chính vì vậy nên mọi người yên tâm, sau khi ổn định gia đình, em lại vẫn "chường mặt" trên box mình thường xuyên mà để học tập kinh nghiệm về hạnh phúc gia đình của mọi người mà.
    Chúc tất cả thứ sáu vui vẻ và cuối tuần tuyệt vời nhé!
  2. TanNg

TanNg Thành viên rất tích cực

Chúc mừng cô Mard nhé. Nhưng mà sau khi lấy chồng cô nên ít ra vào chỗ này hơn mà nên thường xuyên vào đây http://www.webtretho.com/w/index.php
    Tính dần từ bây giờ đi là vừa. :) :)
  3. TanNg

Chúc mừng cô Mard nhé. Nhưng mà sau khi lấy chồng cô nên ít ra vào chỗ này hơn mà nên thường xuyên vào đây http://www.webtretho.com/w/index.php
    Tính dần từ bây giờ đi là vừa. :) :)
  4. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Thông báo số 2
    Thành viên PHAOHOA đã chính thức trở thành MOD của diễn đàn chúng ta sau 1 quá trình đàm phán giữa những Mod cũ và admin khu vực.
    XIN CHÚC MỪNG!

5. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Thông báo số 2
    Thành viên PHAOHOA đã chính thức trở thành MOD của diễn đàn chúng ta sau 1 quá trình đàm phán giữa những Mod cũ và admin khu vực.
    XIN CHÚC MỪNG!

6. Mard

Chúc mừng mod mới Phaohoa nhé! Có gì thì giúp đỡ tớ và anh vitdoi nhiều nhiều nhé vì cả tớ và anh ấy đều phải "nhanh mắt nhanh tay" "trốn" "chị xã" hay "anh xã" mới online được. Mong bạn sẽ yêu box này hơn nữa. Chúc bạn mọi điều như ý!
    Cảm ơn anh TanNg nhiều nhiều! Em đã nói là có gì thì cũng phải năm rưỡi nữa thì "mẹ cháu" mới đủ "lớn khôn" để làm mẹ được, giờ thì phải "chập chững" học làm vợ, làm con dâu trước đã. Em không phải là "thần đồng" mà học một hiểu mười nhưng em sẽ "cập nhật kiến thức" nuôi dạy cháu từ lúc này là vừa ạ. Mà anh "xã" tương lai nếu đọc được những dòng này thì cứ double-click vào đường link của webtretho đó mà "học tập" đi là vừa, chuẩn bị làm "bố trẻ con" trong vòng hơn năm rưỡi tới nhé.
  7. Mard

Chúc mừng mod mới Phaohoa nhé! Có gì thì giúp đỡ tớ và anh vitdoi nhiều nhiều nhé vì cả tớ và anh ấy đều phải "nhanh mắt nhanh tay" "trốn" "chị xã" hay "anh xã" mới online được. Mong bạn sẽ yêu box này hơn nữa. Chúc bạn mọi điều như ý!
    Cảm ơn anh TanNg nhiều nhiều! Em đã nói là có gì thì cũng phải năm rưỡi nữa thì "mẹ cháu" mới đủ "lớn khôn" để làm mẹ được, giờ thì phải "chập chững" học làm vợ, làm con dâu trước đã. Em không phải là "thần đồng" mà học một hiểu mười nhưng em sẽ "cập nhật kiến thức" nuôi dạy cháu từ lúc này là vừa ạ. Mà anh "xã" tương lai nếu đọc được những dòng này thì cứ double-click vào đường link của webtretho đó mà "học tập" đi là vừa, chuẩn bị làm "bố trẻ con" trong vòng hơn năm rưỡi tới nhé.
  8. TanNg

Nhắn nhủ cho Mard hai câu cho giai đoạn đầu làm vợ, làm con nhá
    1. Hữu xạ tự nhiên hương
    2. Don''t expect too much
    Người như cô Mard mà không áp dụng hai câu trên thì dễ sinh u sầu rồi lên mạng khóc lóc lắm.
  9. TanNg

Nhắn nhủ cho Mard hai câu cho giai đoạn đầu làm vợ, làm con nhá
    1. Hữu xạ tự nhiên hương
    2. Don''t expect too much
    Người như cô Mard mà không áp dụng hai câu trên thì dễ sinh u sầu rồi lên mạng khóc lóc lắm.
  10. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Lời chào gửi tới tất cả anh chị em box Hạnh Phúc Gia Đình.
    Thưa các anh các chị và các bạn.
    Tôi xin tự giới thiệu, tôi là phaohoa, người mà anh vitdoi và cô Mard vừa nhắc tới ở trên, trong diễn đàn TTVN tôi là một thành viên không cũ, nhưng với các anh chị và các bạn trong box, thì tôi là người hoàn toàn mới.
    Tôi xin tự giới thiệu tiếp, một chút về bản thân tôi, giới thiệu những gì liên quan đến cuộc sống của tôi. Tôi 25 tuổi, nữ độc thân, hiện không còn ở Việt Nam.Mạo muội xông vào đây cũng chỉ dám đóng góp một chút sức mọn nào đó, mong TTVN ngày một phát triển tốt đẹp hơn, và học hỏi kinh nghiệm của các anh chị chứ không có gì hơn.
    Chúc các anh chị và các bạn mỗi ngày đều là một ngày hạnh phúc.