1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo ,set title - title chỉ hiển thị sau khi thành viên có trên 100 bài viết. Các thắc mắc nhỏ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi vitdoi, 06/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Lời chào gửi tới tất cả anh chị em box Hạnh Phúc Gia Đình.
    Thưa các anh các chị và các bạn.
    Tôi xin tự giới thiệu, tôi là phaohoa, người mà anh vitdoi và cô Mard vừa nhắc tới ở trên, trong diễn đàn TTVN tôi là một thành viên không cũ, nhưng với các anh chị và các bạn trong box, thì tôi là người hoàn toàn mới.
    Tôi xin tự giới thiệu tiếp, một chút về bản thân tôi, giới thiệu những gì liên quan đến cuộc sống của tôi. Tôi 25 tuổi, nữ độc thân, hiện không còn ở Việt Nam.Mạo muội xông vào đây cũng chỉ dám đóng góp một chút sức mọn nào đó, mong TTVN ngày một phát triển tốt đẹp hơn, và học hỏi kinh nghiệm của các anh chị chứ không có gì hơn.
    Chúc các anh chị và các bạn mỗi ngày đều là một ngày hạnh phúc.
  2. Mard

Mard Thành viên quen thuộc

Gửi bác TanNg (giờ đã là "dĩ vãng" vì em vừa thấy bác bị ai đó treo vô thời hạn rồi)! Định nhắn nhủ bằng pm nhưng nay đành phải public vậy.
    Cảm ơn bác đã cho lời khuyên nhưng
    1. "Hữu xạ tự nhiên hương" thì đáng phải học nhưng em sợ nhất kiểu "tiếng dữ đồn xa"
    2. Em chẳng expect cái gì sất vì biết mình sắp rơi vào "khổ ải trầm luân" rồi, chỉ dám foresee là mọi khó khăn còn đang chờ mình ở phía trước; xưa thì chỉ lo cho thân mình; sau này lại phải lo thêm cho một người khác, một gia đình nữa và cả các nhóc. Ôi khổ quá!!! (than vãn trước đi là vừa)
  3. Mard

Gửi bác TanNg (giờ đã là "dĩ vãng" vì em vừa thấy bác bị ai đó treo vô thời hạn rồi)! Định nhắn nhủ bằng pm nhưng nay đành phải public vậy.
    Cảm ơn bác đã cho lời khuyên nhưng
    1. "Hữu xạ tự nhiên hương" thì đáng phải học nhưng em sợ nhất kiểu "tiếng dữ đồn xa"
    2. Em chẳng expect cái gì sất vì biết mình sắp rơi vào "khổ ải trầm luân" rồi, chỉ dám foresee là mọi khó khăn còn đang chờ mình ở phía trước; xưa thì chỉ lo cho thân mình; sau này lại phải lo thêm cho một người khác, một gia đình nữa và cả các nhóc. Ôi khổ quá!!! (than vãn trước đi là vừa)
  4. tieuhaidong

tieuhaidong Thành viên mới

Hơ hơ, định flirt cô em này thế mà lại lên xe hoa béng mất rùi, khổ cái thân tớ thế kia chứ, ế nhăn ế nhở nên cứ phải nhăn nhở mãi thôi
    Ý quên, hì, nhân sắp tới ngày đại sự của cô em, tớ cũng chúc cô em & anh xã nhà cô em bảy mươi năm hạnh phúc (cô em gần 30 nên chúc 70 năm là đủ roài) , có những đứa con thật ngoan, thật dễ thương & thật tài giỏi (giống bác Tiểu Hài Đồng đây) .
    Thế còn về làm vợ, làm dâu thì chỉ cần học một câu thôi: một điều nhịn là 9 (mươi) điều lành. Mà đàn bà con gái các cô là lắm mồm lắm cơ, thế nên cái miệng nó vạ cái thân là thế đấy. Cứ chịu khó dán nửa mồm lại, anh xã chửi thì nghe, chừng nào xuôi xuôi rồi, vui lại rồi thì mở máy chửi lại (thế nó mới thấm), chứ đừng có kiểu anh một câu, chị một câu là dễ đi đứt lắm. Hề hề, kinh nghiệm tớ chỉ có thế thôi. Hôm nào thích thì tớ gọi bà xã tớ lên truyền thêm cho ít kinh nghiệm nữa
    Thế nhá, chúc 2 vợ chồng hạnh phúc! (Lời chúc này thay cho phong bì, xin cảm ơn).
  5. tieuhaidong

tieuhaidong Thành viên mới

Hơ hơ, định flirt cô em này thế mà lại lên xe hoa béng mất rùi, khổ cái thân tớ thế kia chứ, ế nhăn ế nhở nên cứ phải nhăn nhở mãi thôi
    Ý quên, hì, nhân sắp tới ngày đại sự của cô em, tớ cũng chúc cô em & anh xã nhà cô em bảy mươi năm hạnh phúc (cô em gần 30 nên chúc 70 năm là đủ roài) , có những đứa con thật ngoan, thật dễ thương & thật tài giỏi (giống bác Tiểu Hài Đồng đây) .
    Thế còn về làm vợ, làm dâu thì chỉ cần học một câu thôi: một điều nhịn là 9 (mươi) điều lành. Mà đàn bà con gái các cô là lắm mồm lắm cơ, thế nên cái miệng nó vạ cái thân là thế đấy. Cứ chịu khó dán nửa mồm lại, anh xã chửi thì nghe, chừng nào xuôi xuôi rồi, vui lại rồi thì mở máy chửi lại (thế nó mới thấm), chứ đừng có kiểu anh một câu, chị một câu là dễ đi đứt lắm. Hề hề, kinh nghiệm tớ chỉ có thế thôi. Hôm nào thích thì tớ gọi bà xã tớ lên truyền thêm cho ít kinh nghiệm nữa
    Thế nhá, chúc 2 vợ chồng hạnh phúc! (Lời chúc này thay cho phong bì, xin cảm ơn).
  6. blessthechild

blessthechild Thành viên rất tích cực

Bà chị lên mod rồi hả, thảo nào hôm nọ em vào TMG thấy bà chị trong đó, híc, kô ngờ lại là mod của box này à, híc, chúc mừng chị nhá, hôm nào mua hộ em con DD ngon rồi gửi về cho em chị nhá, híc.
  7. blessthechild

blessthechild Thành viên rất tích cực

Bà chị lên mod rồi hả, thảo nào hôm nọ em vào TMG thấy bà chị trong đó, híc, kô ngờ lại là mod của box này à, híc, chúc mừng chị nhá, hôm nào mua hộ em con DD ngon rồi gửi về cho em chị nhá, híc.
  8. TanNg

TanNg Thành viên rất tích cực

Ớ tớ tạm hồi sinh mấu hôm nên tranh thủ chui vào đây nói với cô Mard mấy câu trước khi bị chém cổ lần nữa.
    Mấy cái đoạn cô lo lắng dưới đây chưa ăn thua vào đâu cả. Nói chung là cứ làm vợ đi rồi sẽ thất vọng nhiều, anh chồng thì trước đây hiệp sỹ, hào hoa, galăng thế mà đến khi lấy về đột ngột biến thành kẻ thờ ơ, lười nhác, gia trưởng. Rồi còn mẹ chồng nữa chứ, ối thảm cảnh luôn. Mà cô Mard lại là người rất nhạy cảm nên tớ cảnh báo trước mà chuẩn bị tinh thần. Nên chuẩn bị sẵn thùng đựng nước mắt và người bạn nào chịu khó lắng nghe lời than thở đi là vừa, à mà nhớ dứt khoát phải sắm cái điện thoại để bàn loại không dây. Đừng có nghĩ là tớ đùa hay doạ, nó sẽ xảy ra thế đấy, trừ phi cô Mard là một người may mắn.
  9. TanNg

TanNg Thành viên rất tích cực

Ớ tớ tạm hồi sinh mấu hôm nên tranh thủ chui vào đây nói với cô Mard mấy câu trước khi bị chém cổ lần nữa.
    Mấy cái đoạn cô lo lắng dưới đây chưa ăn thua vào đâu cả. Nói chung là cứ làm vợ đi rồi sẽ thất vọng nhiều, anh chồng thì trước đây hiệp sỹ, hào hoa, galăng thế mà đến khi lấy về đột ngột biến thành kẻ thờ ơ, lười nhác, gia trưởng. Rồi còn mẹ chồng nữa chứ, ối thảm cảnh luôn. Mà cô Mard lại là người rất nhạy cảm nên tớ cảnh báo trước mà chuẩn bị tinh thần. Nên chuẩn bị sẵn thùng đựng nước mắt và người bạn nào chịu khó lắng nghe lời than thở đi là vừa, à mà nhớ dứt khoát phải sắm cái điện thoại để bàn loại không dây. Đừng có nghĩ là tớ đùa hay doạ, nó sẽ xảy ra thế đấy, trừ phi cô Mard là một người may mắn.
  10. Mard

Ối trời ơi hoá ra bác TanNg lại "tái xuất giang hồ" à??? Cảm ơn tấm thịnh tình của bác đã "nhắc nhở" về "địa ngục" em sắp phải "rơi xuống", "thâm niên" làm mod box HPGĐ này đã quá đủ để em nhận ra hôn nhân không phải là điều gì quá tuyệt diệu (ngược lại thì có). "Trèo cao ngã đau", em chẳng expect gì đâu, anh "xã" tương lai thì cũng có "một rổ nhược điểm" thì ngược lại em cũng có "một núi điểm xấu", vợ chồng nhà em theo thuyết "nồi méo thì có vung méo". Trước khi yêu và quyết định lấy, em đã chuẩn bị cho bác đấy một list những điểm yếu rồi, có duyệt hay không kẻo lúc về sống với nhau lại bảo lúc yêu thì "tốt đẹp phô ra, xấu xa đậy lại".
    Còn chuyện bạn bè để xả stress thì một đứa "rất nhạy cảm" (đó là tính từ bác dùng đó nhé) như em đã có solution từ lâu rồi, cứ tức mình điều gì đó là viết ra, không viết mail được thì viết vào sổ "thù vặt" (đó là nickname mà anh "xã" em đặt cho quyển sổ Nhật ký gối đầu giường của em), không nữa thì mess cho bạn thân. Điện thoại thì "u nhà em" tiết kiệm lắm, cơ quan cũng soi nên không dám "phí phạm" dùng để "buôn dưa lê". Viết mail thì lợi cả trăm bề, sếp cứ nghĩ cô này chăm chỉ dịch tài liệu hay viết báo cáo, biết đâu con bé đang "ăn cắp" giờ "vàng ngọc" của sếp "nói xấu" "anh giai", thở than mọi chuyện.
    Hì hì lần nữa cảm ơn bác đã "lên dây cót tinh thần" cho em trước "trận chiến" nhé! Chúc bác hạnh phúc và không mod nào thấy nick của bác "ngứa mắt" quá khiến nó "ngứa tay" khóa luôn. Yên tâm em không làm "trò mèo" đó đâu (để còn có "cố vấn" nữa chứ nhỉ???)