1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo ,set title - title chỉ hiển thị sau khi thành viên có trên 100 bài viết. Các thắc mắc nhỏ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi vitdoi, 06/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mard

Mard Thành viên quen thuộc

Ối trời ơi hoá ra bác TanNg lại "tái xuất giang hồ" à??? Cảm ơn tấm thịnh tình của bác đã "nhắc nhở" về "địa ngục" em sắp phải "rơi xuống", "thâm niên" làm mod box HPGĐ này đã quá đủ để em nhận ra hôn nhân không phải là điều gì quá tuyệt diệu (ngược lại thì có). "Trèo cao ngã đau", em chẳng expect gì đâu, anh "xã" tương lai thì cũng có "một rổ nhược điểm" thì ngược lại em cũng có "một núi điểm xấu", vợ chồng nhà em theo thuyết "nồi méo thì có vung méo". Trước khi yêu và quyết định lấy, em đã chuẩn bị cho bác đấy một list những điểm yếu rồi, có duyệt hay không kẻo lúc về sống với nhau lại bảo lúc yêu thì "tốt đẹp phô ra, xấu xa đậy lại".
    Còn chuyện bạn bè để xả stress thì một đứa "rất nhạy cảm" (đó là tính từ bác dùng đó nhé) như em đã có solution từ lâu rồi, cứ tức mình điều gì đó là viết ra, không viết mail được thì viết vào sổ "thù vặt" (đó là nickname mà anh "xã" em đặt cho quyển sổ Nhật ký gối đầu giường của em), không nữa thì mess cho bạn thân. Điện thoại thì "u nhà em" tiết kiệm lắm, cơ quan cũng soi nên không dám "phí phạm" dùng để "buôn dưa lê". Viết mail thì lợi cả trăm bề, sếp cứ nghĩ cô này chăm chỉ dịch tài liệu hay viết báo cáo, biết đâu con bé đang "ăn cắp" giờ "vàng ngọc" của sếp "nói xấu" "anh giai", thở than mọi chuyện.
    Hì hì lần nữa cảm ơn bác đã "lên dây cót tinh thần" cho em trước "trận chiến" nhé! Chúc bác hạnh phúc và không mod nào thấy nick của bác "ngứa mắt" quá khiến nó "ngứa tay" khóa luôn. Yên tâm em không làm "trò mèo" đó đâu (để còn có "cố vấn" nữa chứ nhỉ???)
  2. Smalllight

Smalllight Thành viên quen thuộc

Cuộc sông là hành trình đi tìm hạnh phúc. Anh TanNg doạ Mard ghê thế.
    Chắc chắn sẽ có những khó chịu, nhưng mà ngọt ngào cũng không ít đâu. Mà phải có những trắc trở mới thấy được giá trị hạnh phúc Mard à.
    Vài lời khuyên cho Mard từ kinh nghiệm cá nhân (kinh điển nhưng rất đúng)
    1. Luôn biết cười và mang lại cho anh ấy tiếng cười. Người đàn ông luôn hạnh phúc và muốn tìm đến người phụ nữ mang lại cho họ sinh khí, sự tự tin.
    2. Yêu thương gia đình anh ấy một cách thật lòng, chân thành nhất.
    3. Quán triệt rằng bạn không thể xếp trên: "Công việc, bạn bè, gia đình" của anh ấy.
    Cách tốt nhất để không cảm thấy mình bị xếp sau là hãy làm sao để "Công việc, bạn bè, gia đình" của anh ấy cũng là của mình.
    4. Luôn bí ẩn và bất ngờ.
    Hạnh phúc không giống tài nguyên ở chỗ "nó vô hạn", nhưng thăm dò và khai thác thật không dễ dàng
  3. Smalllight

Smalllight Thành viên quen thuộc

Cuộc sông là hành trình đi tìm hạnh phúc. Anh TanNg doạ Mard ghê thế.
    Chắc chắn sẽ có những khó chịu, nhưng mà ngọt ngào cũng không ít đâu. Mà phải có những trắc trở mới thấy được giá trị hạnh phúc Mard à.
    Vài lời khuyên cho Mard từ kinh nghiệm cá nhân (kinh điển nhưng rất đúng)
    1. Luôn biết cười và mang lại cho anh ấy tiếng cười. Người đàn ông luôn hạnh phúc và muốn tìm đến người phụ nữ mang lại cho họ sinh khí, sự tự tin.
    2. Yêu thương gia đình anh ấy một cách thật lòng, chân thành nhất.
    3. Quán triệt rằng bạn không thể xếp trên: "Công việc, bạn bè, gia đình" của anh ấy.
    Cách tốt nhất để không cảm thấy mình bị xếp sau là hãy làm sao để "Công việc, bạn bè, gia đình" của anh ấy cũng là của mình.
    4. Luôn bí ẩn và bất ngờ.
    Hạnh phúc không giống tài nguyên ở chỗ "nó vô hạn", nhưng thăm dò và khai thác thật không dễ dàng
  4. TanNg

TanNg Thành viên rất tích cực

Theo tôi cái này phải sửa thành "Quán triệt rằng cuộc sống gia đình không phài là một chuỗi các trách nhiệm", cái này các bà vợ mới sinh con đặc biệt hay mắc phải và lúc đó sẽ biến cuộc sống của anh xã thành một chuỗi các giày vò.
  5. TanNg

TanNg Thành viên rất tích cực

Theo tôi cái này phải sửa thành "Quán triệt rằng cuộc sống gia đình không phài là một chuỗi các trách nhiệm", cái này các bà vợ mới sinh con đặc biệt hay mắc phải và lúc đó sẽ biến cuộc sống của anh xã thành một chuỗi các giày vò.
  6. Mard

Cảm ơn chị Smalllight và anh TanNg đã khuyên nhủ! Chưa lấy nhau mà anh "xã" nhà em đã nói thẳng rằng "Đừng bao giờ bắt anh phải chọn giữa công việc và em bởi vì cả hai đều quan trọng đối với anh." Còn em thì "công việc, gia đình và bạn bè" nhiều khi lại còn được "high priority" hơn cả "ông xã". Nhưng quan trọng vẫn phải là sự chia sẻ trong gia đình, sống thực với cái tâm của chính mình, muốn người khác đối xử với mình thế nào thì mình phải biết đối xử với người ta như thế. Còn hai chữ "trách nhiệm" thì "nâng cao khẩu hiệu" "tự giác là chính" còn đối với những kẻ "mặt trơ - trán bóng - mũi mạ kền" thì đành "giơ cờ trắng đầu hàng" thôi chứ cứ lôi "trách nhiệm" ra "dọa nạt" người khác thì mệt lắm.
  7. Mard

Cảm ơn chị Smalllight và anh TanNg đã khuyên nhủ! Chưa lấy nhau mà anh "xã" nhà em đã nói thẳng rằng "Đừng bao giờ bắt anh phải chọn giữa công việc và em bởi vì cả hai đều quan trọng đối với anh." Còn em thì "công việc, gia đình và bạn bè" nhiều khi lại còn được "high priority" hơn cả "ông xã". Nhưng quan trọng vẫn phải là sự chia sẻ trong gia đình, sống thực với cái tâm của chính mình, muốn người khác đối xử với mình thế nào thì mình phải biết đối xử với người ta như thế. Còn hai chữ "trách nhiệm" thì "nâng cao khẩu hiệu" "tự giác là chính" còn đối với những kẻ "mặt trơ - trán bóng - mũi mạ kền" thì đành "giơ cờ trắng đầu hàng" thôi chứ cứ lôi "trách nhiệm" ra "dọa nạt" người khác thì mệt lắm.
  8. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Mà này cô MARD nên làm 1 topic đại loại như: " Nhật ký những ngày chuận bị cưới của MOD" ..hay gì đó đi chứ, cho anh, chị em còn chia sẻ cảm xúc!
  9. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Mà này cô MARD nên làm 1 topic đại loại như: " Nhật ký những ngày chuận bị cưới của MOD" ..hay gì đó đi chứ, cho anh, chị em còn chia sẻ cảm xúc!
  10. Mard

Bác vitdoi này "thâm nho" (may không "nhọ"...) ghê, em sắp ăn hỏi đến nơi rồi còn "nhật ký nhật kèo" gì nữa. Chiều qua trong phần marital status đã phải ghi là married rồi, đã ký vào giấy "thòng lọng" rồi. Chẳng biết phải cười hay khóc nên đành "cười mếu" khi anh "xã" bảo rằng "Từ giờ trở đi em đừng hòng thoát khỏi anh." Đời mình thế là giống như con hổ trong bài Nhớ rừng của Thế Lữ rồi.