1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo- thắc mắc-hỏi đáp

Chủ đề trong 'Hoá học' bởi T_N_T, 02/11/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Voodoo_Child

Voodoo_Child Thành viên rất tích cực

Tẩy keo con voi là điều không thể. Keo con voi là polyme dạng không gian (nhựa nhiệt rắn), rất bền vững. Dùng dao mà cạo ra thôi :D
  2. bachtuoctroc

bachtuoctroc Thành viên mới

mô phật, sau 1 thời gian dài dài dài....và dài, vào lại vẫn không thấy ai trả lời giúp, pó hand thiệt. Khì khì... mình tự trả lời cho mình vậy, về vụ kính chống đạn, có nhiều cách chế tạo nó, có 1 cách mình đọc thấy khoái...là dùng thuỷ tinh kim loại ( vô định hình ), ví dụ như Fe6OCr6Mo6B28. Loại vật liệu đó còn dùng trong hàng không nữa.
    Còn vụ ảnh hưởng kích thước hạt, và quá trình, cách làm ..v.v....và v..v... thì đọc trong các quyển vật liệu học sẽ thấy, nó loằng tà là ngoằng quá, nói ngắn không được.
    Mô phật, khì khì...bái bai mọi người hé, mấy tháng nữa mình quay lại, chắc khi đó mới có gì mới thú vị hơn wé.
  3. HUHUHACKER

HUHUHACKER Thành viên mới

Chào các bạn. Các bạn cho mình hỏi là ở nước mình đã có nghiên cứu nào về việc khí hoá than cho sản xuất điện hay có tài liệu nào về vấn đề này chưa nhỉ. Cảm ơn các bạn.
  4. pearl95

pearl95 Thành viên mới

thế cho tớ hỏi:
    Ngày trước tớ bỏ hết đồ ra ngoải trời tuyết, đến mùa hè quên khuấy không đem vào: Bao ngày trời nắng, trời mưa làm những đồ bằng sắt hay inox gì đó han sét hết.
    Bạn có cách gì giúp tớ không?
    Thanks in advance!
  5. ly_gnoud105

ly_gnoud105 Thành viên mới

Chào mọi người , em là thành viên mới ở đây. Mong các bậc tiền bối trưởng lão giúp đỡ nhiều.
  6. onemylove1108

onemylove1108 Thành viên mới

7. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

Tôi muốn sử dụng các ống bằng đồng để dẫn hoá chất. Vậy có cách nào để làm bề mặt đồng trở nên trơ đối với các hoá chất ăn mòn như axit và muối không?. Các bác chỉ giùm tôi với
  8. vumanhtrieu

vumanhtrieu Thành viên mới

minh dang nghien cuu ve hoa hoc ung dung. Bac nao biet giai thich cong thuc cung nhu tac dung cua hai chat:
    HEC (dang bot trang)
    SLESS ( Dang dung dich dac )
    Cho minh voi
    post len hoac email ho minh vao hom thu
    Trieuvm@vnn.vn minh cam on nhieu
  9. sedna153

sedna153 Thành viên quen thuộc

các bác àh! có ai có cuốn sách Gốm Sứ Dân Dụng hoặc là trang web nào nói về cuốn sách này không ạ. em tìm mãi mà không thấy.em hiện đang ở tp hcm.
  10. thosanxamac

thosanxamac Thành viên mới

Mình cần tìm thông tin về một vài chất sau nhưng không thể tìm được .Mình muốn tìm mã CAS , nhiệt độ sôi , nhiệt độ bốc cháy ... nhân tiện mình cũng muốn biết những chất này độc hay không độc .Đó là những chất :
    1.CH?C-CHO
    2.CH?C-CH2-OH
    3.HO-CH2-C?C-CHO
    4.HO-CH2-C?C-COOH
    Mình đã thử tìm qua vài trang về hoá học của nước ngoài nhưng không được vì các chất đó có liên kết 3 trong mạch nên không thể gõ tìm được , hơn nữa mình lại không biết tên quốc tế của nó , vả lại những chất trên rất ít gặp nên trong cơ sở dữ liệu của họ cũng không có .Vậy bạn nào biết tìm giúp mình với , mình cần lắm !