1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông Báo....Thông báo ...LoA...lOa...LoA...

Chủ đề trong '1987-1989 Sài Gòn' bởi pickou, 09/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Ở đây drpth chỉ muốn nhắn nhủ như vầy, nếu Speed_M dùng từ ngữ khiêm tốn hơn và hạ thấp cái quyền của mình xuống, thì thành viên sẽ nể nang và nếu bị xóa bài hay lock nick cũng chẳng kêu ca vì đúng lỗi.
    Đúng là Sadjude dùng từ ngữ không hay nhưng nếu Speed_M gởi tin nhắn riêng cho người ta thì không nói làm gì, ở đây Speed_M đã post lên diễn đàn chung như là để nói với tất cả mọi người. Và với một giọng điệu hằn học pha chút thô lỗ như thế thì không hay lắm, nó sẽ làm cho thành viên mới cảm thấy rằng ở đây mod rất độc tài, và thành viên sẽ có ý nghĩ là post bài lên mà không đúng ý mod là bị "xóa không thương tiếc", hậu quả càng về sau thì sẽ đến cảnh vắng tanh và chán ngắt.
    Làm mod nên cẩn thận trong từng dòng chữ, bởi vì mod có thể xóa bài, chỉnh sửa bài và lock nick thành viên, cho nên mod có thể được xem như là một mẫu mực, nếu mod dùng từ ngữ không tốt như thế thì thành viên sẽ không phục cách làm việc, lại dẫn đến tình trạng thưa kiện và cãi nhau chí chóe như thường thấy trên box "Thông báo, ý kiến, hỏi đáp".
    P/s: Đáng lẽ bài này nên post trong topic Đóng góp ý kiến, nhưng vì theo dòng thời sự nên post luôn ở đây, mod đọc xong có thể chuyển hoặc xóa sau 48h. Xin cảm ơn!!
  2. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

Trước hết tôi xin cảm ơn những góp ý của bạn!!!..Tuy nhiên bản thân tôi thấy, việc sử dụng từ ngữ như thế không có gì là sai, không có gì gọi là không khiêm tốn!!!...và tôi cũng đã hạ thấp bản thân mình lắm rồi đấy chứ!!!..đối với 1 bài như của Sadjude thì tôi có quyền del mà không phải thông báo gì cả!!!...đằng này tôi chỉ e*** và nhắc nhở 1 cách nhẹ nhàng thôi!!!.....và đến giờ tôi cũng không hiểu bạn nghĩ như thế nào mà lại cho là những lời của tôi là thô lổ, hằn học!!!!
  3. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

hic hic, ở đây drpth đâu có nói bạn sử dụng từ ngữ sai, drpth chỉ nói rằng cách dùng từ của bạn có hơi hám muốn chứng tỏ cái quyền của bạn và trong đó thì thấy hơi thiếu tính chất tôn trọng thành viên một chút. Bạn viết ra, bạn không thấy điều đó, những người thường xuyên tiếp xúc với bạn cũng khó nhận ra điều đó, nhưng còn những thành viên mới, những người nhạy cảm thì sao? Như tôi chẳng hạn, tôi nhận ra cái sự nóng nảy và cái sự muốn cảnh cáo dằn mặt thành viên trong câu từ của bạn, tuy là không lớn lắm, nhưng nó vẫn tồn tại. Tôi xin nhắc lại rằng nếu bạn gởi PM hoặc là xóa không thông báo thì chẳng có gì xảy ra cả, nhưng vì bạn viết chung trong diễn đàn..... hic hic
    Còn việc bạn cho rằng bạn đã khiêm tốn, bạn đã hạ mình? Vâng, nhưng như thế chưa đủ, phải dùng từ ngữ nhẹ nhàng hơn nữa. Bởi vì người khiêm tốn luôn thấy mình kiêu căng, chứ không có người nào khiêm tốn mà lại thấy mình khiêm tốn cả.
    Thôi, nhiêu đó đủ rồi, box của bạn, con người cũng của bạn, bạn làm sao cho hay và phù hợp với bạn thì thôi.
    Bây giờ chắc anh Pickou không có hiện ra can thiệp đâu, nhưng một hồi thế nào anh boysaigon cũng nhảy vô khuyên nhủ "cả 2 con đều đúng, chocopie cũng là orion" cho mà xem
  4. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

..kkka..rất cám ơn sự góp ý của chuyên gia đâm chọt drpth,..mỗi người một ý, mổi người có cách làm việc khác nhau, nếu đem ra tranh cải thì tới tết congo cũng không xong!!!...tóm lại, đó là cách làm việc của tôi, và tôi không thấy có gì sai trái!!!..ai muốn nghĩ sao thì nghĩ!!!
    Rồi mọi chuyện xin được kết thúc ở đây!!!..nếu tiếp tục cũng chẵng tiến triển được gì!!!
  5. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Nhức đầu ùi nha...hai người...thiệt là,cái tôi bự quá,lúc nào cũng muốn chứng tỏ mình....
    Mới chụp hình chung dzới hunnie xong...hehe...đợi dịp nào đó chưng lên đây cho mọi người coi nha....
  6. SadJude

SadJude Thành viên mới

Nhìn mấy dòng này thấy giống hệt một thằng làm vua một lãnh thổ vài trăm mét vuông mà hét văng hết cả miểng ra đây.
    Xin lỗi ông hrtp... gì đấy vì cái bài trong box 85 tôi vừa post, lúc đó tôi chưa vào lại cái box này xem cái bài của hạng M Speed gì đấy là như thế nào.
    Nghe này cái hạng mạt rệp M speed : Các cụ có nói "thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng", nhưng chưa bao giờ có chuyện loại người biết nghe, biết hiểu mất lòng cả, những người hào sảng biết mình sai là tự mình sửa, chứ đừng có tự đánh lừa mình. Cái này cũng gọi là "album ảnh" à? Album hay là mấy đứa vô công ngồi bình phẩm ảnh nhau?
    Không hiểu cái hạng M- Speed làm mod làm gì nữa khi mà đầu óc ngu dốt đến cái mức như vậy, ngay đến "xúc phạm người khác" làm công khai như thế mà cũng không biết hả? Mấy cái dòng đỏ đỏ đó nói thế đấy, cái hành động nhỏ nhen bỉ ổi "xoá ảnh" cũng là vậy đó. Không hiểu lời đồn có đúng không chứ thế này thanh niên Sè Gòong không bằng được 1/10 Hà Nội trong cái việc tiếp nhận, lãnh hội những cái đúng.
    Nói thế cho mà hiểu nhé, còn động đến thằng này rồi thì cũng vui lòng để lại cái địa chỉ, ok, nếu muốn "tiến xa hơn".
  7. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Òai,vượt ra xa tầm kiểm sóat rùi,mèo hông muốn del mấy bài này,bởi vì nó cũng là một phần góp ý.Nhưng hai người muốn tranh cãi gì nhau yêu cầu ra chốn riêng tư,đừng làm náo động lên thế này,hẽm thấy việc ích lợi đâu cả.
    @Speed_M : Hành động thì phải bớt cái tính nóng nảy đi.
    @SadJude Hình bạn post lên,mèo cũng chưa kịp coi nên cũng chẳng biết nó ra sao ,cũng chẳng biết nhận xét tếh nào.Nhưng bạn vui lòng đừng thấy hành động một người mà suy ra hết tất cả mọi người còn lại.Đừng chỉ nhìn mọi người bằng cảm tính của mình,nhé.
    Được mEoHoAng_87 sửa chữa / chuyển vào 19:04 ngày 12/07/2004
  8. lmh_h

lmh_h Thành viên rất tích cực

hỏi các bạn cái nhẩy ? dân HP có được phép " bon chen" ở đây không ? thấy ông anh xitrum4eyes cũng " bon chen" vào đây mừ ! chẹp chẹp! mình dân 88 đây , không biết có được "chào đón" không nhẩy ?
  9. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

kaka...queo cơm queo cơm lmh_h....kaka..queo cơm..kaka
  10. 24h

24h Thành viên mới

Thắc mắc... thắc mắc... wóa... seo mọi ngừ đi đâu hít gòi á... bớ va hồn chín dzía... thành viên 87-89sg.... bớ va hồn chín dzía... mod 87-89sg.... dzìa đây... dzìa đây gầy dựng và phát triển box đi... hú hú... đâu hít gòi... hix hix...
    Được 24h sửa chữa / chuyển vào 12:56 ngày 05/08/2004