1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo từ thành viên alias_noodles

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi alias_noodles, 04/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alias_noodles

alias_noodles Thành viên mới

Thông báo từ thành viên alias_noodles

Kính các bác!

Em là thành viên có nộp tiền của diễn đàn của www.vespavn.com nhưng hiện nay em và một số thành viên kỳ cựu khác đang bị phong tỏa đàn áp trong chính ngôi nhà của mình, buồn lắm các bác ạ!

Bài viết này của em đã bị đưa vào mục giám sát và sắp bị xóa nên Em post lên đây cho các anh em vespa mọi miền cùng biết tình hình hiện nay của diễn đàn www.vespavn.com

http://www.vespavn.com/forums/1/60594/ShowThread.aspx

"Xin thông báo!

Vào lúc 7h30 sáng nay thành viên alias_noodles đã chính thức bị giám sát

Tớ cứ băn khoăn tự hỏi hay là mình chưa đóng tiền? hay mình là người xấu? hay mình văng tục? hay ...? hay ...?

Bài viết của tớ trả lời cô Kool và bạn sungngan có đoạn thế này (nhớ không chính xác):

Chuyện không post được bài hay mất bài là do diễn đàn bị lỗi thôi chứ không admin, smod hay mod nào lại hành xử hèn hạ bằng cách xóa bài mà không thông báo lý do như thế đâu

Về nguyên tắc thì mọi quan điểm thể hiện trong một bài viết của thành viên, trừ khi phạm quy, thì đều phải được tôn trọng như mọi quan điểm khác cho dù có khác thậm chí là đối lập với quan điểm của admin, Smod và các mod. Thế nhưng tình trạng hiện nay là admin và BQT đang hành xử rất tùy tiện, chủ quan cảm tính khi vô cớ xóa bài, chuyển bài và kể cả treo nick của các thành viên mà chả có căn cứ xác đáng nào. Những lý do thường được viện dẫn là "bài viết gây chia rẽ" "phản cảm" "lạc chủ đề" "spam" ... nhưng thực chất chỉ là hành vi bịt mồm, phong tỏa những thành viên/bài viết đối lập với Admin và thành viên BQT.

Chưa thấy ở diễn đàn nào có tình trạng thành viên BQT đùa cợt thì được nhưng người khác đùa thì lại bảo là nham nhở ? Mình viết bài chỉ có 3-4 từ và nhúng hàng chục cái smiley nhăn nhở vào bài thì không sao người khác viết thế thì bảo spam. Thành viên lỡ post ảnh quá cỡ thì hò hét, dọa nạt thậm chí xóa luôn, thành viên BQT thì đi chụp ảnh nội y của người khác rồi thoải mái tung lên cùng bình luận nhăn nhở với nhau thì không thấy ai nhắc nhở?

Rõ ràng là diễn đàn này không bị lỗi mà chính là BQT đang bị lỗi

Lỗi gì? vì sao?

Đó chính là do BQT diễn đàn được hình thành một cách không minh bạch, cơ chế kiểm soát diễn đàn bị triệt tiêu.

Quyền quản trị tối cao bị rơi vào tay một cá nhân cho nên đã dẫn đến tình trạng độc đoán, tùy tiện, bè cánh và bất chấp công luận.

Admin và BQT hiện hành nếu còn một chút danh dự hãy trả lời câu hỏi của tôi là "làm thế nào các vị trở thành admin và mod?"

Các bạn thân mến, các bạn đã nhầm to rồi! Các bạn có thể độc chiếm diễn đàn này về mặt vật lý và bịt mồm, ban nick bất kỳ thành viên nào không xum xoe, vào hùa với các bạn nhưng cũng với cách thức hành xử mông muội này các bạn đang tự cô lập mình và xa rời cộng đồng vespa chân chính rồi đó!

Viết thế thôi dưng mà chả biết có ai hiểu không "
  2. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Kakakaka, coi chừng nha, bên đây cũng có mốt min đàng hoàng đó...
  3. khongsaykhongve

khongsaykhongve Thành viên mới

Hehe, nhưng bên này là Phên (friends) nên chú cứ yên tâm mà Chuyền Tãi nội dung ở bển qua đây nhá.
  4. thanhlekd

thanhlekd Thành viên mới

Em thấy nó cứ căng căng thế nào ... ^__^ Có nhất thiết phải thế không? Tinh thần vespa - tinh thần cộng đồng - Tinh thần xây dựng. Mong anh em trên mọi diễn đàn vespa từ thường dân như em, đến các bác tai to mặt lớn .. dĩ hoà vi quý là dĩ hoà vi quý.
    Chúc anh em vespa sức khoẻ, gia đình, công việc - em xe, đều ok tất.
  5. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

ăn em bớt hoả làm lành đi ...
  6. votkavotkhot175

votkavotkhot175 Thành viên mới

Úi zời ơi là zời, hoả hoạn bén nhanh thế nhỉ,từ vespavn đã lan qua đây rồi.
    Anh em bình đẳng, bình tĩnh, bình dân, bình rượu nhé.
    Em chit muốn sống đúng với tuổi của mình thôi ạ.
  7. AcayAcong

AcayAcong Thành viên mới

Em chỉ muốn sống đúng với tuổi của mình thôi ạ.
  8. alias_noodles

alias_noodles Thành viên mới

Vầng, em cảm ơn các bác đã đọc thông báo!
    Em post bài sang TTVN cũng không nhằm lôi kéo, kích động hay gây mất đoàn kết trong cộng đồng vespa bởi vì chẳng ai dại đi làm cái chuyện ngu xuẩn đó, tốt xấu - trắng đen thì thời gian sẽ trả lời thôi mà.
    Với bản thân em thì diễn đàn chỉ là 1 trong nhiều kênh để thoả mãn nhu cầu chơi vespa, mảng hoạt động offline và solo mới là chủ yếu. Tuy nhiên mục đích khi post những bài này là muốn thông tin đến cộng đồng về những chuyện, những việc không hay đã và đang xảy ra trên diễn đàn www.vespavn.com trong thời gian qua. Những chuyện này em tin là những ai tham gia diễn đàn trên 1 năm đều hiểu và biết rõ nhưng cũng vì cả nể, cũng vì "dĩ hoà vi quý" nên không muốn nói thậm chí là vì "mackeno" nên chẳng thèm nói ra
    Đã rất nhiều lần, ở nhiều nơi, bằng nhiều cách thể hiện em đã chính thức, công khai bày tỏ chính kiến của mình về tính thiếu minh bạch trong tổ chức và nhân sự của diễn đàn. Chất vấn các thành viên "ăn may" đang nắm quyền quản trị diễn đàn www.vespavn.com rằng các vị hãy trả lời xem cách thức các vị đang quản trị diễn đàn có thật sự quy củ, công bằng, công tâm và thoả đáng hay chưa? Đáng buồn thay không một ai dám đứng ra trả lời em và cộng đồng vespa, những bài viết liên quan đến chủ đề này đều bị xoá sạch! Các bác thử nghĩ xem nếu quan điểm của em là sai, là thiểu số và đi ngược lại nguyện vọng của cộng đồng vespa thì em đã bị xoá sổ từ lâu rồi phải không ạ?
    Việc ThangVespa bị tước quyền từ từ sau đó là việc SH tự ý từ nhiệm mà không có chuyển giao đã dẫn đến việc quyền admin rơi vào tay một cá nhân duy nhất. Từ thời điểm đó diễn đàn dần bị thao túng dẫn đến việc hầu hết thành viên BQT cũ bị cắt quyền hoặc do bất đồng quan điểm nên từ chức, diễn đàn được điều hành bởi một người duy nhất và vài người do admin tự ý bổ nhiệm.
    Với hiện trạng như thế thì các bác bảo em nên "dĩ hoà vi quý" là làm sao? Dĩ nhiên em cũng chẳng thần kinh đến mức hy sinh tiền của, tính mạng để đấu tranh giành giật lại cái diễn đàn đó nhưng em có thể làm được một điều đó là bày tỏ chính kiến của mình.
    Xin cảm ơn các bác đã đọc bài!
  9. giangpx

giangpx Thành viên mới

Em cũng ko hiểu tại sao em bị giám sát nữa, từ tối đến giờ không post được bài nào??? Bây giờ bác nói em mới hiểu, híc.
  10. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Ôi trời, bớt nóng đi các chiến hữu. Ở đâu cũng thế thôi, Vespa cũng là đời, cũng có người này kẻ khác. Nhưng anh em tin tưởng một điều: những ai đi ngược với quyền lợi chung của cộng đồng thì không sớm thì muộn cũng sẽ bị đào thải.
    Ai cafe đê...