1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo và hỏi đáp thắc mắc, chỉ dẫn về Site + Set Title.

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi ttuananh, 03/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hatrangg

hatrangg Thành viên mới

Chào Mod, số là em có phòng Studio cho thuê, định mở cái topic quảng cáo không biết có được không vậy?
  2. nightshade

nightshade Thành viên mới

Vì đây cũng là nhu cầu của một số anh em chơi ảnh, nên bạn có thể mở topic cho thuê và cung cấp các dịch vụ tại studio. Rất mong bạn tạo giúp 1 topic trung tính cho các bạn khác có nhu cầu có thể vào tham gia quảng cáo cùng.
    Mong các bạn chú ý, ko spam linh tinh trong topic.
  3. chally

chally Thành viên mới

Mod có thể mở lại Topic đội bóng - Tầng 2 được không ạ.? Em cảm ơn mod nhiều.
  4. hungbaby

hungbaby Thành viên quen thuộc

1. Lập một ban quản lý chất lượng. Ban này sẽ gồm nhiều thành viên gạo cội, đã có đóng góp và hiện vẫn tích cực. Ban sẽ có nhiệm vụ thanh lọng ảnh trong các topic và đề nghị Mod chuyển vào topic tương ứng. Ban này có thể được bầu lại và thanh viên mới nào có nhiêu ảnh đẹp, có đóng góp sẽ được tham gia.
    2.Thiết lập lại hệ thống topic, luật post v v. Mod sẽ là người quản lý việc này. Tiếp tục phát huy các topic ảnh chủ đề.
    3. Tiến hành tổ chức các buổi off theo chủ đề, có tổ chức. Thêm vào đó là các cuộc thi ảnh tuần hoặc ảnh tháng( ảnh đẹp sẽ được đưa lên trang đầu). Ban quản lý chất lượng sẽ kiểm soát chuyện này.
    Em có mấy cái này xin mod mới xem xét và trưng cầu để tạo điều kiện cho anh em có sân chơi bổ ích và lành mạnh hơn;)
    Xin hết.
  5. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Cám ơn Hungbaby đã có những tình cảm hết sức chân thành với sự phát triển của nhóm. Tôi sẽ cố gắng từng bước đáp ứng nhu cầu của anh em để có một sân chơi cho anh em trong box. Xin trả lời cụ thể hơn với Hungbaby và các bạn về những vấn đề trên.
    1. Xét thấy ban quản lý chất lượng cũng là cần thiết với Box để có chất lượng ảnh tốt hơn hiện nay nhưng sẽ có những vướng mắc như sau:
    - Các thành viên gạo cội của Box không còn nhiều người tham gia trong box. Tôi định thời gian tới sẽ mời mọi người quay lại đóng góp và chia sẻ kinh nghiệm chụp ảnh vớicác thành viên.
    - Trong Box cũng có thành viên cũ và thành viên mới. Với các thành viên mới có thể chất lượng ảnh chụp chưa thể cao được, do đó các bạn nên tham gia các buổi offline để trao đổi kinh nghiệm cùng các thành viên cũ.
    Vì thế, xét về tổng thể, sau khi các hoạt động của box đi vào quy củ một thời gian chúng ta sẽ tính đến việc lập ra ban quản lý chất lượng như Hungbaby nói sau.
    2. Về nội quy post ảnh trong topic, chúng ta sẽ có nội quy rõ ràng với từng topic cụ thể. Ngoài ra việc post bài trên Box cũng phải tuân theo quy định chung của TTVNOnline và của Box. Các bạn nên đọc kỹ nội quy trước khi post bài, tránh trường hợp bị xóa bài một cách đáng tiếc.
    3. Tới đây các buổi offline sẽ được tổ chức một cách đều đặn. mặc định là trưa thứ 7 hàng tuần chúng ta sẽ có mặt tại cafe 17 Triệu Việt Vương để cùng trao đổi kinh nghiệm chụp ảnh và có những buổi chụp offline ở quanh Hà Nội. Ngoài ra thì các chuyến offline xa sẽ được tổ chức đều đặn và thông báo trước ở trong Topic "thông tin offline...". Các bạn nhớ chú ý theo dõi nhé!

được TSU_RUI sửa chữa / chuyển vào 23:01 ngày 08/07/2009
  6. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Để các thành viên tích cực tham gia vào các topic chuyên đề như "chân dung", "phong cảnh" ... tôi đã bỏ topic đính các topic này. Các thành viên khi post bài nhớ post đúng chủ đề tránh tình trạng xì pam bài trong các topic.
  7. haintvinataba

haintvinataba Thành viên quen thuộc

Theo tôi chỉ nên mở nồi "lẩu thập cẩm" để "nhét" ảnh không có nội dung, ảnh bình thường, anh mang tính cá nhân, lưu niệm... vào. Còn ảnh vi phạm thì xoá.
    Còn nếu làm "quá" e rằng sẽ khó khăn đấy. Khó ở đây là diễn đàn không chuyên nghiệp về ảnh. Ngay cả những site chuyên nghiệp về ảnh cũng khó có thể xoá ảnh đi chỉ vì ảnh của họ xấu. Mà xấu hẳn đã đành, xấu vừa vừa thì kể cũng khó. Đó là chưa nói đến cách nhìn nhận, đánh giá xấu đẹp của "chuyên gia". Đằng sau các cuộc thi ảnh có tầm cỡ quốc gia, BGK là những gạo cội của VAPA chấm mà còn đầy tranh cãi nữa là 1 box nhỏ.
    Mong box càng ngày càng phát triển.
  8. hungbaby

Em đông ý với ý kiến của bác Hải.
    Nên có topic cho người chới "a-ma-tơ".
    Con chuyện ảnh đẹp hay xấu, không phù hợp theo một mức độ nào đó thôi. Ví dụ ảnh chân dung thì phải rõ mặt, bố cục tạm ổn.
    Với cả em nghĩ nen có một ban quản lý chất lượng là vì nếu một mình Mod làm e là sẽ bị mang tiếng độc quyền. Nhiều người vote sẽ công bằng hơn. Còn muốn ảnh đẹp hơn thì tổ chức off có tổ chức tốt, thành viên trao đổi với nhau. Ảnh sẽ tốt hơn. Mọi người post ảnh sẽ có trách nhiệm hơn.
    Ý kiến em vậy thôi;) Em xin hết ạ
  9. hungbaby

Thưa các Mod. Em thấy có topic các sach e-book cho nhiếp ảnh ỏ bên dưới. Em nghĩ nó nên là topic dính vì cập nhật tuy ít những những bạn mới chụp sẽ tìm thấy dễ hơn;)
    Em xin hết.
  10. aikolai

aikolai Thành viên mới

MOD ơi set hộ em cái title " thành viên tích cực thịt @" với ạ " năn nỉ mod đấy

Đã set ạ!

được TSU_RUI sửa chữa / chuyển vào 09:48 ngày 26/07/2009