1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo về việc tổ chức giải CLB lần 4 và giải trẻ các CLB lần 2

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi aq2001, 29/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nam_Sinh_Ba_Dinh

Nam_Sinh_Ba_Dinh Thành viên mới

hê hê hê ... đúng là được của Sở cái gì cũng không dễ .. nói là đứng ra tài trợ mà tiền sân bãi lại do anh em ,.... hichichic ... trọng tài : sở chắc nói 1 câu là được rồi, vậy Sở tài trợ cho cái gì vậy ta ??? Nhất 300K, Nhì 200K, ba 100K ah` ... đành chấp nhận vậy, chẳng qua muốn có danh nghĩa Sở Tài trợ là để các hãng nhìn vào để đồng tài trợ thôi àh, và hy vọng là được quảng bá rộng rãi trên các tuyến phố ... hichichic ... đành chấp nhận ....
  2. tlockts

tlockts Thành viên rất tích cực

Đúng là chả hiểu anh em sẽ được gì khi Sở đứng ra tổ chức nhỉ? Mà số tiền fải lo thì còn nhiều hơn vì còn fải thế chấp (tất nhiên là sẽ được lấy lại nếu k có sự cố) Nhưng nghe chừng hơi nhiêu khê mà còn bị fụ thuộc, mất chủ quyền. Cái giải này do công anh em gây dựng lên mà bây giờ lại fải trao cho nguời khác thì cũng fí. Kết cục là vẫn fải có anh em đứng lên. Đây chỉ là suy nghĩ của tôi thôi, mọi nguời cứ cho ý kiến và cũng nên bầu ra 1 người quyết định cuối cùng chứ k lại vất vả như giải trước cũng nhận được lời hứa rồi lại vẫn fải tự làm. Thanks
  3. khixuatabe

khixuatabe Thành viên mới

Đúng đấy,theo em thì anh em bóng rổ chúng ta cứ tự đứng ra tổ chức thì tốt hơn,chứ cứ theo ý kiến của sở thế này thì ko ổn chút nào,mất hết chủ quyền ! tưởng là sở đứng ra tổ chức,và anh em chỉ việc đóng tiền,chứ anh em lại phải tiền này tiền nọ,lằng nhằng quá,anh em đứng ra tự tổ chức đi,cứ như HBL mà làm ! thành công thì tốt,còn ko thành công thì anh em chịu,ko ai có ý kiến hết !
    Theo ý em thì cứ bầu Tú Đen là trưởng ban tổ chức tiếp trong giải CLB lần này !
  4. lamthanrung

lamthanrung Thành viên rất tích cực

Cái này tao thấy cũng có nhiều bất cập nhưng muốn phát triển lâu dài thì phải cần đến sở.Vì sở sẽ tổ chức một cách quy củ hơn có bài bản hơn.Ai khẳng định 10,20 năm sau anh em bây h thằng nào còn có thể đứng ra tổ chức được nữa.Khi đã chấp nhận giao cho sở anh em chỉ cần chờ đến ngày mà chiến thôi....nhàn hẳn.
    Việc thằng TĐ nói sai hết đừng trông chờ vào việc sở tổ chức thì quảng cáo kinh hơn tao khẳng định cái này chưa chắc đã bằng anh em.Hãy lấy VD mấy cái giải ĐH mà xem....
  5. olympuss

olympuss Thành viên mới

Cũng không hẳn là thế. Thực ra số tiền thực tế năm nay phải đóng góp là ít hơn năm ngoái rất nhiều. Còn tiền thế chân kia sẽ được giả lại nên trong đội ai đó chịu khó đứng ra là được.
    Còn việc Sơ đúng ra tổ chức là có ý nghĩa lâu dài, chư không phải cái lợi trước mắt. Năm nay anh em có thể chưa lợi nhiều nhưng về sau có thể dựa vào giải và Sở để đưa CLB đi lên. Còn nếu không thì chúng ta sẽ mãi chỉ chơi được ở mức độ nghiệp dư thế thôi.. Với lại Sơ có sân trên Sóc Sơn có dcột rổ. Sân ở HN này ko có cột rổ nếu chung ta thi đấu tốt, tậo ấn tượng cho giải có thể thúc đẩy phong trào. Năm sau chú Lợi sẽ xin đuợc kinh phí mua rổ(Khoảng 160T hay sao ý).. Như vậy về sau anh em có sân chơi cố định rồi không phải lo kinh phí thuê sân và cứ sắp đến giải là chạy đôn đáo đi thuê sân nữa
    Còn nếu Sở không dựa vào các CLB chúng ta cũng không tổ chức giải được. Như vậy là 2 bên dựa vào nhau thôi
  6. khach_vieng_tham

khach_vieng_tham Thành viên mới

Đúng rồi, bác olympus nói vậy em thấy đúng rồi. Nhớ giải năm ngoái, mỗi đội lúc đầu chỉ tưởng đóng 3 - 400k. Sau thì số tiền phát sinh là mỗi đội đóng 1000k. Năm nay số tiền chắc chắn sẽ ít hơn rất nhiều. Còn tiền bảo đảm thì sẽ được lấy lại nếu không vi phạm điều lệ, kiểu như đội 7&1 của chú Lộc năm ngoái oánh nhau ấy.
    Còn chuyện có lợi hay không thì cứ đề hồi sau sẽ rõ.
  7. Pippen_CVA

Pippen_CVA Thành viên rất tích cực

Nói cho cùng ... theo tôi thấy thì việc đặt giải dưới sự bảo trợ của Sở là ko fải ko có lợi đâu ....
    Các cậu suy nghĩ mà coi , các cậu đã thể hiện j cho người ta thấy để người ta có thể bỏ 1 đống tiền vào cho các cậu nào ? Vì vậy việc tài trợ và bảo trợ của Sở cho giải chúng ta , trước hết phải mang tính thử nghiệm , nhà nước và dân cùng làm chứ nị .... nếu giải này của chúng ta thành công về mặt chuyên môn cũng như chất lượng , nếu giải này của chúng ta ổn về mặt kỉ luật .... thì chắc chắn gây dựng được lòng tin cho sở ....
    Việc xin tài trợ . phụ thuộc nhiều vào chúng ta , chứ ko fải người trên sở , vì vậy có cái mác là : Giải đấu do sở thể dục thể thao tiế hành hàng năm thì sẽ có lợi thế hơn rất nhiều là so với giải tự túc do anh em đứng ra .
    Tuy nhiên anh em mình cố gắng làm việc đừng để việc sở có quá nhiều quyền hành trong việc quyết định giải đấu , vì nếu ko bị phụ thuộc quá nhiều vào người ta thì cũng ko tốt . nó lại thành cái giải bóng rổ như giải bình thường thì chán chết .
    Giải của anh em mình có tinh thần : Thi đấu hết mình , vô tư và ko có sức ép gì hết . Phải ko các bạn .
    Chẳng hạn như giải ĐH thì sức ép của đội chủ nhà , rồi sức ép từ ban tổ chức ... cũng làm cho các trọng tài có quyết định khác đi chứ , phải ko ? hiiiiiiiii
  8. 3TempleYoungest

3TempleYoungest Thành viên mới

Tình hình giải như thé nào rồi các bác ! chẳng thấy tin tức gì nữa là sao !
  9. sakerssub

sakerssub Thành viên mới

Các anh ơi, mọi việc có vẻ vẫn tù mù quá thì phải. Em ko bình luận gì, chỉ mong các bác cho biết thủ tục phải làm thế nào, giao cho ai, hạn cuối là bao giờ?
    Có thêm điều lệ giải cụ thể nữa là tốt nhất.
    Cảm ơn các bác trước.
  10. aq2001

aq2001 Thành viên mới

Xin thông báo với anh em là như thế này.
    Về giải trẻ. Đến nay có khoảng 9 CLB đã đăng ký tham gia. Như vậy cả đội trường Y nữa là khách mời thì tổng cộng sẽ là 10 đội. Chúng ta sẽ chia 2 bảng thi đấu. Mỗi bảng lấy 2 đội vào bán kết.
    Ngày khai mạc giải trẻ. Dự tính là thứ 7 ngày 23/07/06
    Sân đã thuê được với giá khá tốt là 500k cả giải.
    Đội trường Y là khách mời ko phải đóng tiền nhưng nếu dành giải ko được nhận. Ko tính trong hệ thống giải
    Giải diễn ra trong sân bóng trường Y nên phía trường Y đặt vấn đề hàng đầu quan tâm là an ninh. Các đội phải cam kết là nếu có hành vi quá khích, đánh nhau. sẽ bị phạt nặng.Thậm chí nếu nghiêm trọng cả giải sẽ phải dừng lại
    Bốc thăm chia bảng và đóng tiền tham dự giải trước 10 ngày. Dự định là 13/07/06
    Về giải CLB
    Giá thuê sân KT chắc khoảng 250-300k 1 tối. Cả giải khoảng hơn 4 triệu
    Các đội đăng ký thoải mái vì giải này do Sở bảo lãnh. Nên mở rộng số đội càng nhiều càng tốt. Khuyến khích nhiều đội nữ tham gia đăng ký.
    Mời các lãnh đội nêu ý kiến về việc nộp lệ phí giải và tiền đảm bảo. Điều lệ giải chú Lợi sẽ thông báo sau.
    to Điệp: Đăng ký thi đấu với anh nhé. Anh vẫn theo dõi thông tin về đội Bách Khoa. Chắc là tham gia được thôi