1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo về việc tuyển thành viên để thành lập box Vật Lý !

Chủ đề trong 'Vật lý học' bởi dr_slums, 04/05/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ureka

ureka Thành viên mới

Mình xin tham gia với có đu6ộc không vậy !
    truong_v_hung@yahoo.com
  2. hongphucvn

hongphucvn Thành viên mới

Chào bac DR_SLUMS!
    Chao moi nguoi!
    Bác slụm này ,bác mà không lập box là uổng lắm đó.

Anh tài tứ xứ đã tề tựu đầy đủ woanh bác rồi đó,bác làm lẹ đi.
    Em thì ,em hổng biết gì cả,nhưng em cho rầng một hội mà ai cũng xiu cả thì lấy ai hỏi để các anh chị trả lời chứ hả.
    Thôi thì cho em ghi tên với nhé:hongphucvn.
  3. enti

enti Thành viên quen thuộc

Các bạn là người ghiện vật lý, vậy các bạn đã từng làm những thí nghiệm nào hay về vật lý chưa, nếu rồi thì thử bày cách cho mọi người làm để quan sát hiện tượng vật lý đi chứ
    Enti
  4. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

Mình rất ủng hộ việc thành lập.
    Mình rất thích VL.Hy vọng là sẽ sớm có box riêng cho chúng ta cũng tranh luận.
    Mời các bạn tham gia và ủng hộ box "lovely pigs of HCM " ( vừa được thành lập 29-5 ) :
    http://ttvnonline.com/forum/FORUM.asp?FORUM_ID=284
  5. SHIROTACamile

SHIROTACamile Thành viên quen thuộc

Sao trong này quảng cáo lung tung dzầy nè.
    Thể theo lời mời của bác slum,em xin làm thành viên box vật lý,hì hì.
    Và 1 tên nữa cho bác slum nè: Edouard
    Nếu cần thảo luận hoặc cần sự giúp đỡ của chúng tôi trong quá trình thành lập,xây dựng điều lệ,... thì cứ hú lên nhá!Chúng tớ rất sẵn sàng.

Camile

Được SHIROTACamile sửa chữa vào 09/06/2002 16:03
  6. cdtphuc

cdtphuc Thành viên quen thuộc

Chào các bạn, ý tưởng thành lập box của các bạn rất hay, nhưng thời gian qua vẫn chưa kêu gọi được nhiều thành viên. Nên chăng các bạn nên kêu gọi thêm những người yêu thích Toán học và Hoá học, để thành lập CLB những người yêu thích Khoa học tự nhiên. Chắc chắn số người tham gia sẽ tăng lên. Vả lại giữa các môn ấy, nhất là Lý và Toán có quan hệ rất chặt chẽ. Ngoài ra . "kết hợp" như vậy khi lập box sẽ không lo cảnh "vườn không nhà trống" đang phổ biến trên nhiều box của TTVNOL.
    Chúc các bạn thành công. Tôi cũng xin đăng ký một chân thành viên!

Quand je la regarde, moi l'homme loup au coeur d'acier
    Devant son corps de femme, je suis un géant de papier
  7. dr_slums

dr_slums Thành viên rất tích cực

Cảm ơn sự tham gia và góp ý của bạn ! đúng là Vật Lý và Toán Học có liên quan vói nhau nhưng nói như thế thì tất cả các môn khoa học đều có liên quan với nhau . Lúc đầu em định là hợp nhất với box Thiên Văn Học cơ nhưng mọi người bảo là Vật Lý có quá nhiều vấn đề chỉ cần giải quyết những vấn đề của nó thôi là khó khăn lắm rồi không nên hợp với các chủ dề khác sẽ làm loãng chủ đề rất khó quản lý ! nếu các bác muốn lập box Hoá Học hay Toán Hòc thì em ủng hộ cả 2 tay 2 chân ( là 4 người rồi nhé ! ) em ghi tên ngay ! Em cũng thích hai môn này lắm sau khi thành lập các box sẽ hoạt động riêng cho dễ quản lý lại vừa hỗ trợ cho nhau được ! các bác thấy thế nào ?
    Đã bao lần ý chí bảo trái tim,
    Tôi không yêu, không giận hờn, thương nhớ.
    Nhưng trái tim là một thằng qoái gở,
    Vẫn thì thầm , tha thiết gọi tên em .
  8. SHIROTACamile

SHIROTACamile Thành viên quen thuộc

Tôi đồng ý với bác slum. Nội chỉ 1 ngành TVH thôi mà hiện nay box TVH đã rất khó quản lý.
    Theo tôi nghĩ TTVNOnline nên có cả 3 box Toán,Lý,Hóa,đáng lẽ ngay từ đầu khi TTVNOnline vừa được hình thành.
    Cho dù là vắng người đi chăng nữa nhưng rất cần thiết phải có 1 nơi trao đổi kiến thức cho thanh niên VN chúng ta.TTVNOnline ko chỉ là cầu nối trong các vấn đề xã hội mà nên cả trong giáo dục nữa.
    Và vì vậy,việc thành lập các box về các môn khoa học cơ bản là hoạt động thiết thực nhất để thực hiện tiêu chí trên.
    Cho tôi hỏi bác slum và bác phuc: Bác đã đề nghị ý tưởng này lên ban quản trị TTVNOnline chưa?
    Chúng ta hoàn toàn có cơ sở khi thành lập các box này.Và có thể là ko cần tìm đủ 50 thành viên rồi mới lập.Vì đây kô phải là 1 box tập hợp các thành viên quan tâm 1 vấn đề gì đó như các box âm nhạc,game hay thể thao. Các box này sẽ mang 1 ý nghĩa khác là phổ biến và chia sẽ kiến thức giữa thanh niên chúng ta.
    Cho dù ko nhiều người ghé thăm box,nhưng nếu box có thể chia sẽ 1 ít kiến thức có ích nào đó cho những người này thì box đã có những đóng góp nào đó rồi ạ. Và tôi khẳng định những đóng góp này rất có ích vì đây là những đóng góp mang tính giáo dục,khoa học.
    1 VD về 1 box mang tính giáo dục vừa được mở gần đây: "Box Lịch Sử " bên Thảo Luận,hình như do Mod LionKing vận động mở. Tôi thấy box Lịch Sử rất có ích và đã mở trước khi có 50 thành viên,sau khi mở,mới tổ chức đăng ký thành viên.
    Vì vậy,tại sao ta ko thể vận động mở box trước rồi đăng ký thành viên sau. Vì vấn đề ở đây ko phải là đủ thành viên để box hoạt động sôi nổi mà vấn đề là sự cần thiết của các box này. Tôi hy vọng thanh niên VN yêu khoa học sẽ hưởng ứng tích cực các box này như đang hưởng ứng box lịch sử vậy
    Nếu các bác quan tâm đến ý tưởng này thì hãy liên lạc với nhau và tìm cách đề xuất ý tưởng này lên ban Admin.
    Vấn đề của chúng ta hiện nay chỉ là ko biết có đủ nhân lực làm hay kô thôi. Nếu chưa đủ thì ta có thể tạo ra 1 box Vật Lý trước.Các box còn lại để từ từ.
    Với tình hình các box bên Thảo Luận,Quán nước,... phát triển theo hướng không có lợi cho TTVN hiện nay. Tôi nghĩ việc ra đời của các box khoa học này là cần thiết để hướng thanh niên chúng ta theo các hoạt động bổ ích có lợi hơn cho bản thân,TTVN và cho đất nước.
    Thân

Mười năm chân bước trên đường dài .
    Gặp nhau không nói không nụ cười .
    Chút tình dường như hiu hắt bay .

Được SHIROTACamile sửa chữa vào 09/06/2002 23:12
    Được SHIROTACamile sửa chữa vào 13/06/2002 18:22
  9. nsync83_hi

nsync83_hi Thành viên mới

okie hay đấy cho tui tham gia với nhé
    Let the music heal your soul
  10. nguyenvubao

nguyenvubao Thành viên mới

Minh ten Nguyen Vu Bao.Kien thuc Vat Ly Tuong doi.Sinh Vien Khoa CO -TIN HOC Truong DH dan lap Ky thuat cong nghe HCM
    Mong Duoc trao doi ,hoc hoi voi cac ban!
    Bao