1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo, ý kiến đóng góp, xây dựng Box ngày một tốt đẹp hơn (Chú ý: Nếu hay gặp trục trặc khi vào

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi Sunflowerboy, 05/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. whynotmoney

whynotmoney Thành viên mới

Dạ, vụ này xin tạm chấm dứt ạh!. Em đã tìm trên net và thấy một số báo điện tử khi viết cả hai câu thơ trên có xài từ "mồng" nên cứ chọn như ý bác john. Còn nếu có điều kiện em sẽ liên lạc với thầy Từ Văn Mặc để hỏi thầy về vụ này. Không biết là từ đó có trong cuốn "Bách khoa toàn thư" của thầy hay k?!!!!!
  2. Sleeping_Sun

Sleeping_Sun Thành viên mới

Nhờ mod nào set giùm em cái title : Are you aware of what you make me feel ?

Được Sleeping_Sun sửa chữa / chuyển vào 14:35 ngày 11/03/2005
  3. JohnSteve

JohnSteve Thành viên rất tích cực

Sếp Hili dạo này biến đi đâu để cánh đàn ông trong box nhớ gần chết. Phong trào yêu đương trong xóm đang ngày càng phát triển cho nên hơn lúc nào hết nó cần có sự lãnh đạo của sếp Hili. Hili là nghiêm chỉnh nhất xóm, không như Sếp WHYNOT, cứ nhìn thấy gái là hau háu lao vào tán. Người Việt mình vốn cần mọi thứ theo khuôn khổ định hướng. Ví như thế giới có kinh tế trị trường, nhưng người Việt mình không cam chịu dùng đồ của người khác cho nên chúng ta đổi tên thành "kinh tế trị trường theo định hướng XHCN". Như vậy là có sự sáng tạo đáng kinh khủng roài, thêm đuôi "định hướng ..." là thành ngay một dòng sản phẩm mới. Tớ nghĩ, nếu Sếp Hili không sớm ra tay thì phong trào yêu đương trong xóm sẽ nhanh chóng trở thành "yêu kiểu tư bản", đặc biệt là sau sự xuất hiện của một nhân vật, Blue_Bell, đã nhiều năm nằm vùng và yêu kiểu Tư Bản Mã Lai. Mong Sếp Hili bớt tí thời gian vàng ngọc bên bạn trai mới để lên đây chia sẻ với anh em.
    Được hilittlesunshine sửa chữa / chuyển vào 12:03 ngày 15/03/2005
  4. whynotmoney

whynotmoney Thành viên mới

Lần thứ hai bác "kể tội" em rồi đấy, nhưng Hili vào coi lại xem thế nào, bác John nói thía này thì anh chắc ế thoai. Tình hình thực tế thì lại khác, thía mới đau khổ chứ, bé teta đang đuổi anh chạy đây nèh (vậy mà bác john lại ......)
  5. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Hờ hờ, ai nhớ Hili thế, hay là bác John nhớ, chết nhé!
    Teta ơi, Bác John tỉnh tò với Hili đây này, quả này tối nay bác chít nhé!
    Thôi nhờ giám đốc hay trợ lý trung tâm môi giới làm mối cho Hili với bác John cái. Như thế này giám đốc đồng ý không?
    Tối nay, giám đốc bị đạp ra khỏi giường thì đừng kêu nhé! Ra ngủ ngoài đường nghe!

6. JohnSteve

7. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Tí quên, ai cho phép bác gọi box Phú Thọ là xóm chứ?
    Làm bà hai áh, bác đi ra ngoài mà mắt mũi vẫn tèm nhèm quá, chưa sáng sủa lên được tí nào (câu này mẹ Hili mắng Hili hồi năm ngoái). Thời buổi này người ta một vợ một chồng, bác chơi hai vợ là bác ra toà rồi. Westein có giỏi bằng giời cũng không cứu được bác đâu.
    Mà Hili thì Hili chúa ghét mấy thằng thẩm phán, luật sư đổi trắng thay đen, nên Hili chẳng thích can hệ đến mấy chuyện này, chả thích can hệ tới tên tội phạm xã hội đen như bác. Vợ cả hay vợ hai Hili xin để kiếm 1001, kiếp này, kiếp sau, kiếp....1000 Hili và bác không có duyên nên đành chịu vậy.

8. JohnSteve

Sếp nói thía là sai roài. Toà án nào cũng chẳng xử được tình yêu. Con người còn lấy luật pháp để khắc chế tình yêu chỉ càng chứng tỏ được rằng thì là con người còn rất là ngu muội. Ta tiến bộ, ta cứ yêu, đôi, ba, tư ... tại sao lại chịu để sự hạn chế của luật pháp đè ta nhỉ? iem biết là Sếp cũng có tình ý với iem, nhưng chỉ tiếc là Sếp đến sau bé Blue_Bell nên gọi là bà hai thui, chứ về yêu thì là chẳng có gì khác biệt, iem không có thiên vị bà cả, bà 2 gì sất. Thía nhá? Sếp gập một phát iem xem nào, để em chuẩn bị trầu cau đến "chạm .... ngõ"!
  9. blue_bell

blue_bell Thành viên mới

Em đang ngồi trong phòng làm việc, say sưa với mấy con bọ gậy và việc phân tích mổ xẻ vai trò của nó trong Dịch sốt rét - cái việc mà người ta đã đi đến kết luận từ mấy thế kỷ qua, thì tự dưng, oái! có con gì đốt một phát ngay vào bên dưới cái hoa tai hiệu Dunhill anh tặng dịp 8.3 vừa qua... tưởng là điềm gì, hoá ra là cái này đây.
    Bao ngày ăn đời ở kiếp với nhau, gối có thể cũ, chăn có thể sờn, nhưng cái tình nghĩa chúng mình có bao giờ là cạn đâu, mà hôm nay anh oang oang trên forùm như thế này, đau lòng em quá!
    Nói ra thì sợ rằng mang tiếng Hoạn Thư, mà chẳng nỏi thì sợ rồi về nhà, trút lên đầu anh cả mới ghen tuông này rồi lại phải đưa anh đi chụp CT với chụp MRI, rốt cuộc thì cũng là khổ thân em chứ khổ ai đâu???
    Biết vậy, em cũng chẳng trách anh đâu, cũng có phần là tại em dạo này chẳng trau chuốt vào cái thân mình, để anh chê già (mặc dù anh không còn trẻ), chê xấu (dẫu ai cũng bảo không hiểu sao anh có được em). Thôi thì income tháng này của chúng mình, em đi làm một quả túi LV, áo quần Armani, kính Boss, nước hoa Coco, anh đừng kêu ca tiếc tiền anh nhá! Cũng là vì hạnh phúc dài lâu của chúng mình mà em phải đầu tư thôi, SteaV ạ.
  10. JohnSteve

Bà? cà? "yĂu giấu" ơi!
    BĂ cả cũng biết lĂ nếu cĂ thĂm mTt em nữa về lĂm bĂ hai thĂ em sẽ 'ỡ 'i phần nĂo gĂnh nặng lĂm vợ, em sẽ trẻ lĂu lơn, khoẻ hơn, s'ng lĂu hơn, vui vẻ hơn ... lĂm vi?c cĂ người 'ỡ 'ần ... cĂ tĂm sự cĂ người chia sẻ. Thực ra, nhĂn bĂn ngoĂi thĂ tưYng lĂ anh cư>i Hili về lĂ cho anh, nhưng sự thực lĂ cho em nhiều hơn 'ấy chứ, 'Ăng khĂng nĂo! Vui lĂn nhĂ! TĂnh cảm của anh dĂnh cho em vưỡn cứ khĂng thay '.i, biết 'Ău cĂ chất xĂc tĂc m>i lại cĂn trY lĂn "mặn n"ng" hơn ấy chứ!
    Ă"ng xĂ!