1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo, ý kiến đóng góp, xây dựng Box ngày một tốt đẹp hơn (Chú ý: Nếu hay gặp trục trặc khi vào

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi Sunflowerboy, 05/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lenh_Ho_Dai_Ca

Lenh_Ho_Dai_Ca Thành viên mới

Nhờ mod set cho em cái title :Mùa thu giấu em ở đâu , sao quá đỗi VÔ THƯỜNG
    Cảm ơn mod nhiều nhiều !
  2. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Nếu được, Tereda giải thích giùm Hili từ VÔ THƯỜNG, Hili không hiểu VÔ THƯỜNG mang nghĩa gì.
  3. Lenh_Ho_Dai_Ca

Lenh_Ho_Dai_Ca Thành viên mới

VÔ THƯỜNG nếu như giải thích đúng theo nguyên văn câu chữ thì có nghĩa là : Không bình thường ,chị ạ . Cũng như khi mình nói VÔ TƯ giải thích theo đúng câu chữ thì có nghĩa là : không tư lự , không tư lợi .
    Nhưng khi nói thì hầu như những từ đó đã chuyển nghĩa rồi . Trịnh Công Sơn hay dùng từ VÔ THƯỜNG ( ví dụ bài : đoá hoa vô thường ) . Thực ra thì chỉ có những lúc cảm xúc chông chênh người ta mới có thể cảm nhận hết từ vô thường .
    Vd khi mà chị cảm thấy trong lòng không vui cũng không buồn , trống rỗng , lúc ấy chắc có thể gọi là vô thường rồi . ( vô thường với chính bản thân mình - tự mình nhìn sâu vào lòng mình )
    1 tình huống nữa cũng có thể gọi là vô thường , vd như khi sáng nay chị cảm thấy rất vui , nhưng chiều thì lại buồn ----> như thế gọi là vô thường ( nhưng là vô thường dưới con mắt của ng khác )
    Đây chỉ là ý kiến của riêng em về từ VÔ THƯỜNG thôi ạ ! Nếu có gì sai , mong chị và mọi ng chỉ giáo ạ !
  4. xuoidongthoigian

xuoidongthoigian Thành viên mới

Mod nào làm ơn set cho cái title: "Tôi mong về Hà Nội, để nghe gió sông Hồng thổi, để thương ...."
    Xin nhờ mod khoá luôn hộ nick: vinapimex_rippi với thời gian là 6 tháng, xin cảm ơn
  5. NguyenVanTeo

NguyenVanTeo Thành viên quen thuộc

6. capcap_tit_te2

capcap_tit_te2 Thành viên mới

mod nào làm lại title hộ tớ cái : AM I COOL ?
    cảm ơn!
  7. datto

datto Thành viên mới

hiii
    cho hỏi chút
    bé đã có người yêu chưa vậy
  8. hilittlesunshine

Có ai có thể design banner, logo cho box Phú Thọ mình không, dạo này trông nó trống trải quá.
    Bạn nào có thời gian xin chia sẻ chút ít design giùm box mình nhé! Các thành viên trong box xin cảm ơn nhiều nhiều!
  9. hilittlesunshine

Đây là ý kiến riêng của Hili, có thể vì tính cách của mỗi người khác nhau nên mọi người có thể đồng ý hoặc bỏ qua.
    Hili thấy box mình có quá nhiều Topic về TÌNH YÊU. Đảo qua đảo lại, chỉ thấy TÌNH YÊU, THƯ TÌNH, TRÁI TIM TAN VỠ.
    Hili không có ý nói là TÌNH YÊU thì không tốt, chủ yếu là nếu như vào box mà thấy các topic tập trung vào cùng một chủ đề, đối tượng người đọc sẽ ít đi và cũng nhanh chán.
    Các bạn mở topic nên cố gắng đa dạng hoá các chủ đề, nếu vẫn muốn viết về TÌNH YÊU thì nên vào các topic đã có sẵn để viết. Những ai thích đọc về TÌNH YÊU cũng sẽ vẫn vào đó đọc thôi. Các bạn không phải lo không có người đọc.
    Xin cảm ơn bác Captain, bác Whynot vì các topic rất hay, mang tính trao đổi kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau của các bác. Tiếc là đã vote cho các bác rồi chứ không Hili đã vote thêm cho các bác 5* nữa.
    Chúc cả nhà vui vẻ! Xin lỗi vì Hili bận thi cuối kì nên không vào box thường xuyên được. Sau 2, 3 tuần nữa Hili sẽ cố gắng tích cực như trước đây.
    Cám ơn mọi người nhiều!

10. captain

captain Thành viên rất tích cực

Đọc bài của cưng viết làm anh thấy xúc động quá, chân tay run lẩy bẩy, hic hic, tự hứa với lòng mình quyết tâm tìm những ý tưởng mới lạ, viết những topic có giá trị để đóng góp nhiều hơn nữa cho box. Anh vote cho cưng nè.