1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo, ý kiến đóng góp, xây dựng Box ngày một tốt đẹp hơn (Chú ý: Nếu hay gặp trục trặc khi vào

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi Sunflowerboy, 05/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. captain

captain Thành viên rất tích cực

Em thấy topic Tuyển Mod bị khoá, nhưng em bức xúc quá nên viết tạm vào đây. Các bác đừng xoá nhé, he he.
    Kính thưa bác That Why,
    Trước hết, em và bác, chúng ta không có hiềm khích gì, em chỉ nói những gì mà em suy nghĩ và cảm thấy nên làm. Hơn nữa văn viết của em không được tốt. Do vậy, kính mong các bác thông cảm.
    Thế nào là ngiêm túc, thưa bác? Bác đã bỏ chút thời gian quý giá nào của bác để đọc những ý kiến của thành viên box này chưa ạ? Bác có biết là các thành viên box này tạm thời nhất trí để ai làm Mod trong thời gian này không ạ? Hay là bác không cần biết, rồi set đại một người nào đó làm Mod ạ? Em cũng đâu dám trách bác hay đòi hỏi 1 admin phải báo cáo dạ thưa. Nhưng thiết nghĩ vào nhà ai thì cũng nên nhìn sau nhìn trước. Gì thì gì chứ, chắc bác cũng biết "nước có phép nước, gia có gia quy".
    Ấy vậy, hôm qua em còn thấy 1 admin khác là tamhoncuada vào giải thích rất ngộ nghĩnh về mod mới, đọc xong em không thể không cười. Bác biết không, em cười to quá và em bị sếp mắng đấy.
    Thưa bạn Bigmans: Tôi không phản đối chuyện bạn làm Mod hay không, bởi vì ai làm mà chả được. Nhưng cũng nên rành rọt ra chứ bạn nhỉ. Nói thật với bạn là làm mod cũng chả thích thú gì đâu, tôi làm mod đã hơn 3 năm rồi bạn ah. Mà bạn ơi, hình như tôi và bạn còn có quả hẹn cafe nữa đấy, he he.
    Chúc các bác vui vẻ

2. captain

Ak ak, viết thêm bài này nữa gửi bác Sunflower.
    Bác đã có bao nhiều topic đại loại như thế ở các box khác nhau rồi ah? Bác là người Phú Thọ phải không ạ? Thế bác sang các box khác đặt những cái topic như thế làm cái gì, bác có liên quan cóc khô gì đến các box đó đâu. Vậy mà bác lại chê cái topic lời hay ý đẹp là không liên quan đến box Phú Thọ. Chắc bác chẳng cần nói những lời hay ý đẹp bao giờ, he he. Mà bác lại còn nói bậy nữa chứ, không được bác ơi.
    Ngày hôm nay, buổi sáng vừa lên cơ quan đọc mấy bài mà thấy bức xúc quá đi. Có gì quá nhời các bác bỏ chín vào mồm nhé. Đa tạ các bác.
    Chúc các bác ngày mới vui vẻ để chào đón 1 weekend tràn ngập tiếng cười.
  3. ThanhGiongOnline

ThanhGiongOnline Thành viên mới

Anh trả lời bài này, rồi trả lời bài vừa post về SUN luôn:
    Thứ nhất, việc sét mod khi box mới thành lập thì Admin căn cứ vào ý kiến của các thành viên đồng thời cũng tự quyết định và chịu trách nhiệm với quyết định của mình, vì các thành viên đều mới, nên việc bầu cho ai nhiều khi cũng cảm tính. Vậy nên, chúng ta không nên trách về chuyện này mà cần sự thông cảm. Cat Giao lưu này rất rộng, Thatwhy cũng còn phải đi tán tỉnh em nào nữa, chưa vợ mà, làm sao có thể online 24/24 để giải quyết nhanh chóng tất cả được. Nếu Bigman đã hứa quyết tâm làm và làm được, thì điều đó tốt cho Phú Thọ, nếu không, sau này các thành viên hoàn toàn có quyền yêu cầu thay đổi.
    Quan trọng là lâu dài box vẫn phải phát triển.
    Tamhoncuada là mod box Thái Nguyên và Điện Biên, cũng trong Cat giao lưu này, tương tự Captain làm mod box KHỈ thôi. Vì vậy, phát ngôn của tamhoncuada không đại diện cho Admin, vậy bạn có cười thì cười mod thôi, phải tội các admin khác
    Bigman đã hứa, thì cố làm tốt, có gì anh sẽ giúp đỡ, cứ làm vài qủa offline với các box khác là xôm ngay.
    Sun không phải người Phú Thọ, cậu ấy có cái nhiệt tình nên nhiều box trong Cat giao lưu đều lưu danh cậu ấy ở các Topic dính. Nói chung là chỉ mất hai phút để lập Topic rồi bỏ đấy. Nếu Sun không lập, sẽ có người khác biết lập mà không cần dạy. Ai bức xúc quá, thì xóa Topic đã lập đi, đấu giá cho người khác quyền lập Topic tương tự. OK?
  4. chungtm2000

chungtm2000 Thành viên mới

Chào bác, cảm ơn bác đã chỉ bảo em, em thì không giám leo cao gì đâu bác ạ, việc em lập ra cái topic đấy cũng chỉ nhằm để mọi người cùng học hỏi các kinh nghiệm của nhau thôi, còn việc những topic của bác lập ra bác tự đánh giá là hơn tất cả ? cái này thì bác tự tin quá đấy, tất cả mọi việc hãy để các thành viên trong box được quyền tham gia và quyết định.
    còn điều nữa muốn nói với bác: bác nên nói nhẹ nhàng với các thành viên, đừng gây mất đoàn kết với nhau.
  5. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Cái topic này thì nên dính lên trên, del bớt những bài có lời lẽ không hay đi, tránh thành viên mới vào đọc, chán! còn topic lời hay ý đẹp được mỗi bài chungtm, còn lại toàn buôn, mà chả hiểu sao lại dính lên làm gì?
  6. rain_tear

rain_tear Thành viên mới

các bác toàn là người nhớn mà làm ăn trẻ con quá.
    Cuối cùng thì các bác có thể cho em biết chính xác ai là mod của box Phú thọ? Con không cha như nhà không nóc, fải không các bác.
    Có mỗi việc set mod thôi mà tốn tận 2 cái tọp píc. Lãng phí wá.
  7. Micro_star2004

Micro_star2004 Thành viên rất tích cực

Làm gì mà phải tranh luận bầu chọn Mod sang tận bên này như vây !
    Tôi nghĩ sau thời gian một tháng nữa chúng ta nhận xét và bỏ phiếu cho ai làm Mod cũng chưa muộn mà.
    Cái chính là đóng góp và xây dựng được gì cho Box Phú Thọ.
    Chúc cho Mod Bigman và Mod chungtm hoàn thành tốt với công việc được giao !
    Được Micro_star2004 sửa chữa / chuyển vào 16:50 ngày 08/10/2004
  8. LegiS

LegiS Thành viên mới

Bao giờ khi box mới thành lập cũng có xu hướng thành viên bàn chuyện set mod. Ổn định rồi thì thôi
    Mod hiện thời là : bigman_hn và chungtm2000
    Bạn có thể xem ở ngoài trang nhất, danh sách quản trị diễn đàn.
    Topic này là đóng góp ý kiến của các thành viên để phát triển box, mod nên đặt chế độ dính.
    Riêng Topic lời hay ý đẹp thì không nên dính mà để bình thường thôi, nếu hay, nhiều người post bài thì đương nhiên nó tự nhảy lên trang một.
    Nếu topic nào hay hay mà dính cả, thì e rằng hơi nhiều đấy.
    Các chú mod nên tiếp thu vấn đề này nhé.
  9. captain

He he, nhào vô cái nào, box bắt đầu xôm tụ rồi đấy. Quy định là box không vượt quá 5 mod cơ mà, set thêm cho chú lovelinh2 nữa đi. Có cái quy định nho nhỏ trong quản lý mà các bác chưa để ý là số người bao giờ cũng là lẻ.
    Ông bạn bigmans sắp vào Saigon công tác ah? Khi nào vào đây, anh em mình bù khú phát nhỉ. Trong này quán nhậu hơi bị nhiều, bạn nhậu lại càng nhiều. Mà ông bạn không vào thì Tết tôi cũng ra, khà khà.
  10. chungtm2000

chungtm2000 Thành viên mới

Xin tiếp thu ý kiến của bác LegiS, mong các bác đóng góp nhiều hơn nữa nhé