1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo, ý kiến, hỏi đáp(thắc mắc gì thì cứ vào đây, chúng tôi giải quyết liền-trong ngày). Thông

Chủ đề trong 'Hưng Yên' bởi andythao24, 27/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shopboong

shopboong Thành viên mới

Nếu bận không đảm nhiệm được thì nên thôi quản lý đi, để cho người nào có đủ thời gian năng lực quản lý
    2:<BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:Các mod chỉ được phép đưa ra các quy định thuộc khung nội quy của cả TTVN, chứ không thể yêu cầu các thành viên tham gia phải reply thật nhiệt tình[/QUOTE]
    Không những thực hiện đúng nội quy của diễn đàn, mà đã là moderator thì các bạn cũng phải hiểu cho một điều: nên thân thiện với members; Biết tạo cách thu hút các members; luôn luôn sáng tạo, tìm ra những chủ đề hấp dẫn, chứ không phải chỉ thực hiện đúng nhiệm vụ của mình là "del spam post" "Move post and Topic", "give Infraction"...
    [/QUOTE]
    bạn Real đã góp ý thẳng thắn, thật đáng hoan nghênh. Tuy nhiên, xin trả lời: Bạn nên đọc lại thật kỹ từng ý mình trả lời cho bạn Huyền, không được chém từng chữ nhỏ, để reply lại thế này.
    Xin cảm ơn!
  2. herohero

herohero Thành viên mới

Nếu bận không đảm nhiệm được thì nên thôi quản lý đi, để cho người nào có đủ thời gian năng lực quản lý
    2:<BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:Các mod chỉ được phép đưa ra các quy định thuộc khung nội quy của cả TTVN, chứ không thể yêu cầu các thành viên tham gia phải reply thật nhiệt tình[/QUOTE]
    Không những thực hiện đúng nội quy của diễn đàn, mà đã là moderator thì các bạn cũng phải hiểu cho một điều: nên thân thiện với members; Biết tạo cách thu hút các members; luôn luôn sáng tạo, tìm ra những chủ đề hấp dẫn, chứ không phải chỉ thực hiện đúng nhiệm vụ của mình là "del spam post" "Move post and Topic", "give Infraction"...
    [/QUOTE]
    Chà chà, bác Real đặt ra cho Mod nhiều nhiệm vụ quá . Em hiểu ý bác, hiểu là bác còn điều chưa thoả mãn ở diễn đàn, cái này chỉ có ở những người có tâm huyết với hoạt động của diễn đàn.
    Nhưng cho em dừng lại nói rộng ra một chút, không biết bác đã từng tham gia các hoạt động tình nguyện nhiều chưa, đã đứng ở cương vị dẫn đầu các hoạt động tình nguyện bao giờ chưa. TTVNOL hay box Hưng Yên nhà ta tuy không phải các clubs tình nguyện, nhưng có những đặc điểm rất chung, như hoạt động phi lợi nhuận. Và, đã là phi lợi nhuận thì dù có tâm huyết, người ta cũng không thể tự đặt lên vai mình quá nhiều trách nhiệm như thế. Đấy là điều hiển nhiên mà chắc bác đã hay dù chưa đi làm, chưa ra trường cũng có thể hiểu được.
    Trong quá trình hoạt động của box, người ta chọn ra được những Mods, và những Mod này được chọn đa phần là vì đã có bỏ công sức ra đóng góp cho các hoạt động của Box phát triển, tức là ghi nhận sự cố gắng mặc dù không nhận được ích lợi về mặt vật chất trước mắt. Bên cạnh đó, nếu mem nào nhiệt tình hoạt động, đóng góp nhiều cho box, được mọi người yêu quí thì khả năng được bầu lên làm Mod rất cao.
    Bác real bảo nếu Mod bận thì để người khác lên làm, em đồng ý. Nhưng chắc tự bác nhìn lại các mem trong diễn đàn mình, cả em, cả bác... đã ai có từng bỏ công sức ra nhiều như các Mod đã từng làm để gây dựng box chưa, hay là chỉ tìm cách phê phán, chỉ trích người khác... điều này dễ làm hơn nhiều công việc gây dựng bác ạ.
    Em nói như vậy, không có ý bênh vực các Mod, mà chỉ vì muốn nói đơn giản rằng, ở đâu cũng vậy, để lên được vị trí lãnh đạo mà hợp lòng mọi người, cũng phải bỏ công ra mà gây dựng, chứ đừng chỉ ngồi phê phán. Đã lên được rồi, thì tức là đã có bỏ công sức, ắt phải được trọng hơn người chưa bỏ công sức, nhưng nếu không còn nhiệt tình thì cũng nên thôi, dành chỗ lại cho người nhiệt tình hơn. Nhưng, phải là người nhiệt tình hơn, chứ nhất quyết không phải là người biết chỉ trích người khác nhiều hơn.
    Thân
  3. hodiepkiem

hodiepkiem Thành viên mới

Theo kinh nghiệm bản thân em thì sự tấp nập, vui nhộn của diễn đàn chủ yếu phụ thuộc vào độ "chơi" của các thành viên thôi. Box HY ta chắc ít rân trơi nên hơi bùn . Các bác cứ hình dung đơn giản thế này thôi:
    - Anh em trong (ngoài cũng được) thỉnh thoảng ọp ẹp, mỗi lần chục người mang theo đôi ba cái máy ảnh. Khi về là có hot topic cho mọi người chọc phá ngay.
    - Cũng hai ba cái máy ảnh thôi, các bác nào iu thích chụp ảnh rủ nhau làm cái ký sự về mảnh đất con người quê ta rồi up lên. Híc, những thằng xa xứ như em chắc xem 100 lần /ngày.
    - Thík "chơi" ở phạm vi toàn cầu thì anh em cung cấp Skype rồi mở Conference thì tha hồ mà tâm sự. Có khi còn offline xuyên lục địa ấy chứ
    - vv...v...v
  4. herohero

herohero Thành viên mới

Cái va?ng va?ng cu?a bác đúng quá , các diêfn đa?n hay club đê?u la? nơi đê? tụ họp nhưfng ngươ?i cu?ng sơ? thích hay có một điê?m chung gi? đó, nên điê?u quan trọng nhất đê? duy tri? hoạt động la? ti?nh ca?m, mối quan hệ giưfa các tha?nh viên [r32]
  5. huongapple

huongapple Thành viên mới

mọi ng đi đâu hết chẳng thấy gì cả mỗi mình lang thang trên mạng kể cũng buồn . dân ta cuối năm bận gì ấy ngỉ ? happy new year 2009 chúc mọi ng nhưng diều tốt lành nhất
  6. huongapple

huongapple Thành viên mới

em đăng kí làm chân mod cho nhưng phải 1 tháng nữã em về ăn tết xong tình hình của em là có thể online 20/24 hehe có gì liên lạc với em theo nick nha huongapple nhưng phải đúng 1 tháng đấy
    được beauhomme sửa chữa / chuyển vào 11:22 ngày 14/03/2009
  7. nhanlong_72

nhanlong_72 Thành viên mới

Ôi tại sao lại trách các MOD vậy nhỉ ??? MOD cũng là người thui mà, việc Box HY có được xôm tụ hay không phần nhiều dựa vào các Mem. Các cụ xưa có câu " một cây làm chẳng lên non. hai cây chụm lại lên hòn núi cao" mà vì vậy mong các bạn chúng ta cùng nhau chung tay phát triển box HY chứ đừng chỉ ngồi đó mà trách cứ nhau. Thiết nghĩ việc góp ý kiến để xây dựng box là cần thiết nhưng hãy đưa ra các ý kiến mang tính xây dựng và theo chièu hướng tích cực chứ đừng chỉ vào box ngó nghê rồi chỉ trích nhau như vậy
    Không biết chú Real ơ đâu ra mà cao dọng quá vậy ???
  8. beauhomme

beauhomme Tư vấn tình yêu Moderator

Thông báo:
    1/ Rút mod @hoangthuylinh vì vi phạm thời gian online quản trị box:
    Lần cuối cùng kiếm được 1 gold với lý do "Vào TTVNOL trong 1 tiếng gần đây" lúc 01:29, 22/10/2008.
    2/ Set lại Mod @CrazyMan vào danh sách BQT của box.
    Chúc box ngày càng phát triển!
  9. shopboong

shopboong Thành viên mới

Welcome back bác Crazyman . Mong bác cùng chung tay- chung chân với các mods còn lại để box sôi nổi như ngày xưa
  10. shopboong

shopboong Thành viên mới

Hỏi đi Lạng Sơn:
    Chúc tuần mới tốt đẹp, các mem trong box>
    Cuối tuần này mấy đứa tụi em sẽ đi chợ đêm Kỳ Lừa. Khỏan đi thì okie rùi ạ, còn khoản ngủ nghê thì chưa bít tính sao .
    4 đứa tòan gái là gái, nên khỏan này tụi em lo lắm. Bác nào đã từng đi rùi, chỉ giáo cho em với nhé.
    , e sẽ vote sao nhiệt tình cho các bác