1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo - Ý kiến - Hỏi đáp ?",????",

Chủ đề trong 'Electronic Dance Music - Nhạc điện tử (EDM)' bởi bravery, 20/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Bạn Win_arc nên vui lòng xem lại nội quy của TTVNOL về việc gửi cùng một topic lên nhiều box như thế nào trước khi hùng hồn tuyên bố tôn trọng nội quy chung.
  2. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Thôi thôi các bạn hiền, việc giúp người là giúp cả đời không thể ngày một ngày hai và nói giúp một phát là giúp ngay được đâu. Những việc như thế này cần bàn bạc có chủ ý và có phương án hành động rõ ràng, kêu gọi vu vơ cũng chẳng giải quyết được nhiều.
    Cá nhân tớ cho rằng, làm việc tốt có nhiều cách và nhiều biện pháp. Không cần lên gân vẫn hiệu quả như thường. Cả EDM và Big HEART đều gặp nhau ở điểm đó. Thế là đáng quý rồi.
    Tớ hỏi to mọi người này. Mùa thu đang đến, đẹp đẽ thế nên chúng ta không thể bỏ phí được. Tớ và Việt có đồng chí bạn rất thân ở Lạng Sơn, tha thiết mời anh em lên chơi. Có thể tổ chức một chuyến lên Lạng Sơn hai ngày được không nhể? Vừa đi ngắm cảnh, dã ngoại, đổi không khí. Vừa tiện thể ai có nhu cầu mua sắm thì sẽ tiết kiệm được ối tiền. Một công đôi việc mọi người thấy thế nào?
  3. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Tha thiết mời anh em lên chơi, thế thì lên làm gì.
  4. oishi_girl_83

oishi_girl_83 Thành viên mới

Í, ý tưởng của chị BN rất là tuyệt, nhưng mà đi vào 2 ngày cuối tuần chị nhé, chứ bt em ko nghỉ làm đc. Mà tuần sau luôn đi nhỉ
    À, anh Hà có ý kiến là muốn mời mọi ng` đi ăn 1 bữa nhân dịp anh thu đc bộn tiền nhờ vụ bán độ bi-a, tiện thể muốn nhờ mọi ng` thu âm để làm EDM ca, đại khái thế, anh í sẽ nói rõ hơn ở bài post sau, mong mọi ng` chú ý, ko đi ăn là mất fần, lại ko đc góp giọng trong EDM song thì quá fí
    Hôm nay là ngày j` mà đc đàm đạo với cả anh GH và anh V về tiếng A, thật là em đc mở mang n` quá, hay chúng ta có thể mở nhiều CLB chuyên đề về các lĩnh vực trong và ngoài nc, rồi tán fét, thích thú fải biết. Dạo này EDM fát triển wá, mừng thật đấy
    Được oishi_girl_83 sửa chữa / chuyển vào 22:37 ngày 01/10/2005
  5. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

Correction nho nhỏ: Anh Hà muốn mọi người thu âm chứ cái khoản mời đi ăn kia thì cũng ok thôi. Quỹ Edm còn đó hehe.
    Còn vụ đi LS nếu trong trường hợp em kô đi được thì bác nào làm ơn mua hộ em một bộ 3 thanh kiếm Nhật nhé về để bày ý mà> Giống bộ của anh GH. hehe
    Nice one
    Cảm ơn trước
  6. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Hehhe, em Oishi thân mến, chị cũng nghĩ là nên đi ngày cuối tuần để cho đông vui.
    Hà cố gắng đi chứ lỵ. Ở trên đấy nhiều thứ hay ho lắm. Kiếm kiếc chỉ là chuyện nhỏ thôi Mới cả cái gì mình thật sự thích thì phải tự tay mình sưu tầm chứ vào tay người khác chọn chưa chắc đã được như ý
    Giao cho Giao_Hoang tìm hiểu các thông tin liên quan để tổ chức vụ này nhể. Đại khái là giá vé tàu lên đấy, đi từ ga nào, nên khởi hành mấy h, mấy h thì đến nơi. Còn thông tin lộ trình đến đó rồi nên đi đâu tớ sẽ bảo thằng bạn tớ chỉ dẫn. Phải nói là tin tưởng lắm mới giao cho làm cái việc này đấy Còn tiếp tục nhăn nhó, khó khăn nữa thì sẽ hội đồng
  7. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

Cấm spam tại sticky nhé, có mấy cái dưới kia đã tha hồ rồi, đề nghị các mod và thành viên chấp hành nghiêm chỉnh
  8. bravery

bravery Thành viên rất tích cực

1GB UPLOAD PLACE
    *1GB Free FTP account with Unlimited bandwidth.
    *No signup free.
    *Use non passive FTP to connect.
    *No upload/download restrictions.
    http://www.itsyourftp.com/
    Tất cả việc bạn cần làm là đăng ký nick và upload
    To share is to care !
  9. leha2000

leha2000 Thành viên rất tích cực

Em thấy cái ông DJ Tieso gì gì đó hoạt động với 1 bàn mix thôi.....Còn DJ LethaL (Limp bizkit) hay Dj Han (linkin Park) chơi cùng band và cào cào đĩa liên tục.....
    2 loại Dj này có điểm gì khác nhau các bác??
  10. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

Hai loại DJ này khác nhau ở những điểm sau:
    Lấy Tiesto và Han ra làm ví dụ luôn
    - Tiesto: chuyên chơi thể loại nhạc Trance, Techno, House dùng đĩa vinyl & CD để mix (nối) các track lại với nhau thành một liveset hay một compilation, 1 bàn mixer đi kèm với nó thông thường là 2 đầu turntable chạy đĩa than và 2 đầu CDJ chạy đĩa CD. Các hiệu ứng âm thanh tạo ra cho liveset hay compilation mà DJ này tạo ra thường ko phải quẹt loẹt xoẹt như DJ Han mà là do mixer, anh ta không động chạm nhiều giật đi giật lại hay cào cào như Han, mặc dù anh ta cũng có thể làm như vậy nhưng không biết có hay hơn DJ Han hay không. Có thể gọi Tiesto là trance producer hay remixer cũng được. Do phong cách nhạc khác nhau nhưng tuy cùng được gọi là DJ nhưng những âm thanh họ mang lại thì khác nhau gần như hoàn toàn.
    - Han: chuyên chơi nu-metal cho Linkin Park, tạo ra hiệu ứng liên tục bằng việc quẹt đĩa nên được gọi là turntablist.
    Về kỹ thuật scratch thì mình không biết nhiều lắm nên khó giải thích quá, DJ Cruise (Tuấn) và những người khác sẽ giải thích thêm nếu như có điều kiện.