1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo, ý kiến, hỏi đáp

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi ALPHA3, 08/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daccongbacviet

daccongbacviet Thành viên mới

À quên, đính chính lại cái này là bị khóa ko post bài được chứ không phải vào 4rum (chức năng sửa bài sao ko thấy nhỉ~X)
  2. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sẵn đây cho hỏi, cái nick phidoitruong có bị xử lý cảnh cáo hay treo nick vì cái việc ghi ****** không nhỉ? Cái nick home124 phải nói là 1 chuyên gia văng tục trên này đã bị treo chưa, điển hình như ngày xưa có dùng chữ "kẹc" đối với nick nhoccongsan tôi cũng thấy bài đó bị xoá đi mà thành viên đó chả bị xử lý cái gì, sau này trong phần tranh luận thì thành viên home124 cũng chửi người khác bằng chữ "NGU" mà cuối cùng tôi cũng thấy chỉ bị xoá bài, vậy là sao hả mod alpha3? [:D], bài của tôi trả lời nick nhoccongsan về cấu hình tàu thứ 2 của gepard cũng được lặng lẽ cho đi bụi luôn, mod alpha3 xử lý có vẻ theo cảm tình nhể? [:D]
  3. fire92

fire92 Thành viên tích cực

Bác dinhpc ơi chỉ có ảnh tuyên truyền của TQ thôi Bác ạ. Vn mình không thấy có bác ơi. Em nhớ hồi trước các bác kể có mấy ảnh trên báo Nhân Dân mà
  4. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Search Google cũng không có à bác? Đề nhà tớ tìm thử xem. ::-bd
  5. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Ah, bác home bị treo 2 ngày nhiều hơn evan 1 ngày :)

Còn bài bác bị xoá lả do quote bài đã bị xoá.

:) Chúc vui.

P/S : các bài nào bác viết đóng góp thì tớ "không dám" đụng tới. Tớ chỉ trả lời những ai đáng được trả lời. Bác để ý giùm tớ hen evan. =D>
  6. dinhphdc

dinhphdc Thành viên mới

7. evannalynch

evannalynch Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ồ cảm ơn, vậy trường hợp nick phidoitruong, mod có xử lý gì không? Hay là không có cớ gì nhét chữ vào mồm người ta nên bó tay? [:D]
  8. fire92

fire92 Thành viên tích cực

Cảm ơn các bác nhưng chẳng có gì cả. Nó chìm đau thiệt. Tìm maays tranh biếm hoạ của TQ trên các trang nước ngoài chỉ là mấy hình trong xã hội của TQ thôi
  9. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Evan, bài bạn viết trong trường hợp đó, tình huống đó thì xử lý bạn như thế là đúng. Còn bạn cứ tô hô "nhét chữ vào mồm" thì bạn "ăn cướp mà còn la làng".

Tôi trả lời bạn đến đây nữa thôi nhé. :)

Nick phidoitruong cãi nhau với nick evan và nhoccongsan, dùng từ ngữ bậy bạ nên tôi đã khoá nick 3 ngày. (Nhưng trong thời điểm đó, chức năng khoá vẫn còn bị lỗi). Nói chung là các bạn thưa kiện gì, cũng chú ý nhìn qua 1 lượt trước hết đã rồi hãy kiện cáo.

Không có lửa thì không có khói, phải dùng từ ngữ thế nào trong bài viết mới bị khoá nick,bị xử lý. Tớ nói thế thôi.

Đây là diễn đàn, đã gọi là diễn đàn thì bắt buộc phải có cãi nhau,nhưng cãi nhau cũng phải thể hiện sự lịch sự, văn hoá và nằm trong khuôn khổ cho phép của diễn đàn.
    Các thành viên đều là người có học,có những công việc tốt ngoài xã hội thì cũng cần thể hiện thái độ văn hoá, tôn trọng lẫn nhau.

Các bạn cứ khăng khăng ta đây là đúng, hiểu biết ta là hơn người mà mạt sát người khác,post bài dạng "ta đây" thì các bạn vào diễn đàn cũng không được thoải mái tinh thần vì bị Mods xử lý bài viết.

Các bạn cần những tin tức, sự giải trí tinh thần thì mới vào diễn đàn, đúng không?
    Hãy thể hiện bản thân mình, đừng để người khác phải đánh giá thế này thế nọ. Nút than phiền vẫn còn đó, tớ không thể nào 1 ngày đọc tất tần tật bài viết của cả 2 box GDQP và KTQSNN,bạn nào đọc bài thấy "sạn" thì vui lòng bấm than phiền để giữ gìn môi trường ảo này cho chúng ta, đừng sa vào cãi vả những tiểu tiết để rồi khi bị xử lý thì lai5 "la làng".

Tóm lại, các bạn cần phải thể hiện mình có văn hoá, biết tôn trọng người khác.

P/S: TTVN bây giờ xoá bài sẽ không có chức năng gửi PM thành viên, bài bị xoá là những bài dạng:

a. Spam.
    b. Lạc đề topic.
    c. Quote bài đã bị xoá.
    d. Dùng từ ngữ thô tục.

(Các bài viết bị xoá các Mods đều có thể xem và khôi phục lại)

Cám ơn các thành viên đã hiểu và giúp đỡ để TTVN ngày một phát triển.
  10. daccongbacviet

daccongbacviet Thành viên mới

Sau nửa ngày thể hiện thái độ fairplay dành time cho ALPHA3 mang các bài viết bị xóa về đây để đối chất, kết quả là bạn ấy đã không thực hiện được (bạn ấy kêu mình bẩn, không biết cái thể loại xóa bài rồi không(dám,muốn?) mang bài đã xóa về để đối chất thì có bẩn không nhỉ:-"). Thế thì tớ kết thúc bản chất của ALPHA3 bằng bài post đầu tiên này vậy \:D/