1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo, ý kiến xây dựng, hỏi đáp về box Nghệ Tĩnh!

Chủ đề trong 'Nghệ Tĩnh' bởi tienchuong, 13/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jangnguyen

jangnguyen Thành viên mới

To chimcat: Tôi đã đọc kỹ, rất kỹ bài của bạn và thấy đó là một bài viết hay và bổ ích. Nhưng hay quá, bổ ích quá ... mà phàm ở đời những cái gì quá đều k0 tốt cả. Tại sao tôi lại nói vậy, bạn hãy tự ngẫm lại để hiểu hơn đi. Thời gian tôi tham gia vào box NT cũng mới có mấy tháng nay, và từ khi tham gia đến giờ tôi chưa thấy bạn viết một bài vào đáng để đọc cả. Nhưng tôi vẫn biết bạn là người của box NT, bởi vì tôi là một thằng vô công rồi nghề, 8h/ngày ngồi ôm PC, cho nên mới có điều kiện lôi các topic cũ ra đọc và mới biết bạn cũng là người trong box NT. Có thể bạn nghĩ rằng việc đóng góp ý kiến xây dựng box với việc viết bài cho box chẳng liên quan gì đến nhau cả. Nhưng bạn đã đọc lại ý kiến đóng góp của mình chưa, và bạn nghĩ mình sẽ làm được bao nhiêu phần trăm của ý kiến đóng góp đó. Ý kiến của bạn giống kiểu, tôi nói xin lỗi, mấy ông già về hưu ngồi bàn chuyện bầu cử tổng thống Mỹ. Tôi chưa thực sự rõ lý do bạn viết bài đó, nhưng nếu đúng là lý do như tôi nghĩ thì bài ý kiến đóng góp của bạn k0 đáng 1 xu. Chào bạn, mong bạn có những ý kiến đóng góp 1 cách thiết thực hơn.
    To Mods: Các chú đã bao giờ nghe chuyện Đẽo cày giữa đường chưa ? Hãy bình tĩnh và suy nghĩ kỹ hơn đi. Có gì tôi sẽ trực tiếp nói với các chú.
    Lúc hứng uống thêm dăm chén rượu
    Khi buồn ngâm láo một câu thơ
  2. chimcat

chimcat Thành viên quen thuộc

Bạn Jangnguyen nói rất đúng! Phải giữa vững lập trường của mình. Đây chỉ là ý kiến riêng thôi, không phải là mệnh lệnh cấp trên, cũng như là những điều bắt buộc phải làm.
    ------------
    Làm Mod có thể ví như làm dâu trăm họ, khó mà làm hài lòng được tất cả mọi thành viên nếu như muốn box mình ngày càng tiến bộ.
    Với tư cách là một người Nghệ Tĩnh, là thành viên, mình muốn box ta ngày một tốt hơn nên đã nói lên sự thật. Đúng, mình đang phê bình các bạn đấy! Nếu không làm như vậy hay vì cả nể nhau thì chẳng giúp nhau tiến lên được. Cái gì làm cho xã hội đi lên? Đó là sự mâu thuẫn giữa các mặt đối lập, từ đó sẽ hình thành cái mới tiến bộ hơn.
    Mình nhận thấy rằng chúng ta nói chuyện phiếm hơi nhiều, như sanu đã nói, chẳng khác gì box tình bạn, tình yêu hay ná ná như thế. Nếu không chỉnh đốn lại nó sẽ đi theo một hướng khác. Mình công nhận đã viết rất ít bài, nhưng ít nhất ( bạn cứ xem lại) mình không vào những chủ đề dễ dãi, hay viết bất cứ bài nào không có nội dung và mục đích rõ ràng theo những định hướng mình đã đền cập từ đầu topic này.
    Có thể còn nhiều thành viên nữa, họ thực sự không hài lòng về bài viết, nhận xét của mình. Nhưng mình không phải vì việc tư, không phải vì lý do cá nhân mà nói lên những điều này. Mình muốn sao Box Nghệ Tĩnh của chúng ta có ý nghĩa hơn với mọi người.
    "Những người đi tiên phong chẳng gặp cái gì khác ngoài sự chế diễu và đã kích". Đừng vì một vài thành viên nói xấu, nói những lời xúc phạm đến các bạn mà các bạn nản chí. Mong các bạn làm hết trách nhiệm của mình và vì box Nghệ Tĩnh.
    Ganmật cầnlàm việc lớn Tâm xét rõ nôngsâu
    Trí bao la nhận xét Tình vuôngtròn trước sau
    Nghĩ hằng nghĩ nhưlúc ra chiến trận Lo hằnglo nhưlúc qua cầu
  3. chimcat

chimcat Thành viên quen thuộc

Bạn Jangnguyen nói rất đúng! Phải giữa vững lập trường của mình. Đây chỉ là ý kiến riêng thôi, không phải là mệnh lệnh cấp trên, cũng như là những điều bắt buộc phải làm.
    ------------
    Làm Mod có thể ví như làm dâu trăm họ, khó mà làm hài lòng được tất cả mọi thành viên nếu như muốn box mình ngày càng tiến bộ.
    Với tư cách là một người Nghệ Tĩnh, là thành viên, mình muốn box ta ngày một tốt hơn nên đã nói lên sự thật. Đúng, mình đang phê bình các bạn đấy! Nếu không làm như vậy hay vì cả nể nhau thì chẳng giúp nhau tiến lên được. Cái gì làm cho xã hội đi lên? Đó là sự mâu thuẫn giữa các mặt đối lập, từ đó sẽ hình thành cái mới tiến bộ hơn.
    Mình nhận thấy rằng chúng ta nói chuyện phiếm hơi nhiều, như sanu đã nói, chẳng khác gì box tình bạn, tình yêu hay ná ná như thế. Nếu không chỉnh đốn lại nó sẽ đi theo một hướng khác. Mình công nhận đã viết rất ít bài, nhưng ít nhất ( bạn cứ xem lại) mình không vào những chủ đề dễ dãi, hay viết bất cứ bài nào không có nội dung và mục đích rõ ràng theo những định hướng mình đã đền cập từ đầu topic này.
    Có thể còn nhiều thành viên nữa, họ thực sự không hài lòng về bài viết, nhận xét của mình. Nhưng mình không phải vì việc tư, không phải vì lý do cá nhân mà nói lên những điều này. Mình muốn sao Box Nghệ Tĩnh của chúng ta có ý nghĩa hơn với mọi người.
    "Những người đi tiên phong chẳng gặp cái gì khác ngoài sự chế diễu và đã kích". Đừng vì một vài thành viên nói xấu, nói những lời xúc phạm đến các bạn mà các bạn nản chí. Mong các bạn làm hết trách nhiệm của mình và vì box Nghệ Tĩnh.
    Ganmật cầnlàm việc lớn Tâm xét rõ nôngsâu
    Trí bao la nhận xét Tình vuôngtròn trước sau
    Nghĩ hằng nghĩ nhưlúc ra chiến trận Lo hằnglo nhưlúc qua cầu
  4. hongbach2000k3

hongbach2000k3 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bác chim cắt BQT sẽ lưu tâm hơn tới những vẫn đề trên cũng như những vẫn đề hiện tại cảu box , cho dù bác ít tham gia diễn đàn vì một vài lí do nào đó nhưng mọi người cũng luôn lắng nghe và tiếp thu cũng như mong muốn có những đóng góp tích cực cùng xây dựng diễn đàn
    xin chân thành cảm ơn những ý kiến cảu bác
    hongbach2000k3
    Buồn một nỗi buồn không tên !
  5. hongbach2000k3

hongbach2000k3 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của bác chim cắt BQT sẽ lưu tâm hơn tới những vẫn đề trên cũng như những vẫn đề hiện tại cảu box , cho dù bác ít tham gia diễn đàn vì một vài lí do nào đó nhưng mọi người cũng luôn lắng nghe và tiếp thu cũng như mong muốn có những đóng góp tích cực cùng xây dựng diễn đàn
    xin chân thành cảm ơn những ý kiến cảu bác
    hongbach2000k3
    Buồn một nỗi buồn không tên !
  6. kitten_vn

kitten_vn Thành viên mới

Chỉ cảm ơn không thôi không ổn...chỉ tiếp thu thôi cũng không ổn , nếu nhận thấy đúng thì phải bắt tay ngay vào việc , đấy mới là con người xứ Nghệ .
    Trước đây Kit cũng đã nhiều lần nói chuyện này ,cả trong YM cũng như viết bài trên diẽn đàn, nhưng không có thông tin phản hồi . Lần này hy vọng là các mod có thể làm được cái gì đây cho box tí nhỉ , cải tổ lại box tí cho nó dễ nhìn , dễ đọc , và một box mang tính quy củ một tí .
    Chuyện gộp các chủ đề lại với nhau thì Kit nghĩ là nên làm , có nhiều người không thích như cũng không nên để như vậy , mà tốt nhất là nên làm chuyện này ngay khi chủ đề mới vừa được lập , hãy nói với chủ nhân là có một chủ đề như thế rồi , và đừng có làm thêm một chủ đề tương tự nữa....Ngoài những chủ đề mà bác chimcat đã nói , còn nhiều và nhiều nữa cơ , về bói toán cũng có đến mấy chủ đề thì phải , các mod cứ tổng hợp lại cho nó dễ nhìn , dễ hiểu cái nhẩy !!
    Còn chuyện Tâm Sự và "Gửi đến những người mà tôi yêu thương" ấy, đầu tiên đấy là 2 chủ đề hoàn toàn khác nhau , tâm sự là tâm sự , và..gửi.... là gửi... , sau đấy tâm sự được đổi tên rồi trở nên giống nhau thôi . Nhưng không sao , làm gương cho mọi người một tí , các mod cứ chuyển cái tâm sự của em vào trong Gửi... đi nha ,hì....mong là các mod thực sự hoạt động một tí , SanU đâu rồi , có chuyện cho chú làm rồi đấy , ra tay cho anh tí nào !! (nếu lần này các mod không cải tổ lại cái box NT một tí thì......... )
    Chúc thành công !!
    a****a ga aru sa
  7. kitten_vn

kitten_vn Thành viên mới

Chỉ cảm ơn không thôi không ổn...chỉ tiếp thu thôi cũng không ổn , nếu nhận thấy đúng thì phải bắt tay ngay vào việc , đấy mới là con người xứ Nghệ .
    Trước đây Kit cũng đã nhiều lần nói chuyện này ,cả trong YM cũng như viết bài trên diẽn đàn, nhưng không có thông tin phản hồi . Lần này hy vọng là các mod có thể làm được cái gì đây cho box tí nhỉ , cải tổ lại box tí cho nó dễ nhìn , dễ đọc , và một box mang tính quy củ một tí .
    Chuyện gộp các chủ đề lại với nhau thì Kit nghĩ là nên làm , có nhiều người không thích như cũng không nên để như vậy , mà tốt nhất là nên làm chuyện này ngay khi chủ đề mới vừa được lập , hãy nói với chủ nhân là có một chủ đề như thế rồi , và đừng có làm thêm một chủ đề tương tự nữa....Ngoài những chủ đề mà bác chimcat đã nói , còn nhiều và nhiều nữa cơ , về bói toán cũng có đến mấy chủ đề thì phải , các mod cứ tổng hợp lại cho nó dễ nhìn , dễ hiểu cái nhẩy !!
    Còn chuyện Tâm Sự và "Gửi đến những người mà tôi yêu thương" ấy, đầu tiên đấy là 2 chủ đề hoàn toàn khác nhau , tâm sự là tâm sự , và..gửi.... là gửi... , sau đấy tâm sự được đổi tên rồi trở nên giống nhau thôi . Nhưng không sao , làm gương cho mọi người một tí , các mod cứ chuyển cái tâm sự của em vào trong Gửi... đi nha ,hì....mong là các mod thực sự hoạt động một tí , SanU đâu rồi , có chuyện cho chú làm rồi đấy , ra tay cho anh tí nào !! (nếu lần này các mod không cải tổ lại cái box NT một tí thì......... )
    Chúc thành công !!
    a****a ga aru sa
  8. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Sanu không có khả năng ghép chủ đề vào với nhau , chỉ có Admin làm được thôi .
    Sanu*lch_h
    Mãi Yêu Lương Cẩm Hà
  9. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Sanu không có khả năng ghép chủ đề vào với nhau , chỉ có Admin làm được thôi .
    Sanu*lch_h
    Mãi Yêu Lương Cẩm Hà
  10. kitten_vn

kitten_vn Thành viên mới

Híc...mấy mod làm ăn chán quá...đã nói là cho cái tâm sự của em vào trong "gửi đến nhưng người mà tôi yêu thương" , vậy mà các mód lại làm ngược lại , vấn đề này do Kit nêu ra mà ,làm thế này thì Kit còn mặt mũi nào nhìn mọi người, nhìn bạn của mình ,híc...chơi khó nhau thế . Có cách gì để sửa chữa không nhỉ ?? thay tên người gửi chủ đề chẳng hạn ? híc...admin là NICO phải không nhỉ , bác xem có cách nào không giúp em cái , sẽ có cảm ơn và hậu tạ . Mà em cũng nói là để cho mọi người làm theo , cho các bác đủ tinh thần mà gộp các chủ đề khác nữa , chứ không phải chỉ làm mỗi một vấn đề em nêu đâu . Hy vọng các bác có đủ thời gian để cải thiên lại cái box NT mà như Putin thì nó đang đi xuống dốc !
    a****a ga aru sa