1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo - Yêu cầu - Ý kiến xây dựng box India - Nội quy trang 1 - Thông báo mới trang 10

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi lilysblue, 14/05/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Các thành viên vui lòng Việt có dấu nha, viết không dấu đọc nhức mắt lắm. Đây là quy định của ttvnol đó.
    được drpth sửa chữa / chuyển vào 18:46 ngày 11/06/2008
  2. drpth

Mấy bạn post bài lung tung quá, chuyển đi hết.
  3. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

Dear bác Mod và bà con box Ấn
    hôm nay Tàma cũng hơi bị rảnh rỗi chút nên có 1 vài ý kiến ko mới mẻ gì xin nêu ra để chúng ta bàn bạc nhé.
    Nội dung chính đó là việc lập MỤC LỤC cho box Ấn của tụi mình.
    Topic Mục lục thì hiện giờ đã có sẵn (do Lily lập ra từ trước) nhưng lâu rùi ko được update.
    Tàma thấy cho đến nay, box Ấn đã có kha khá topic về các vấn đề và số thành viên tham gia cũng tăng lên nhiều, ngòai ra cũng ngày càng có nhiều người quan tâm đến Ấn và vào thăm box Ấn.
    Do đó, việc update MỤC LỤC đầy đủ hơn cho box là 1 việc cần thiết.
    Một số ích lợi đem lại cho chúng ta là:
    1. Những ai muốn tìm kiếm thông tin hay tìm lại những topic or nội dung cũ đã được post sẽ dễ dàng hơn.
    2. Tránh được việc mở những topic trùng nhau gây lõang và rối cho box (vd hiện giờ có khá nhiều topic cùng 1 chủ đề Đổi tiền Ấn or Du học Ấn,...)
    3. Ngòai ra, nếu các bạn có câu hỏi gì mà post mỗi lần ở 1 topic mới thì rất rời rạc, lung tung, tản mác. nếu tập trung post đúng chủ đề thì việc trả lời, trao đổi thông tin sẽ có hệ thống và tiện lợi , dễ dàng hơn.
    4. Nếu ko có Mục lục cho các bạn mới tham khảo thì cũng khó trách dc các bạn về việc lập ra topic trùng nhau (vì đôi khi do ko tìm thấy topic cũ)
    ....
    còn nhiều lợi ích khác nữa, trên đây là những cái mà tàma thấy là rõ ràng nhất.
    Thế nên, việc update Mục lục cần làm sớm. Các bạn nghĩ sao? Ai có thể làm được?
  4. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Hehe, mấy hôm trước tớ cũng đã có kiến nghị tương tự và có ý định tái ứng cử cho vị trí mod thứ hai, nhưng ko có ai lên tiếng ủng hộ nên tớ đành "rút lui trong trật tự." Giờ nếu tama chịu ra mặt làm mod thứ 2, góp chân góp tay quét tước dọn dẹp nhà cửa thì tớ xin hết mình ủng hộ Tớ thấy Tama có tướng làm quan lắm, vừa xông xáo tháo vát lại vừa sâu sát quần chúng (nhất là trong các phi vụ nghêu sò ốc hến hehehe). Còn nếu Tama chê chức quan nhỏ thì tớ làm cũng được, chỉ sợ bà con lại than phiền tớ khó tính quá, lúc nào cũng chăm chăm xóa bài/khóa topic
  5. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Mấy hôm trước nàng cũng có kiến nghị vụ này ah? Chắc tớ bỏ sót bài Ly post nên ko biết , chứ tớ thì ủng hộ hai tay hai chân luôn . Thực ra Ly hay Tama làm mod 2 cũng đều phù hợp cả, và tớ chắc cả nhà ai cũng ủng hộ, nên 2 bạn cứ bàn tính ai tự tin đảm đương "quét dọn" nhà cửa thì cứ mạnh dạn nhé
  6. drpth

Lilysblue vào các box có liên quan mà gởi request nha, rồi đưa đường link để mọi người ủng hộ. Thông cảm cho mod, dạo này thi cử, bận bịu quá, chỉ online ngó nghiêng thôi, chứ không có dọn dẹp kĩ càng được.
  7. ngoc_tama4406

hì hì tớ chỉ được cái ''sâu sát quần chúng'' như Lily nói thui à ^^
    Hôm trước tớ có đọc thấy bài tái ứng cử của Lily nhé, nhưng mang lúc đó bị làm sao í, Tàma chưa kịp post bài bỏ phiếu + vận động hành lang cho nàng thì nàng đã delete bài đó mất tiêu rùi
    Với Tàma thì cái chức í quá xá là nhỏ (hìhì đã Tàma rùi thì phải bon chen cái chức nào bự bự cỡ thái sư or thừa tướng gì á ), nên nhường (nhờ + cậy ) cho Lily đó
    hihi nói thiệt là tại tui bít tui mà làm thì mắc công phải có người đi theo dọn dẹp hộ lắm... cho nên...
    Mà tui làm mod là tui cũng chăm chăm khóa với xóa thui à
    Lily làm nhé Lily, có gì nàng truyền thụ lại kinh nghiệm cho tớ, biết đâu 1 ngày đẹp trời nào đó tớ sẽ tự ra ứng cử ^^ , chứ giờ thì cái trình IT của tớ hơi bị còi
  8. lilysblue

Hehehe, vụ này coi bộ được đó, củm ơn Kirstan có ý kiến đóng góp tuyệt vời!! Tàma ui, cứ thế mà tiến hành đi nào
    @ All: Thanks mọi người ủng hộ tớ. Tớ sẽ cố gắng hết sức, nếu có điều gì sơ sót mong mọi người thông củm và góp ý thêm Giờ tớ còn đang mày mò tìm cách làm sao xin Admin set mod đây. Quân sư quạt mo Tàma âu, giúp sức tớ mí
  9. ngoc_tama4406

Ai kiu quân sư đó, có quân sư đây hehe !!!!
    Nhưng mà quân sư cái gì đây Lily??? hìhì Tàma đâu có bít làm sao xin Admin set Mod đâu. Chứ hồi xưa Lily xin set MOd sao??
    Hay là viết 1 cái email gửi Admin (add: ko bít ) rùi gửi kèm link of topic nì cho bác í đọc để thấy là mọi người ủng hộ Lily làm mod 2. vậy dc ko ta?
    CÒn vụ plan trên giấy như Kirstan nói thì ok lun ^^. Giờ Lily cần Tàma ghi ra cái gì thì nói để mình bắt tay vô làm lun
  10. lilysblue

Hồi xưa VH lập cái topic ở box "Thông báo ý kiến hỏi đáp" để xin set mod cho bác Hiếu, sau đó Admin kiu tớ làm mod 2 luôn. Giờ box đó ko cho mở topic mới nữa
    Admin hồi trước quản lý box mình là bác @RandomWalker, giờ là bác @Planck. Tớ đã PM bác RW rùi, còn bác P thì tớ chưa.
    Vụ plan trên giấy thì ... tớ đâu biết plan cái gì đâu hè. Theo ý kiến của Kirstan thì Tàma mới là đầu não chỉ huy, tớ chỉ là thiên lôi thôi, ấy chỉ đâu tớ đánh đấy