1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông Báo_Đóng góp ý kiến cho box Mỹ(United States). Mọi ý kiến đều được lắng nghe và trân trọng.

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi ZAZ, 18/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. analyst

analyst Thành viên mới

Câu hỏi của bạn trong một topic mới đã bị tớ delete với lý do là câu hỏi của bạn phải post vào topic hỏi đáp về đi du học ở Mỹ mà bạn có thể tìm thấy dễ dàng trong mục lục nếu không thấy trong trang 1 của room. Nếu không bạn có thể post vào một topic sẵn có chứ không phải mở ra topic mới. Có thể việc bạn hỏi bất cứ điều gì bạn đã quen mở topic mới ở room khác nhưng điều đó không áp dụng ở đây. Tại sao bạn nên post vào topic lớn thì bạn đã đọc lời giải thích trong topic này.
    Việc bạn nói delete mà không báo cho bạn (người post) viết là không đúng. Nếu bạn là mod của forum bạn sẽ biết điều này không đúng nhưng nếu người đọc là user họ sẽ nghĩ có sự không công bằng.
    (1) Một topic bị delete người delete phải ghi vào lý do. Second, người post sẽ nhận được một msg với lý do đó.
    (2) Tớ là người cẩn thận và hiểu được ý nghĩa của sự công bằng của luật pháp không bao giờ delete mà không nêu rõ lý do cho người post bài biết. Tớ đã double-cẩn thận bằng cách post ngay lên topic thông báo này nhiều lần. Dù vậy, bạn đã không đọc lý do trong msg nhận được khi bài bạn bị delete và cho rằng tớ không công bằng với bạn. Bạn hãy xem lại msg đó đi.
    (3) Bạn hãy vì các bạn khác sau này sẽ có cùng câu hỏi với bạn mà post vào topic lớn đã sẵn có để câu trả lời có thể tìm ra dễ dàng sau này.
  2. TV

TV Thành viên quen thuộc

1 ban khoan la mod gui msg cho toi ghi ly do xoa topic o dau? neu gui vao hop thu ca nhan thi toi ko nhan dc cai nao ca...con mod de msg vao topic nay thi toi cug ko thay o dau co ten bai toi viet va ten nguoi póst ca (ma cai msg nay fai duoc gui vao hop thu ca nhan cua nguoi póst)...neu tot bung thi mod cug co the chuyen cai cau hoi do vao dug topic cua no roi xoa va thong bao cho nguoi póst giong cac box khac thi toi cug ko fai the nay.
  3. aigu

aigu Thành viên mới

theo aigu hiểu thì việc gửi msg cho người có post bị xoá được làm tự động, chỉ cần mod xoá post thì msg sẽ được gửi cho poster thông báo về điều đó. Mình có nhiều junk post đã được xoá và mình ''nghiệm'' ra như thế.
    Trông bạn có vẻ là thành viên kì cựu nhưng không hiểu vì lí do gì mà không biết luật lệ diễn đàn, không biết gõ có dấu, lại còn thắc mắc linh tinh.
    Tôi post cái này vì không phải là MOD còn tôi là MOD thì sẽ chả mất công trả lời đâu.
  4. TV

TV Thành viên quen thuộc

Chính vì tôi ko nhận được msg thông báo nên mới thắc mắc, chứ nếu tôi nhận được thì cũng ko dư thời gian mà nói làm gì..
    Thật mắc cười khi bạn nói tôi ko biết gõ dấu, thắc mắc linh tinh..cái này là quyền lợi chính đáng của thành viên mà...buồn cười thật..
  5. analyst

analyst Thành viên mới

Hi bạn,
    (1) Về việc bạn nói bạn không nhận được msg gửi sau khi bị delete, từ trước đến giờ đều là như thế. Nếu như lần này bạn chưa nhận được thì có thể hệ thống của diễn đàn bị hư hoặc đang bị sửa lại. Nếu vậy, đó là lỗi kỹ thuật của diễn đàn nằm ngoài khả năng của một mod. Tuy nhiên, nếu đó là lỗi thì sẽ được sửa vì từ trước đến giờ nó vẫn hoạt động như thế. Như đã nói, tớ hiểu sự công bằng cần phải có cho tất cả mọi người cho nên nếu tớ làm gì tớ đều ghi rõ ràng lý do tại sao lại như vậy và tớ không bao giờ lạm dụng khả năng của mình.
    (2) Có một điều tớ không thích ở người mới sử dụng, do thói quen ở room khác, là vào đây nghĩ rằng hỏi một câu hỏi phải mở ra topic mới thì mới có người đọc. Điều đó không đúng. Ở room này mọi người đều đọc cả nhất là câu hỏi về luật pháp cho tớ. Nếu bạn post vào topic tán gẫu thì bạn có thể nói là sao tớ không đọc. Việc bạn không có câu trả lời là do người trả lời không muốn, hoặc không biết, không phải vì bạn không mở ra topic mới. Mọi người thường xuyên hỏi câu mà trước đây đã trả lời. Đó là lý do cần phải để chúng tại một topic và đưa vào mục lục.
    Cám ơn Aigu đã giúp cho mình nghe.
  6. analyst

analyst Thành viên mới

Các bạn thân mến, nhằm để phục vụ cho các bạn được tốt hơn, mình pin lên topic off-line cho các bạn. Khi nào các bạn di chuyển (vì du lịch hoặc công việc) đến một tiểu bang khác và cần post bài để liên lạc hoặc hỏi thăm xin vui lòng không mở topic mới và post bài vào trong topic này. Cám ơn các bạn hợp tác để cho room được gọn gàn và ngăn nắp.
  7. analyst

analyst Thành viên mới

Các bạn, hiện trang 16 của topic off-line mình đã pinned bị lỗi kỹ thuật mà phải do admin kỹ thuật mới có thể sửa được. Mình thì đọc error đó lên biết nó là cá gì đó là do một class trong codes của trang đó không được instantiated hoặc đã bị set thành nothing nên nó không chạy được. Admin đã để báo lỗi là không hiện lên nên mình không biết. Mình sẽ báo cho admin kỹ thuật biết và khi nào sửa xong các bạn sẽ thấy mình thông báo trên đây. Tạm thời các bạn post vào topic gossip giúp và không mở ra topic off-line mới. Cái này mình không làm được gì cả với tư cách là mod.
  8. analyst

analyst Thành viên mới

Mình đã gửi cho admin kỹ thuật xem xét lỗi coding trong topic off-line đã pinned nhưng đã 48 hours mà không có sửa chữa. Nếu như trong 48 hours nữa topic đó không vào được mình sẽ bỏ topic đó và tạo ra một topic hoàn toàn mới cho các bạn.
  9. khanghydaide

khanghydaide Thành viên mới

Xin chào các Mod của box Mỹ,
    Mình có một câu hỏi này mong được trả lời từ các mod:
    Ngày 11 tháng 05, 2007 mình có post một bài với tiêu đề "Điền đơn DS_158" nhưng sau đó khoảng 2 ngày mình vào kiểm tra thì không thấy bài này nữa. vậy vui lòng cho mình hỏi là bài này của mình bị move đi chỗ khác hay delete rồi hả? nếu là move thì có thể cho mình biết là move tới box nào không? nếu là delete thì cho mình hỏi là bài viết này của mình (hỏi về thông tin cách điền vào form DS_158) là post không đúng chỗ rồi phải không? nếu thế xin các mode vui lòng chỉ giúp mình nếu mình muốn hỏi thông tin như trên thì post vào chỗ nào cho phù hợp? ví dụ như là topic dành cho câu hỏi nhỏ hay là mục hỏi đáp về non-immigrant. Xin cảm ơn các mode nhiều. có gì xin chỉ giúp mình thêm nhé. (mình không thường post ở box Mỹ nên không rõ lắm về qui định)!!!
    Khanghydaide
  10. khanghydaide

khanghydaide Thành viên mới

Hi Anh Analyst,
    Cảm ơn anh nhiều vì đã trả lời. Mặc dù em là thành viên của trang này lâu nhưng em ít khi login. Em nghĩ không biết có lỗi kỹ thuật gì không, nhưng thật sự em không có nhận được bất kỳ message nào trong họp thư cá nhân!!! vì thế em mới post lên hỏi thăm!!!
    Như cái đoạn anh trích dẫn thì em cũng không biết phải bình luận thế nào về những cái người dùng lời lẽ quá dữ như thế!!! nhưng em nghĩ công việc của anh cũng như các mod ở đây mọi người đều hiểu là vì muốn làm cái việc gì đó ít ra là có thể có ích cho mọi người!!!
    Cho em hỏi lại một lần nữa cho chắc ăn nhen Anh: là em muốn hỏi về cách điền Form DS_158 thì em nên post vào: "Thông tin và giải đáp thắc mắc về xin visa vào Mỹ và cuộc sống tại Mỹ diện ko nhập cư (non-immigrant)" của box Mỹ phải không anh? em không muốn post lung tung để tránh vi phạm những cái điều qui định của box Mỹ.
    Thanks anh nhiều lắm!!! em đợi anh vào confirm câu hỏi trên rồi em sẽ post lên!!!
    khanghydaide