1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông Báo_Đóng góp ý kiến cho box Mỹ(United States). Mọi ý kiến đều được lắng nghe và trân trọng.

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi ZAZ, 18/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HaiViSaoLac

HaiViSaoLac Thành viên mới

Cám ơn các bác . Vote mỗi bác 5* :)
  2. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Thế còn topic về vấn đề "Ẩm thực ở Mĩ" thì sao hả mọi người? Qua bên này có mấy bác cứ rên lên rên xuống thức ăn của Mĩ, nên mở một topic chẳng hạn như là "Trang nội trợ" cho box được không?

...You gotta search within you, gotta find that inner strength, and just pull that sh** out of you, and get that motivation, to not give up, and not be a bad quitter....
  3. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Thế còn topic về vấn đề "Ẩm thực ở Mĩ" thì sao hả mọi người? Qua bên này có mấy bác cứ rên lên rên xuống thức ăn của Mĩ, nên mở một topic chẳng hạn như là "Trang nội trợ" cho box được không?

...You gotta search within you, gotta find that inner strength, and just pull that sh** out of you, and get that motivation, to not give up, and not be a bad quitter....
  4. HaiViSaoLac

Lạc đề tí nhé
    Đề nghị mở 1 room ở paltalk để thành viên ttvnol box Mỹ gặp gỡ trò chuyện với nhau. Các bạn nghĩ sao ?
  5. HaiViSaoLac

Lạc đề tí nhé
    Đề nghị mở 1 room ở paltalk để thành viên ttvnol box Mỹ gặp gỡ trò chuyện với nhau. Các bạn nghĩ sao ?
  6. netwalker

netwalker Thành viên mới

Ý tưởng đó cũng hay nhưng không phải ai cũng dùng paltalk và có nhiều người dung paltalk trước kia bây giờ đổi sang dùng YIM. Hơn nữa Paltalk lại là một chương trình và web site độc lập.
    TTVNOL bây giờ cũng có chương trình TIM nữa mặc dù hơi "chuối".
    Bạn có thể để Paltalk ID hoặc YIM ID trên danh sách thành viên. Tôi sẽ sửa lại tên chủ đề để mọi người có thể để lưu lại các ID liện hệ.
    Rất cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến!
  7. netwalker

netwalker Thành viên mới

Ý tưởng đó cũng hay nhưng không phải ai cũng dùng paltalk và có nhiều người dung paltalk trước kia bây giờ đổi sang dùng YIM. Hơn nữa Paltalk lại là một chương trình và web site độc lập.
    TTVNOL bây giờ cũng có chương trình TIM nữa mặc dù hơi "chuối".
    Bạn có thể để Paltalk ID hoặc YIM ID trên danh sách thành viên. Tôi sẽ sửa lại tên chủ đề để mọi người có thể để lưu lại các ID liện hệ.
    Rất cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến!
  8. spy79

spy79 Thành viên mới

Sao tôi thấy bài nào ở box này cũng vote 5* thế kể cả bài hay dở ngắn dài , tự mình khen mình à
    [​IMG] [​IMG]
  9. spy79

spy79 Thành viên mới

Sao tôi thấy bài nào ở box này cũng vote 5* thế kể cả bài hay dở ngắn dài , tự mình khen mình à
    [​IMG] [​IMG]
  10. netwalker

netwalker Thành viên mới

Chào bạn,
    Đúng là Spy có khác . Bạn chú ý đến từng chi tiết qua ha!
    Để trả lời câu hỏi của bạn, tôi sẽ vắn tắt như sau:
    Cái đó là tuỳ theo thông tin của bài viết đấy có giá trị với ai đó không? Ví dụ như ý kiến của rất nhiều bạn ở đây có giá trị mặc dù chỉ là một câu ngắn của @secretcom như ; "tại sao không mở một chủ đề ẩm thực nhỉ?" hoặc đơn giản chỉ là một câu trả lời ngắn gọn của @CoGaiViet cho @Peanut_Butter về trường UNC ở Charles Hill. Thậm chí tôi còn PM riêng để cảm ơn sự giúp đỡ của CogaiViet và tôi nghĩ rằng Cô Gái Việt cũng cảm thấy rất vui lòng khi giúp đỡ cho một ai đó và không bao giờ suy nghĩ để đổi lấy một cái gì.
    Chúng tôi đánh gia cao những ý kiến, những sự đóng góp như vậy.
    Một số các bạn trẻ có thể khả năng diễn đạt chưa tốt lắm, có thể không đạt tiêu chuẩn về văn chương của bạn nhưng bài viết của họ vẫn truyền tải được nội dung, thông tin cho người cần biết.
    Tôi cũng cảm thấy rất vui là các thành viên của box Mỹ rất có ý thức, viết nhiều bài có giá trị.
    Điều khác nữa là hình như các thành viên của diễn đàn này không xoi mói nhau, hoặc quá chú ý vào tiểu tiết hay câu chữ, suy nghĩ của họ thoáng hơn chăng? bạn cũng có thể vào đây đọc bài viết của @Leng_keng về Đôi điều về tính cách Mỹ.
    Nếu bạn đảo qua một vòng các diễn đàn khác bạn sẽ thấy ngay, diễn đàn Mỹ khá khác biệt ( vậy mà bạn vẫn ........ , J/K) . Bạn khó mà có thể tìm được các bài spam, mạt xát, đả kích lẫn nhau ở diễn đàn này. Phần lớn mọi người vào đây là để chia xẻ thông tin hoặc chí ít ra cũng để chia xẻ tình cảm của những người xa xứ.
    5* ảo không có nghĩa lý gì cả ( nó không phải là $5) nhưng cũng cho tác giả thấy là bài viết của họ có ý nghĩa với một ai đó, hoặc đơn giản làm cho một ai đó thấy vui hoặc đỡ nhớ nhà. Tôi không nghĩ có chuyện câu sao ở trong diễn đàn này. Nếu sau này, TTVNOL mở thị trường ảo, chúng tôi hy vọng là sẽ có thể tặng những món quà nhỏ hoặc một nhành hoa thật chứ không phải là cái này .
    Chúc bạn vui và mời bạn một ly
    Được netwalker sửa chữa / chuyển vào 00:58 ngày 29/07/2003