1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông điệp gửi 1 nửa yêu thương

Chủ đề trong '1983 Ỉn Hà Nội' bởi congaihanoi2, 14/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congaihanoi2

congaihanoi2 Thành viên mới

thi xong rồi, còn 1 môn TA thi vấn đáp nữa hic
    k biết có qua đc k :(
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    tăng 1kg rồi
  2. congaihanoi2

Thay đổi, hoàn cảnh đưa đẩy lại phải thay đổi!
    có rất nhiều lựa chọn, nhưng thật khó để quyết định, dường như k thể định hướng chính xác được
    có những quyết định lớn lao làm thay đổi cả cuộc đời, có những quyết định thay đổi làm tốt hơn cs hiện tại mình đang có
    có những cơ hội đang đến, liệu có nắm bắt nó để đùa giỡn hay để trải nghiệm cs, hay thích sự thử thách cho cs thêm thi vị
    môi trường mới, cuộc sống mới đang chào đón, rồi sẽ ra sao đây, thật mông lung!
    Cuộc đời ơi, đừng xô tôi nữa, hãy để tôi bình yên!
    Có lẽ nào 1 ngày quyết định 1 điều gì đó làm thay đổi cả cuộc đời. Đang nghĩ về 1 nơi rất xa, có không khí trong lành, có 1 gia đình đầm ấm, có 1 người yêu thương mình tha thiết!
    Bạn bè ơi! còn 2 năm nữa thôi là phải xa các bạn rồi, những câu nó đùa dí dỏm, thô mà thật. Mỗi buổi đi học là mỗi buổi vui, đc cười sảng khoái.
    5 năm 1 quãng thời gian khá dài, sau 3 năm thì mọi thứ đã thay đổi rất nhiều, 1 số ng lập gia đình, 1 số trưởng thành lên nhiều, 1 số thành đạt, còn 1 số vẫn giậm chân tại chỗ :(
    nhưng cái tập thể ấy thật vui, mỗi dịp hè lại có 1 khoảng tg đi thực tế, nhưng thực chất là đi du lịch, vẽ cảnh thiên nhiên, con người nơi mình đến. Năm nay có lẽ mình sẽ được đi ra biển, mình thích biển lắm! có thể là biển ở Nam Định hoặc Thái Bình
    sẽ phải mất 1 tuần nghỉ làm, sẽ khó khăn đây!
  3. congaihanoi2

Trời đang mưa phùn, nghe như Xuân đang về, thấy buồn và nhớ a quá!
    Giờ này chắc a k ở HN, a đi công tác rồi, suốt ngày đi công tác tỉnh. Biết làm sao đây khi nỗi nhớ a cứ da diết
    cuộc sống cứ cuốn trôi, đời cứ cuốn ta đi, rồi chẳng biết đi đâu về đâu! thật buồn!
    Lại sắp hết năm rồi, năm 2010 với bao sóng gió thăng trầm, 2 sự chuyển đổi cv (chuyển đổi là tốt đối với mình)
    những sóng gió trong tình yêu. Đêm 30-12 đón giao thừa đến 12h mới về nhà, ngày 1-1-2010 một ngày đáng nhớ, 2 đứa về quê, chiều tối lại ra HN
    chẳng chuẩn bị gì, vẫn quần áo đi từ quê ra, 2 đứa về nhà, lúc đó gđ đã chuẩn bị nồi lẩu xong xuôi, nhân dịp sn đứa cháu, tiện thể có đông đủ mọi ng, a dẫn mình về cho gđ xem mặt
    hớn hở cười nói, vô tư như thường ngày, bác hỏi gì thì mình trả lời nấy. Suốt bữa ăn mình thấy bác nhìn mình chăm chú, theo dõi từng cử chỉ của mình
    lúc đó mình mới thấy hơi sợ. Sau hôm đó mình được nghe nhận xét của gđ a về mình, thấy rất buồn. Những nhận xét bề ngoài đều là k tốt
    mình k biết làm sao nữa, quả thật mình k có tính tự ái, nếu như ng khác chắc hẳn k chịu được mà gân cổ lên cãi. Mình đã nhún nhường, mình nói mình sẽ thay đổi những gì có thể thay đổi, như cách ăn mặc, đầu tóc...
    rồi những lần tiếp theo đến nhà a, mình thấy sợ khủng khiếp, lúc đó chẳng dám nói gì nữa, chỉ biết ngồi xem tivi, nói chuyện với a, và thỉnh thoảng hỏi bác mấy câu
    nhưng bác k muốn tiếp chuyện với mình, mỗi lần đến bác đều thể hiện rất rõ điều đó, mình biết bác tỏ thái độ k thích mình, a cũng nói với mình vậy
    mình rất buồn và chẳng biết phải làm gì nữa, bác là người lớn rất khó nói chuyện khi mà bác k thích mình, mình k phải là đứa trơ mặt để cố lấy tình cảm của mọi người (trừ người yêu)
    thế nên đó là 1 việc rất khó khăn, mình hạn chế tiếp xúc với bác. Thực ra a cũng k khéo léo trong chuyện dung hoà mối quan hệ giữa mình và bác, a k biết cách để nói tốt về mình với mọi người
    a quá thật thà, mình cũng k khéo trong việc hót hay những thứ mà k phải thật lòng mình, mình chỉ biết sống thật, có ở lâu mới biết lòng người dở hay, chứ sống mà xảo thì ng ta chỉ có ấn tượng tốt lúc tiếp xúc ban đầu thôi
    Mình cũng biết điểm yếu của mình là ít nói. Hầu hết ng lớn đều thích con gái phải nhanh mồm nhanh miệng, như thế mới lấy lòng được mọi người, mình k phải đứa như vậy, nó thuộc về bản chất rồi
    Đây cũng là lần đầu tiên mình ra mắt gđ nhà bạn trai, cũng là lần thất bại đầu tiên. Đúng là chưa có kinh nghiệm, có lẽ sau lần này là bài học đáng nhớ để mình trưởng thành lên.
    Đã muộn để nói lên những lời như thế này.
  4. congaihanoi2

Mình xử sự như trong phim Hàn vậy, nhưng đây là ở VN hic
    các cách mà mình quan tâm đến bạn bè và ng thân của a, có phải là 1 điều gì quá đáng k nhỉ???
    nhưng đối với a là quá đáng... là linh tinh... đại loại vậy
    "...nhắn tin hỏi thăm mấy bạn thân của a. Đến nhà a chơi, mang quà và vài câu chuyện hỏi thăm..."
    như vậy cũng k được sao?
    chẳng quan trọng nữa rồi! chẳng muốn giải thích nữa, chẳng muốn thời gian quay trở lại để làm lại điều gì nữa
    còn nhiều người quan tâm đến mình, nhưng mình vẫn trong trạng thái "k cần gì" cứ để thời gian trôi đi, làm việc kiếm tiền, học hành và bạn bè
    còn cái gọi là tình yêu tạm gác lại, vì giờ nếu có cho ai đó cơ hội thì cũng chỉ là lừa dối, k thật lòng...
    xin lỗi những nhg đang quan tâm đên tôi (...) tự nhủ lòng vậy thôi!

Hôm qua tự nhiên con bạn rủ đi cafe, tưởng là gặp nhau nc thôi, ai dè nó dẫn đi xem bói, cũng thích xem xem ntn
    chán! Bà bói nói: cái thằng mà mày đang yêu ý, nó k yêu mày đâu. Yêu thằng khác đi, k phải suy nghĩ làm gì, hic
    nghe mà buồn thối ruột! chả muốn hỏi gì nữa, nói vài câu nữa: mày phải nhờ mai mối rồi lấy chồng luôn đi! (cứ làm như mình sắp hâm rồi ý) ac ac chết cười
    từ giờ đến cái tuổi 30 cũng còn hơn 2 năm nữa. Đến cái ngưỡng 30 là cũng sắp hâm :D (lúc đó tính tiếp)
    chứ bây giờ lại phải cân nhắc!
  5. congaihanoi2

sắp noel rồi! năm nay thật lạnh
  6. congaihanoi2

Noel này mình thấy mình vẫn teen lắm! ac ac
    cười vỡ bụng!
    "Rồi mùa giá buốt cũng qua mau..."
  7. congaihanoi2

a tệ thật!
    [r24)]
    Gà... Gà....
  8. congaihanoi2

A đang buồn, a đang cô đơn phải k?
    Sao k nhờ mẹ, các chị, e gái giới thiệu cho 1 e (a nói thế mà)
  9. congaihanoi2

tình tính tang!
  10. congaihanoi2

Thoát môn TA rồi
    có khi lại được điểm cao nhỉ!