1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tấn xã Con Mèo Ú ! Báo địa phương !

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 09/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Về đích nhanh nhất nếu có một mình, haha, thật vô nghĩa.
    Hãy xem "bài báo" (đối với tui chỉ là lới phát biểu vơ vẩn của một thằng nhà giàu như mọi đứa nhà giàu khác) tỉ mỉ hơn. Câu chuyện được đặt trong bối cảnh một cuộc đua, có hai nhân vật là thỏ và rùa. Thỏ luôn có tiềm năng trong bối cảnh này, nên chắc chắn là nó sẽ về nhất, vì vậy nên rùa chơi trò là chọn đường đua khác, tận dụng lợi thế của mình (biết bơi) nên về nhất . Có nghĩa là rùa chấp nhận thua cuộc và tấn công đường khác, hay hiểu theo cách của Coke "tấn công thị trường khác". Nhiều lần như vậy, Thỏ và Rùa xen kẽ nhau thắng lợi.. có nghĩa là Thỏ có thế và Rùa có óc. Nên cuối cùng chúng đã hợp tác lại và cùng nhau về đích. Vô nghĩa và ngu ngốc. Tại sao chúng lại phải đua trong cuộc đua cả hai đều về nhất ? Sao chúng lại không hợp tác lại đi uống nước, tắm biển .. à Thỏ không biết bơi, hay thắng một kẻ thứ 3 ? Sai ý nghĩa của cuộc thi và dạy cho người khác những lý tưởng vô thực. Càng đạo đức giả khi nhìn dưới gốc độ của Coke.
    Có ai đó nói là để "về đích nhanh nhất, thắng chính mình". Không có ý xúc phạm nhưng cái này đúng là suy nghĩ học trò, lý tưởng hoá xã hội và đậm màu sắc tuyên truyền. Hãy tưởng tượng thế này nhé, ông bạn và một tên khác bị một bọn .. um.. khỉ biết nói và IQ trên trung bình bắt chẳng hạn... chỉ tưởng tượng thôi.. và khỉ đầu đàn giao :" Khẹc... hai tên không-lông-mặt-dẹp kia.. khẹc .. đứa nào về nhất trong cuộc đua ngày mai .. khẹc .. sẽ được ta tha mạng !". Nhưng may mắn cho ông bạn là tên đối thủ chỉ là một tên "thiếu iốt", ngu khủng khiếp đủ để bỏ phiếu cho Arnold, nên ông đã cho nó hết khả năng chạy bằng cách nào đó .. uh, dụ nó nhảy xuống hồ đầy cá sấu hay bằng cách cổ điển hơn là dụ nó leo cây cau (hay dừa) rồi đốn cây chẳng hạn. Thế trong cuộc đua đó, ông bạn có cố gắng hết sức mình về đích không ? Có thắng chính mình trên đường đua không có đối thủ không ?
    Không phải chỉ vì một gã giàu sụ nói cái gì thì ta cũng cho là có ý nghĩa. Gã đó cũng chả khác gì chúng ta, biết đâu cũng là một thằng thất học nào đó thôi, nhờ khôn lõi mà giàu. Chỉ có thế.
    Dylanesque.
  2. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Cái thằng ko có óc đó chính là HNHAN đấy!!! Đúng là đồ to mồm , bản thân ko bít đã làm nên chuyện đại sự gì , thế mà suốt ngày đi chê bai người này , người nọ , chuyện này , chuyện nọ.Bây giờ nếu như cái thằng ấy nó ko giàu thì bài học của nó là những thứ vớ vẩn , nhưng thực tế cho thấy COKE là hãng lớn nhất thế giới , đi đâu hỏi COKE thì người ta cũng bít đó là nước giải khát ngon tuyệt , còn hỏi HNHAN thì chẳng ai bít gì cả .
    Everything begins from here
    And I want TO LOVE U MORE...........

3. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Cái thằng ko có óc đó chính là HNHAN đấy!!! Đúng là đồ to mồm , bản thân ko bít đã làm nên chuyện đại sự gì , thế mà suốt ngày đi chê bai người này , người nọ , chuyện này , chuyện nọ.Bây giờ nếu như cái thằng ấy nó ko giàu thì bài học của nó là những thứ vớ vẩn , nhưng thực tế cho thấy COKE là hãng lớn nhất thế giới , đi đâu hỏi COKE thì người ta cũng bít đó là nước giải khát ngon tuyệt , còn hỏi HNHAN thì chẳng ai bít gì cả .
    Everything begins from here
    And I want TO LOVE U MORE...........

4. nobbig

nobbig Thành viên mới

bậy... bậy... tranh luận là đưa ra lý lẻ... không nên chửi bới nhau thế... nếu thấy người khác sai thì lấy lý lả mà tranh luận... chửi bới không phải là cách thể hiện mình!!!
    ----------o0o----------NobbiG-GibboN----------o0o----------
  5. nobbig

nobbig Thành viên mới

bậy... bậy... tranh luận là đưa ra lý lẻ... không nên chửi bới nhau thế... nếu thấy người khác sai thì lấy lý lả mà tranh luận... chửi bới không phải là cách thể hiện mình!!!
    ----------o0o----------NobbiG-GibboN----------o0o----------
  6. 29longa4

29longa4 Thành viên mới

Này Mon, nói năng nên cẩn thận một chút chứ...Lý sự cùn như thế ai nể được, trái lại người ta cười vào mặt ý. Lông-gà khuyên chân thành đấy.
      I'M HALF THE MAN I USED TO BE
  7. 29longa4

29longa4 Thành viên mới

Này Mon, nói năng nên cẩn thận một chút chứ...Lý sự cùn như thế ai nể được, trái lại người ta cười vào mặt ý. Lông-gà khuyên chân thành đấy.
      I'M HALF THE MAN I USED TO BE
  8. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Khì! Khì ! Bài báo của Mon cũng ý nghĩa đấy , tùy mỗi người suy nghĩ và chắt lọc cái hay cái đúng trong đó sao thôi . Còn bác hnhan í ơi , chắc tui đầu óc nông cạn hay sao mà chẳng hiểu cái trọng tâm hay mục đích của bài bác viết là sao nữa , đọc mấy cái lý sự của bác thì tui chỉ biết lắc đầu mà không biết cách nào để nói lại luôn . Bác hay thật đấy
    ----------------------------------------------------------------------------------
    Còn về vụ Nokia thì nghe nói bả để máy vô nước mà ko phơi kĩ , chập mạch nên cháy . Pin di động mấy cái chấu tiếp xúc ở sát bên nhau , xíu nước là đoản mạch ngay . Lúc đó ko nổ thì mới lạ.
    ----------------------------------------------------------------------------------
    Khè khè , chủ tịch và phó chủ tịch UBND quê tui vừa mới bị cách chức . Chết chưa con , chỉ vì tụi mày mà cái huyện tao ko ngóc đầu lên nổi.
    ---------------------------------------------------------------------------------
    Ở KTX 1 ngày tui đc đọc 4 tờ báo free . Cảm ơn ban quản lý lắm lắm

9. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Khì! Khì ! Bài báo của Mon cũng ý nghĩa đấy , tùy mỗi người suy nghĩ và chắt lọc cái hay cái đúng trong đó sao thôi . Còn bác hnhan í ơi , chắc tui đầu óc nông cạn hay sao mà chẳng hiểu cái trọng tâm hay mục đích của bài bác viết là sao nữa , đọc mấy cái lý sự của bác thì tui chỉ biết lắc đầu mà không biết cách nào để nói lại luôn . Bác hay thật đấy
    Còn về vụ Nokia thì nghe nói bả để máy vô nước mà ko phơi kĩ , chập mạch nên cháy . Pin di động mấy cái chấu tiếp xúc ở sát bên nhau , xíu nước là đoản mạch ngay . Lúc đó ko nổ thì mới lạ.
    Khè khè , chủ tịch và phó chủ tịch UBND quê tui vừa mới bị cách chức . Chết chưa con , chỉ vì tụi mày mà cái huyện tao ko ngóc đầu lên nổi.
    ---------------------------------------------------------------------------------
    Ở KTX 1 ngày tui đc đọc 4 tờ báo free . Cảm ơn ban quản lý lắm lắm

10. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Một gợi ý cho KuJa là tui đang viết tiếng Việt. Gợi ý thứ hai sẽ bị trừ thêm 15 điểm ^_^.
    Tui luôn thấy thích thú khi có người chửi bới trong cơn giận dữ khi đọc bài của mình.. chả hiểu nữa.. vì thường là tui cũng sẽ hơn được thêm một người ^_^. Đa số họ thường bắn ra những câu khá là .. phức tạp, và .. mang tính cách mạng trong cách diễn ý :
    "Bây giờ nếu như cái thằng ấy nó ko giàu thì bài học của nó là những thứ vớ vẩn , nhưng thực tế cho thấy COKE là hãng lớn nhất thế giới "
    Dùng những từ khá nho nhã :
    "Cái thằng ko có óc đó chính là HNHAN đấy"
    Và dùng những cách so sánh rất có duyên và đáng yêu :
    " đi đâu hỏi COKE thì người ta cũng bít đó là nước giải khát ngon tuyệt , còn hỏi HNHAN thì chẳng ai bít gì cả "
    Tui khoái cô em này quá ^_^
    Dylanesque.