1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tấn xã Con Mèo Ú ! Báo địa phương !

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 09/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Nói chung đây là 1 vấn đề mâu thuẫn. Giới hạn tốc độ cũng để tránh những tai nạn GT thảm khốc xảy ra. Hiện nay số người chết vì tai nạn GT ở VN mình là rất lớn. Tuy nhiên nếu chạy đúng quy định thì lại chậm trễ thời gian, ảnh hưởng tới tình trạng làm ăn ---> kinh tế. Thật ra ngay cả như ở Mỹ, ngoài freeway họ cũng vượt tốc độ ào ào. Có điều freeway của họ được thiết kế để chạy tốc độ cao.
    Giải quyết bài toán này khó lắm đây!
    Phong tiêu tiêu hề, Dịch thủy hàn,
    Tráng sĩ nhất khứ hề, bất phục hoàn.
  2. yuky

yuky Thành viên mới

hehe..bé Mèo mập nhà mình cũng đang lonely đây lày ....nếu anh chịu thì tới lun đi ...em gả bé mèo cho ....nói j` thì nói bé Mèo nhà mình cũng " sinh " lém .........chịu ko hử Mèo ???
    Take everything from the inside and throw it all away
    Cuz i swear for the last time i won't trust myself with you
  3. yuky

yuky Thành viên mới

hehe..bé Mèo mập nhà mình cũng đang lonely đây lày ....nếu anh chịu thì tới lun đi ...em gả bé mèo cho ....nói j` thì nói bé Mèo nhà mình cũng " sinh " lém .........chịu ko hử Mèo ???
    Take everything from the inside and throw it all away
    Cuz i swear for the last time i won't trust myself with you
  4. l2i9e0m4

l2i9e0m4 Thành viên mới

Trước hết là thay mặt (bằng cách dùng avatar) cho những ai hông có mặt, cảm ơn cô bé babicinamon.... (hông hiểu nghĩa cái nick nì, níu em chịu khó bỏ "500 đồng giải thích" thì anh đội ơn em nhìu lém).... đã giành nhiều thời gian.. rảnh rổi để đưa thông tin đến vùng xa, vùng "ảo" nì hen !! ^_^
    Sau nữa là xin yêu cầu cô bé babicinamon đừng ỉ lại là "chùm tô-bự(big)" (means topic, hehe, so-gi chính tả, ) và cậu hnhan không nên gây chiến trong nì nữa àh, dzì cổ nhân có câu "trâu bò húc nhau thì ruồi muỗi chít" , cho nên níu cô cậu có thương cho chúng tớ thì đừng "húc" nhau, í quên, chiến nhau nữa hen.... ^_^ còn mà cô cậu hông có nghe áh.... thì xem chừng xem, coi chừng Cupid nó "bắn bỏ" áh !!! ^_^
    Ơh ơh.... còn bé yuki ới ời, em tên Mai áh ? Níu mà có tên Mai thật thì...... chậc, trẻ thế người ta cũng kêu là "em Mai", không ai kiu "Bà Mai" đâu áh....
    ^_^
    Cupid ! Shoot me plz !!
  5. l2i9e0m4

l2i9e0m4 Thành viên mới

Trước hết là thay mặt (bằng cách dùng avatar) cho những ai hông có mặt, cảm ơn cô bé babicinamon.... (hông hiểu nghĩa cái nick nì, níu em chịu khó bỏ "500 đồng giải thích" thì anh đội ơn em nhìu lém).... đã giành nhiều thời gian.. rảnh rổi để đưa thông tin đến vùng xa, vùng "ảo" nì hen !! ^_^
    Sau nữa là xin yêu cầu cô bé babicinamon đừng ỉ lại là "chùm tô-bự(big)" (means topic, hehe, so-gi chính tả, ) và cậu hnhan không nên gây chiến trong nì nữa àh, dzì cổ nhân có câu "trâu bò húc nhau thì ruồi muỗi chít" , cho nên níu cô cậu có thương cho chúng tớ thì đừng "húc" nhau, í quên, chiến nhau nữa hen.... ^_^ còn mà cô cậu hông có nghe áh.... thì xem chừng xem, coi chừng Cupid nó "bắn bỏ" áh !!! ^_^
    Ơh ơh.... còn bé yuki ới ời, em tên Mai áh ? Níu mà có tên Mai thật thì...... chậc, trẻ thế người ta cũng kêu là "em Mai", không ai kiu "Bà Mai" đâu áh....
    ^_^
    Cupid ! Shoot me plz !!
  6. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Thế ra cái "khì khì" là của bác à . Thế mà em cứ nhớ mình chôm của chú nào bên KTQS . Hay là bác đổi sang "khẹt khẹt" đi , hì hì , đùa thôi .
    ---------------------------------------------------------------------------------
    Ủa sao không ai nói về chuyện thằng Khựa ném được người lên không gian 21 giờ sau mới rớt xuống à . Cái này thì chủ yếu là bọn nó muốn "khoe mẽ" , muốn khè anh em mình và mấy nước khác chứ có thằng trung tá ngồi trong con tàu đó hay ko thì cũng chả khác nhau gì mấy .
    Dù sao , điều đó cũng làm cho ta nhìn lại mình mà cảm thấy khiếp sợ trước chúng nó .

7. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Thế ra cái "khì khì" là của bác à . Thế mà em cứ nhớ mình chôm của chú nào bên KTQS . Hay là bác đổi sang "khẹt khẹt" đi , hì hì , đùa thôi .
    ---------------------------------------------------------------------------------
    Ủa sao không ai nói về chuyện thằng Khựa ném được người lên không gian 21 giờ sau mới rớt xuống à . Cái này thì chủ yếu là bọn nó muốn "khoe mẽ" , muốn khè anh em mình và mấy nước khác chứ có thằng trung tá ngồi trong con tàu đó hay ko thì cũng chả khác nhau gì mấy .
    Dù sao , điều đó cũng làm cho ta nhìn lại mình mà cảm thấy khiếp sợ trước chúng nó .

8. 29longa4

29longa4 Thành viên mới

Chac may cung nhu tau ngoi tung kinh cau troi khan phat chiec Than Chau y no tung phai khong KuJa, nuong luon thang Khua ngoi trong do''...
      I'M HALF THE MAN I USED TO BE
  9. 29longa4

29longa4 Thành viên mới

Chac may cung nhu tau ngoi tung kinh cau troi khan phat chiec Than Chau y no tung phai khong KuJa, nuong luon thang Khua ngoi trong do''...
      I'M HALF THE MAN I USED TO BE
  10. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Trùi , trước tiên là nói với anh gì gì đó ( sori , ai biểu nick dài wá ai mà nhớ cho nổi ) là hông có chi , MON nì tốt bụng từ hồi nào tới giờ rồi .Mà cái chuyện mà anh nói là em và HNHAN ko cãi nữa là hông có được >>>>ý kiến khác nhau mà ko cho cãi nhau thì thật là vô lý , mí lại cái nì là tranh luận trong hoà bình chứ hông phải là cãi lộn kiểu chợ búa >>>> anh đừng lo , mà cũng ko nên cấm , hehe.(ko có ai nghe đâu mà cấm , hí hí)
    Thui thì hôm nay tiếp tục những bài báo còn nợ lại củ những kì trước nha.THÊM MỘT TỰA TRUYỆN TRANH VN DÀI TẬP .
    Công ty Sĩ Kiến Hoàng vừa cho ra đời 1 bộ truyện tranh dài tập mang tên DZOM ( seo tui hông hỉu cái tựa nì có nghĩa gì hít ).Đây là ý tưởng của 1 nhóm bạn trẻ với giám đốc là Nguyễn Tiến Sĩ -sinh viên năm 4 trường ĐH Luật TP HCM.
    Truyện bắt đầu từ 1 chú trâu có tên CANCAN được chế tạo tại viện nghiên cứu DZOM.CANCAN mang trong mình toàn bộ dữ liệu của bộ não siêu việt của giáo sư viện trưởng viện nghiên cứu DZOM.CANCAN được cậu bé BOBO Quậy cứu thoát khi bị đưa đi tiêu huỷ vì bị nhầm lẫn là hàng kém chất lượng . Từ đó CANCAN trở thành bạn thân của BOBO và 1 nhóm bạn cùng khu phố (nghe sao mà giống DORAEMON thía ko bít ).Môi trường học tập , sinh hoạt , những va chạm kì thú trong cuộc sống của nhóm bạn BOBO và chú trâu CANCAN là những câu chuyện hấp dẫn bạn trẻ . ( cái truyện nì chắc ăn theo SEAGAMES)
    "Chúng tôi chủ trương làm 1 bộ truyện tranh VN hiện đại.Những ý tưởng xây dựng bộ truyện nì xuất phát từ các vấn đề thời sự liên wa đến thiếu nhi trong cuộc sống hàng ngày (hình sự wá ), và như thế tôi tin mình sẽ ko bao giờ cạn ý tưởng ", Nguyễn Tiến Sĩ , giám đốc Sĩ Kiến Hoàng DESIGN và là tác giả bộ truyện cho biết . Hiện DZOM đã ra được hai tập (đến ngày 21-10 sẽ ra tiếp tập 3 ).HIện Sĩ Kiến HOàng đang liên kết với NXB văn hóa dân tộc để xb bộ truyện này , phát hành hai tuần/kì vào ngày thứ ba.
    Và MON đã rất có lỗi khi ko thông báo sớm cho các bạn biết tin nì , là vào ngày 16-10 tại nhà hát Bến Thành thì diễn ra chương trình đặc biệt chưa từng có ở VN " Múa hip-hop tanz Pháp _ Đức " Múa hip hop là 1 loại hình nghệ thuật rất đặc biệt , mà kì này lại có cả vua hip hop tới VN nữa , hic , mong là đừng ai trách MON , Xin lỗi wuý độc giả của thông tấn xã nhìu nhìu.
    Một con Vịt , xoè ra hai cái cánh
    Nó kêu rằng , cáp cáp cáp , cạp cạp cạp
    Gặp Vịt cái nó bì bà đòi kiss
    Kiss xong rồi nó vỗ cánh goodbye
    ^__^, hehe