1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông Tấn Xã LDC-Quán Trọ-Quà Tặng Cuộc Sống....

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi honmavuive, 22/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

Cho Ngày Hôm Nay
    Có hai ngày trong tuần chúng ta không nên lo lắng.
    Một ngày là ngày hôm qua,với những sai lầm,những âu lo,những tội lỗi,nhưng thiếu sót ngớ ngẩn,sự nhức nhối và những nỗi ddaaolooxiNgày hôm qua đã đi qua.Mọi tiền bạc trên đời này cũng không thể đem ngày hôm qua quay trở lại.Chúng ta không thể nào huỷ bỏ một hành động mà chúng ta đã làm cũng như khong thể nào xoá đi một ngôn từ mà chúng ta đã thốt ra.Ngày hôm qua đã đi xa rồi!
    Còn một ngày nữa mà chúng ta không nên lo lắng,đó là ngày mai với những kẻ thù quá quắt,gánh nặng cuộc sống,những hứa hẹn tràn trề hy vọng và việc thực hiền thì tồi tệ.Mặt trời của ngày mai sẽ mọc lên hoạc là chói lọi hoặc là khuất sau một đám mây.Nhưng dù gì thì nó vẫn sẽ mọc lên.Và ngày trước khi nó mọc lên,vào ngày mai của chúng ta chẳng có mối đe doạ nào,bởi lẽ nó vẫn chưa được sinh ra mà.
    Vì vậy chỉ còn một ngày duy nhất-ngày hôm nay.Bất cứ ai cũng đều phải đấu tranh để sống dù chỉ một ngày.Thật ra chẳng phải những gì trải qua ngày hôm nay khiến người ta phát rồ-mà đó chính là sự hối tiếc về những gì đã xảy ra ngày hôm qua và những lo sợ về những gì ngày mai có thể đem đến...
    --------------------
    Vậy thì,bạn lo lắng về gì nào?Khi bạn bảo với tôi,bạn lo sợ và thấy mệt mỏi..Tôi như quán tính khuyên nhủ bạn tươi tỉnh lên(mặc dù tôi cũng mơ hồ lắm về những vấn đề của bạn..)
    Thế bạn nhé,vui lên đi,bạn còn quá trẻ mà..Một người chị đã dạy tôi rằng..Cứ sống rồi kưng sẽ thấy,chấp nhận mọi thứ sẽ khiến mình cảm thấy cân bằng và ko bị hụt hẫng...Một người anh cũng đã dạy tôi rằng...Còn quá nhiều thứ để phải học..hơn là ngồi đó và than thở....
    Chẳng biết bạn có thể đọc được bài viết này ko...Dù sao cũng chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề và...Life''s Good.
  2. honmavuive

Cuối tuần...không bàn về những chuyện bất toại ý...ko muốn nói về những mệt mỏi hay than vắn thở dài...tự cho phép mình hát nho nhỏ một khúc nhạc vui,đọc một truyện cười...hay coi một bộ phim hài nhẹ nhàng...Sao lại không nhỉ,weekend mà...Relax để thấy thư thái,chuẩn bị một tuần mới hứng thú hơn...Và vì cũng biết đâu...tuần sau lại ko có được cảm giác vui vẻ này...
    Nice weekend to all
    Hôm nay nghe bài hát này nha...Ko sôi động nhưng nhẹ nhàng,và cũng ý nghĩa..Hy vọng mỗi người có thể chọn cho mình một niềm vui...và mỗi ngày trôi qua cũng đã là một niềm hy vọng mới..Cho một người anh đang mệt mỏi vì công việc,cho người chị đang tất bật lo toan,cho một người bạn nản gánh gia đình,cho một cô em luôn cảm thấy lạc lõng...
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Chọn những bông hoa và những nụ cười
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
    Để mắt em cười tựa lá bay
    Mỗi ngày tôi chọn đường mình đi
    Đường đến anh em đường đến bạn bè
    Tôi đợi em về bàn chân quen quá
    Thảm lá me vàng lại bước qua
    Và như thế tôi sống vui từng ngày
    Và như thế tôi đến trong cuộc đời
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    Cùng với anh em tìm đến mọi người
    Tôi chọn nơi này cùng nhau ca hát
    Để thấy tiếng cười rộn rã bay
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    Tôi chọn nắng đầy, chọn cơn mưa tới
    Để lúa reo mừng tựa vẫy tay
    Và như thế tôi sống vui từng ngày
    Và như thế tôi đến trong cuộc đời
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi
    Mỗi ngày tôi chọn ngồi thật yên
    Nhìn rõ quê hương, ngồi nghĩ lại mình
    Tôi chợt biết rằng vì sao tôi sống
    Vì đất nước cần một trái tim !
    http://nhacso.net/Music/Song/Nhac%2DTrinh/2006/04/05F60D01/
  3. honmavuive

hôm nay bà chủ quán bị đau...đóng cửa ngồi ún gựu..
  4. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Cốc...cốc..cốc..
    Bà chủ quán trọ vui lòng mở cửa cho kẻ lang thang này vào với nào !
    Gớm! cái mùa đông gì mà lạnh thế không biết, tôi lang thang khắp xứ giờ mỏi chân rồi, quay về đây xin bà chủ một góc nhỏ, tôi sẽ ở trọ lại nơi này, tiền trọ thì kẻ lang thang này không có, vì vậy sẽ giúp bà chủ một tay để phục vụ các thượng đế, hy vọng bà chủ cho nương náu qua mùa đông này
    tôi tự rót rượu nhé !
    Ly này cho bà chủ
    Còn đây là của kẻ lang thang
    Nào giờ bà chủ cần gì tôi sẽ làm đó, thống nhất vậy nhé
  5. difomus

difomus Thành viên quen thuộc

Nếu thì
    Nếu bầu trời có vẻ như bao phủ đầy mây xám mà bạn lại đi ra ngoài khi trời mưa? Nếu bạn đang mong nhìn thấy một chiếc cầu vồng rạng rỡ nhưng màu sắc của nó lại mang đến cho bạn nỗi buồn? Nếu quả đất vẫn tiếp tục quay mà bạn phải đi đến kết thúc? Nếu bạn đang tìm kiếm ánh sáng mặt trời mà tất cả những gì bạn nhìn thấy là bóng đêm tối mịt? Nếu tất cả xung quanh bạn là những niềm vui mà riêng với bạn chỉ là nỗi buồn? Nếu bạn đang quá sức mệt mỏi mà cuộc sống lại tiếp tục quật ngã bạn? Nếu bạn khóc?
    Thì bạn hãy nghĩ những giọt nước mắt của bạn rơi xuống đất đã làm nên điều kỳ diệu: vẻ đẹp của những bông hoa như sự dịu dàng trên tay bạn. Thì bạn hãy cảm nhận không khí xung quanh bạn đang sực nức mùi cỏ mới cắt. Thì bạn hãy cười đùa với những đứa trẻ và nhận lấy sự ngây thơ từ chúng khi chúng cười đùa. Thì hãy tưởng tượng mình đang bay cùng một cô **** xinh xinh trong một khu rừng đầy màu sắc. Thì bạn hãy lắng nghe tiếng thì thầm của đại dương và bạn để làn da của mình được mơn man bởi làn gió ấm áp của mùa hạ. Thì bạn hãy nếm một viên kẹo và cảm nhận vị ngọt ngào của những kỷ niệm thời thơ ấu đang dịu ngọt trên đầu lưỡi bạn. Thì bạn hãy lắng nghe giai điệu trong trẻo của những chú chim hót đón chào một ngày mới. Thì bạn hãy nhớ những nỗi dịu dàng quá đỗi mà bạn nhận được từ nụ hôn êm đềm của mẹ khi ôm chặt bạn vào lòng và thủ thỉ những lời yêu thương vô bờ.
    Hãy cố gắng tìm kiếm những điều tốt đẹp trong cuộc sống. Hãy trông lên những đám mây ngũ sắc trên đầu chứ đừng nhìn đất đen dưới vệ đường. Cuộc sống không ban ơn cho ta mà chính ta sẽ ban tặng cho cuộc sống những món quà từ những hành động và suy nghĩ tích cực của mình. Hãy bắt đầu ngày hôm nay từ ngay giây phút này. Bởi vì cuộc sống đã là một niềm vui, một món quà vĩ đại nhất mà tạo hóa ban tặng cho bạn. Xin chúc những điều tốt đẹp đó đến với cuộc sống của bạn !

1 ngày như mọi ngày, có chút lắng lòng, chẳng hiểu là lắng vì cái gì và vì cái gì mà khiến vừa vui vừa buồn thế này
  6. giamdocdaudat

giamdocdaudat Thành viên mới

Quà tặng cuộc sống đây nè
    http://www7.ttvnol.com/forum/cao_bac_kan/821001/trang-1.ttvn
  7. honmavuive

Sửa sang quán chào khách quý nhá..Quét nhà này,lau bàn ghế này...gì gì nữa nhỉ...kính có vẻ bẩn...lau lau...chùi chùi....Mệt phết...
    Sáng mai đi chợ mua ít hoa tươi cho nó sáng sủa nhỉ
    Trông có vẻ được rồi đây
    Lại mở cửa nhá...hôm nay overnite nhờ...khát quá...đi tìm cốc nước mát nào
  8. cuoi_online

cuoi_online Thành viên mới

Có một người bạn nhờ tôi gửi loài hoa này đến cho quathongk kèm theo một lời nhắn
    sau đây là nội dung
    "Hoa cho người yêu hoa....người cho tất cả mọi người. đi sống và tìm hạnh phúc cho mình nhé "
    hoàn thành nhiệm vụ
    Được cuoi_online sửa chữa / chuyển vào 20:29 ngày 27/11/2006
  9. honmavuive

Difomus,thấy ông bảo nhớ SG,tặng ông cái hình này,cưỡi ngựa xem hoa nhưng hy vọng làm vơi bớt nỗi nhớ Dalat của ông nhá,còn mấy cái nữa em sẽ post tiếp sau..(em cũng nhớ Dalat)
    Cái này là một bữa sáng hiếm hoi em dậy sớm,đi xin phép cho cô bạn thân đi biển với bạn trai nhân tiện đi vòng vòng,sáng đó Dalat đẹp lắm đấy ông,nắng hanh hanh,tí gió tí mây.Ngang qua bờ hồ thì em chụp cái này
    Mấy cái kia để đâu mất rồi,em tìm được lại post lên cho ông xem hĩ
  10. difomus

difomus Thành viên quen thuộc

cái nầy đúng là wà tặng có dzá trị nhở hề hề, thanh kìu pà chủ nhà nhớ, dzờ thì tui phải cố mà lết qua 15/12 là êm đềm , sau đó thì ........ hé hé, có chết cũng phải mò lên Dalat 1 nhát
    tặng lại bà chủ 1 bông wê hường nì