1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông Tấn Xã LDC-Quán Trọ-Quà Tặng Cuộc Sống....

Chủ đề trong 'Lâm Đồng' bởi honmavuive, 22/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Dandelion
    Dành cho những ai có tâm hồn rộng mở
    Tôi đã bắt gặp loài hoa này trong những lần lang thang trên các sườn đồi cao nơi quê nội
    tôi thích cái màu vàng trong trong của nó, và tôi bắt đầu quan sát ... khi một bông hoa bồ công anh già đi thì nó sẽ thế này
    thế này
    tiếp theo là thế này
    cho đến khi cánh cuối cùng bay đi
    Và tôi đã học lấy được một bài học đơn giản trong cuộc sống:
    Chúng ta cũng như những bông hoa bay đi khắp đi tìm sự sống cho mình ...hoa bay đến dâu gặp bất kì sự sống nào cũng có thể đáp xuống và phát triển ... Chúng ta có thể làm như vậy không
    Cuộc sống của một bông hoa rất ngắn ngủi, nhưng nó luôn đem đến cho đời những niềm vui dù lớn hay nhỏ .. Chúng ta có thể sống như vậy không
    Thiên nhiên vốn khắc nghiệt, nắng đó rồi mưa đó, bạn có thấy không những cánh hoa vẫn luôn bay trên bầu trời một cách tự hào và kiêu hãnh ... Bạn cũng thế nhé
    tặng cho bạn này __> ^*^
    Được vodanh_langthang sửa chữa / chuyển vào 20:22 ngày 01/12/2006
    Được vodanh_langthang sửa chữa / chuyển vào 20:25 ngày 01/12/2006
  2. honmavuive

honmavuive Thành viên mới

Cuối cũng cũng gặp được khách quý,vodanh nhỉ..Em vẫn đang chờ đấy nhé
    Bây giờ đã qua nửa đêm,weekend rồi.Với nhiều người,weekend là một kì nghỉ,thời gian mà họ có thể relax sau một tuần làm việc.Cũng có thể với nhiều người,nó đơn thuần cũng chỉ là một ngày dài,ko nghỉ ngơi,công việc vẫn bộn bề.Và biết đâu,với hơn một người,nó là một ngày bình thường như mọi ngày,đan xen giữa bận rộn và thư thái.
    Hôm nay bỗng dưng tâm trạng ko vui vẻ lắm,thấy nặng lòng thế nào,định chọn một bài nhạc vui vui chúc mọi người nice weekend,cuối cùng lại chọn bài này.Dù sao cũng nhẹ nhàng,hy vọng cuối tuần mọi người sẽ thấy ấm áp và thoải mái.
    Bài tình cho giai nhân nhé
    Con trăng rất già mà còn hào hoa
    Con sông rất già mà tuôn lượt là
    Còn ta riêng ta còn em riêng em
    Em rất buồn mà tình cứ ươm
    Thân ta đã mòn mà lòng vẫn son
    Con trăng rất tròn dù tình héo hon
    Thương vẫn trọn chẳng oán không hờn
    Em ơi mỗi chiều cuộc đời mỗi xiêu
    Nhưng em mỹ miều lòng ta cứ yêu
    Này ta dệt chiếu chờ em yêu kiều
    Này ta dệt gấm mời em sang nằm
    Ta gieo mầm tình sâu nghĩa thâm
    Ơi em xa gần đời thay lắm lần
    Tình thay gió lộng
    Ơi em vất vả nở đời quỳnh hoa
    Ơi em rất lạ hiểu được lòng ta
    Con trăng rất già mà còn hào hoa
    Con sông rất già mà tuôn lượt là
    Còn ta riêng ta còn em riêng em
    Em rất mềm dậy nghìn sóng lên
    Em trông rất hiền lòng sao chóng quên
    Con trăng tiếc em ngày rằm réo tên
    Trăng đã hẹn ngàn kiếp cũng đền
    Chân em rất dài thị thành ngất ngây
    Vai em rất đầy ngủ vùi tóc mây
    À ơi ngọt tiếng gọi xuân trăm miền
    À ơi đời úa cần em sang mùa
    Ai lên đường thả tình bốn phương
    Ơi ai vô thường lòng ai khó lường
    Lòng ai trễ muộn
    Ơi em mát rượi đẹp màu lụa tươi
    Mong em nói cười nhẹ nhàng thảnh thơi
    http://nhacso.net/Music/Song/Tru-Tinh/2006/10/05F61C77/
  3. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Tặng cưng nè
    http://music.bennhac.com/NhacPham/OT/6063/Bup-Be-Bang-Bong/review/upcoming-services.html
  4. tulip77

tulip77 Thành viên rất tích cực

Thế giới của búp bê
    http://music.bennhac.com/NhacPham/OT/1663/Bup-Be-Khong-Tinh-Yeu/review/upcoming-services.html
  5. maithydl

maithydl Thành viên mới

Cho một mùa noel ấm áp!
    Dang rộng vòng tay sưởI ấm các em nhé!
    http://blog.360.yahoo.com/blog-x3ElxZQidq8r8S6Wwhis3jYVbE4-?cq=1&p=48
    Được maithydl sửa chữa / chuyển vào 15:47 ngày 04/12/2006
    Được maithydl sửa chữa / chuyển vào 15:57 ngày 04/12/2006
    Được maithydl sửa chữa / chuyển vào 15:58 ngày 04/12/2006
  6. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

tặng cho người có tâm hồn trong sáng
    Giáng sinh gần kề, vodanh_langthang xin mạn phép làm nhịp cầu nối để chuyển lời nhắn của các bạn đến những người thân thiết thông qua những tấm thiệp dễ thương mà vodanh@ nhặt được trong quá trình lướt web
    HOT
    Sẽ có 5 tấm bưu thiếp do bà chủ quán trọ LDC trao tặng tới 5 người bạn đầu tiên đăng ký''''
    và ....... 5 tấm bưu thiếp tiếp theo sẽ do vodanh_langthang gửi tặng các bạn từ đất nước Malaysia nếu các bạn pm sớm cho vodanh từ bây giờ đến cuối tuần (nhớ cho tên và địa chỉ cụ thể ,kèm theo lời nhắn nha ) nếu ngại có thể pm riêng cho vodanh , nick yahoo vodanh_langthang@yahoo.com
    Chúc các bạn luôn vui
    Được vodanh_langthang sửa chữa / chuyển vào 21:06 ngày 05/12/2006
  7. honmavuive

Hì,đây...đây..bà chủ đây...gớm ông chủ chợ này làm ăn sang cả quán trọ nhà này nhé..có dư miếng đất nào vài bữa tôi mở cái nhà nghỉ con con bên nớ hỡ
    Quay về việc chính,hồn đang có 5 tấm thiệp merry chrismast cực kì dễ thương nhá...dành tặng cho những người thương yêu..Hồn sẽ trao tận tay những người bạn yêu cầu,với những lời cầu chúc ngọt ngào và ấm áp nhất trong ngày Giáng Sinh nhé...Liên lạc với honma càng sớm càng tốt nhá,cụ thể tên,địa chỉ và lời nhắn nha...PM ở TTVN hoặc YM(em onl rất thường xuyên): xinchuakiucon
    Hoa cho bạn và những lời yêu thương....
    Giáng Sinh an lành
  8. cuoi_online

cuoi_online Thành viên mới

( Viết cho người yêu đã xa và em hi vong mình sẽ có câu trả lời)
    Vì sao em yêu anh ? em vẫn ko trả lời đươc...!
    em bật cười khi nghe giai điệu bài hát này . chúng ta vẫn thường hỏi nhau như thế cho dù mình đã chia tay nhau hơn 3 năm rồi phài không anh ?
    yêu và ghét, hợp rồi tan .... cái khoảnh khắc ấy sao mà mong manh dễ vỡ wa''. Và chúng ta đã chạm vào nó. Vô tình. .....Vỡ tan...!
    Những mảnh vụn tình yêu nhẹ nhàng khắc sâu làm trái tim em chảy máu ! .... Đau nhói ....! Thời gian không thể làm những vết thương ấy lành hay chính bản thân em không muốn nó lành anh nhỉ??? em cũng không rõ nữa...
    Bơ vơ...! em vội tìm những cảm giác lấp đầy những khoảng trống mang tên anh. Rồi chợt bật cười khi thấy mình wá tham lam : làm sao có thể lấp đầy một trái tim chi toan hình bóng cua anh nhi ???
    Vội vã ..... đôi khi la chậm rãi, em vẫn bước đi trên con đường mang tên cuộc sống..... Mệt mõi em dừng chân, cố tìm cho mình cảm giác lần đầu yêu. Nhưng sao xa lạ wa'' những ngã rẽ ấy không dành cho em hay em không thể dừng yêu anh ?
    Trời đà lạt vẫn thế! cái lạnh dịu dàng nhưng có lúc cũng đến tê người. và em vẫn thế !ước ao có 1 vòng tay ấm áp che chở nhưng giờ đây vòng tay ấy không còn là của riêng em.
    thời gian vẫn trôi như em vẫn sống ....... thời gian vô tình hay em vẫn wá yêu .......
    "Vì sao em yêu anh ?...... em vẫn không trả lời đươc......"
  9. honmavuive

Vodanh ơi,em và anh cùng đắt khách hén...Bạn nào muốn gửi lời thương yêu cho người thân,contact em nhá(giao hàng tận SG,địa chỉ rõ ràng giúp em)...Có thể gửi kèm lời nhắn,em sẽ cố hết sức làm cho nó nice
    Ngoài đường phố đã bắt đầu nhộn nhịp trang hoàng,hôm nay vào lớp mọi người đã bắt đầu hát bài hát mừng giáng sinh rồi...Giáng sinh an lành cho mọi người
  10. tenquadep

tenquadep Thành viên rất tích cực

To Voanh@: Anh đăng ký 1 tấm thiệp gửi Honma với nội dung như sau: "Thiệp của tớ đẹp hơn nhá!!!"
    To Honma@: Anh đăng ký 1 tấm thiệp gửi Vodanh@ với nội dung như sau: "Đây mới đáng gọi là thiệp này!!!"