1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin dành cho người có ý định đến Hải Phòng du lịch, công tác.

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi hoagaothang3, 15/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tớ úp lên giúp bạn chủ nhé.
    Lần sau bạn chỉ việc vào Mục các chủ đề bạn đã gửi của nick của bạn là sẽ có chủ đề này chứ đừng vội nghi oan tớ xoá chủ đề của bạn rồi lại trách tớ nha
  2. lovetivi2005

lovetivi2005 Thành viên mới

Hêh, lâu lắm vào topic bác Hoa gạo, bạn saturn rất tiếc là đã ko thực hiện được chuyến đi Cát Bà. Tuy nhiên thông tin này rất hữu ích. Em úp lên cho mọi người tham khảo.
  3. hoagaothang3

hoagaothang3 Thành viên mới

Vừa rồi có một bạn kêu ầm lên rằng về HP, ăn hải sản ở ĐS bị chém ác quá. Nghe mà phát ngại.
    Hỏi ra được biết bạn đã bỏ qua một nguyên tắc cơ bản : HỎI GIÁ TRƯỚC KHI ĂN.
    Thực ra ăn uống ở ĐS thường theo trình tự sau: Ra bể thả hải sản sống, hỏi giá, mặc cả, lựa chọn rồi yêu cầu chế biến theo sở thích (kèm theo tư vấn của người bán). Cẩn thận thì hỏi giá đồ uống nữa cho chắc để yên tâm ăn ngon miệng
    Với những người đến ĐS 1 ngày, chỉ ăn bữa trưa thì có thể ăn trong các nhà hàng ở khu 1
    Buổi chiều, ăn ở bờ biển khu vực Bến Thốc. Ngồi ăn, ngắm biển, hóng gió...
    Gợi ý này chống chỉ định với các thành phần địa chủ lắm thóc!
  4. LGchocola

LGchocola Thành viên mới

Chi Hoagao ơi, ở HP ngoài Đồ Sơn & Cát Bà thì còn có thể lang thang ở đâu được nữa ạ? Em nghe nói còn có bãi biển Vinh Quang hay gì gì đó, và còn có một làng gốm đâu bên Tiên Lãng phải không chị?
  5. mi5s98

mi5s98 Thành viên mới

Muốn đi Đồ Sơn thì nên thuê phòng ở TP hay ở Đồ Sơn anh chị nhỉ :D Chỗ nào tiết kiệm chi phí một chút í :"> có ai biết giá cả không chỉ em với :x
  6. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo tớ mùa này đang hot thuê phòng ở ĐS sẽ rất đắt.
    Vì vậy để tiết kiệm chi phí bạn lên thuê trong TP ...tiện đc cả việc bạn sẽ thưởng thức đêm trên TP Cảng và nhịp sống đêm ở HP ra sao
    còn nếu là đôi tình nhân lãng mạn thì cũng đàng phải ...tình phí tí thuê ở ĐS mà ngắm bình minh trên biển hay đi dạo trên biển Đêm
    hé hé
  7. bibiluu

bibiluu Thành viên mới

Nhờ các bạn dịch giúp mình địa chỉ này nhé:
    "cong ty Sao Vang ,duong 10 nga ba An Trang, xa Truong Son huyen An Lao, thanh pho Hai Phong "
    Đây là địa chỉ cty Sao Vàng, xã Trường Sơn, huyện An Lão còn tên Ngã 3 vì viết ko dấu nên mình ko biết là gì?
    Chiều nay mình phải xuống cty này đón 1 người bạn, mình nên đi xe khách HN-HP nào? Đến bến xe hay địa chỉ nào vào đó gần nhất?
    Cám ơn các bạn nhiều lắm
  8. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Đây là địa chỉ của 1 công ty giày da nằm ở ngoại thành Hải Phòng.
    Bạn có thể đi như sau : Bạn qua bến xe Gia Lâm đi xe bus Hải Âu, nói là đến bến xe Niệm Nghĩa thì xuống.
    Xuống bến xe rồi bạn hỏi xe bus đi sang An Lão, lên xe bus bạn nói với phụ xe là cho xuống chỗ nào gần giày da Sao Vàng nhất, thế là OK rồi !
    Đừng đi xe ôm nhé, mắc tiền lắm
    Chúc thượng lộ bình an
  9. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

À tên ngã 3 là An Tràng nhé
  10. bibiluu

bibiluu Thành viên mới

Cám ơn bạn nhé
    Hix. Nghe chừng gian nan cái khoản hỏi xe bus quá nhỉ? Từ bx Niệm Nghĩa đến cty tầm bao nhiêu km hả bạn(đề phòng có phải đi taxi or xe ôm)?