1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin du lịch Nha Trang - Khánh Hoà (P.2)

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi venus_pisces, 13/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhpana

binhpana Thành viên mới

Chỉ biết nói mỗi câu: Cảm ơn các bạn NTC rất nhiều *****
  2. xichlodem

xichlodem Thành viên rất tích cực

Đốt lửa xong gọi Bỉn mang xuống 1 con mực khô và 02 xị gụ đế
  3. aquarius_vn2003

aquarius_vn2003 Thành viên mới

Cảm ơn bạn Nút nhiều
  4. tranluuquyen

tranluuquyen Thành viên mới

Mình sắp đi Nha Trang cuối tuần này, cho mình hỏi về KS nhé. Cách đây vài năm mình có ở Nhà khách Hải quân, ko biết bây giờ nó còn họat động tốt ko? Mình cần 1 nơi rộng rộng, vắng vắng, thích có sân rộng rãi và đi về tự do, chất lượng phục vụ thì tầm tầm cũng được. Giá cả khoảng 200k trở xuống cho phòng 2 người. Ở trên Trần Phú hay đường nào gần gần biển khác cũng được.
    Mình còn muốn hỏi chỗ ăn nữa, ăn sáng, ăn trưa tối (cơm hoặc đặc sản Nha Trang, bún sứa, bún cá) và 1 quán nhậu . Tiêu chí ngon rẻ ko cần bổ lắm cũng được, hehe.
    Các bạn chỉ giùm nha, cảm ơn nhiều và xin hậu tạ bằng vốt 5*.
  5. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Với giá 200k trở xuống cho phòng thì bạn chọn nhà khách Hải Quân là tốt rồi đấy, ở đó có sân rộng, vắng thì chắc là ko vì nằm trên đường Trần Phú mà, hiện giờ nhà khách Hải Quân vẫn hoạt động bình thường. Bạn có thể book phòng ở đó. Với giá đó thì chỉ có ở các khách sạn Mini nằm ở các đường gần biển hoặc các hẻm trên đường biển, mà mini hotel thì phòng có thể rộng chứ thường thì ko có sân rộng.
    Bạn có thể tham khảo thêm về các thứ khác tại đây, trong đó có quán cơm, quán nhậu, quán ăn.... đã được tư vấn cho một số bạn khác. Click vào link này và chịu khó đọc 1 chút nhé :
    http://ttvnol.com/forum/NTC/581060.ttvn
    Chúc vui

được venus_pisces sửa chữa / chuyển vào 11:38 ngày 01/03/2009
  6. co_nang_ich_ky_712

co_nang_ich_ky_712 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi nếu đi du lịch bụi SG-NT tầm đầu tháng 7 trong 4 ngày thì tổng thiệt hại hết khoảng bao nhiêu ạ?
    Quên nữa nhóm em tầm 10-15 ng` ạ.
    Được co_nang_ich_ky_712 sửa chữa / chuyển vào 20:08 ngày 01/03/2009
  7. biendaikho

biendaikho Thành viên rất tích cực

Tình cho một người nghen!
    Di chuyển: Đi xe ghế nằm của Sinh Cafe: 150 K
    Tàu Blue Train: 350 K ( 8h tối mua một cái vé tiễn chạy thẳng vào ga, nói với nhân viên toa vội quá chưa kịp mua vé là có thể đi Nha Trang với giá 200K).
    Khách sạn: 120K/phòng/ ngày. Ở Nha Trang có một số nhà nghĩ 5 USD nằm trên đường Hùng Vương, khoản 75.000 đ/ người/ giường, nằm ở Khu Quân Trấn, đường Hùng Vương, k nhớ địa chỉ. Rất rẻ.
    Ăn uống: tuỳ theo nhu cầu năng lượng của mỗi người để có chế độ ăn uống đảm bảo cho sức khỏe. Với tớ thì chỉ cần cơm 15.000đ xuất, thêm một lít sữa tươi ( 15K) nữa là ổn.
    Dịch vụ: thượng vàng hạ cám: Citi tour tham quan Tháp Bà 15.000đ, Hòn Chồng 5.000 đồng, viện Hải Dương Học 20K ( hông nhớ rõ), Chùa Long Sơn, Nhà Thờ Núi miễn phí.
    Jetky: 250K/15'' , Dù bay 250K/ người, 2 người giá 400. Tắm biển miễn phí, không phải mua vé. Thuê xe máy ( xe số ) 75K/ ngày ...
    Hôm nào rãnh rỗi nói thêm.
  8. mrsdam

mrsdam Thành viên mới

Chị Nut ơi khoảng cuối tháng 3 này (26/3)vợ chồng em đi HM vào Nha Trang, em cần tìm khách sạn gần biển, giá tầm 250K trở xuống, chị giúp em được không ạ? và có phải đặt cọc book phòng ko? Không biết dịp này NT đã đông khách chưa ạ?
    Em có số điện thoại của chị rồi, có gì em alô cho chị được không ạ? Cảm ơn chị nhiều.
    Được mrsdam sửa chữa / chuyển vào 16:34 ngày 04/03/2009
    Được mrsdam sửa chữa / chuyển vào 16:55 ngày 04/03/2009
  9. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Nha Trang mùa này cũng bắt đầu đông khách rồi đấy em, Ok, em có thể điện thoại cho chị bất kì lúc nào .
  10. mrsdam

mrsdam Thành viên mới

Cảm ơn chị Nut nhé, em đang tập hợp thông tin để hôm nào alô hỏi chị đây .
    @biendaikho: bạn ơi cho mình hỏi khách sạn 120k/người/ngày mà bạn nói đến là khách sạn nào, ở đâu thế? Bạn cho mình 1 số khách sạn <250K được không? Đường Hùng Vương cách biển bao xa vậy? Cảm ơn bạn trước