1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin du lịch Nha Trang - Khánh Hoà (P.2)

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi venus_pisces, 13/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. casauquaivat

casauquaivat Thành viên mới

Cảm ơn bạn Venus nhé. Tớ đang lên chương trình cho công ty, nếu cần thông tin gì tớ lại nhờ bạn Venus giúp tiếp nhé
    Hiện tại, công viên giải trí Vinpearl áp dụng một mô hình hiện đại ?oThẻ trọn gói?, đây là mô hình đầu tiên tại Việt Nam. Với thẻ này, du khách sẽ được miễn phí 2 chiều qua lại Vinpearl với 2 loại phương tiện: cáp treo hoặc phà và tham gia thỏa thích các trò chơi tại Khu vui chơi giải trí trong nhà và ngoài trời với số lần không hạn chế và được thăm quan thuỷ cung và vui chơi miễn phí tại công viên nước Vinpearl.
    Giá thẻ trọn gói : 300K/thẻ/người
    [/quote]
  2. casauquaivat

Bạn Nút ơi, tớ lại nhờ bạn giúp đây. Tớ muốn thuê xe 24 chỗ trọn gói 4 ngày (thực ra cũng ko phải 4 ngày trọn vẹn đâu, ngày đầu từ chiều và ngày cuối đến trưa thôi), để đi loanh quanh thành phố, đưa đi ăn trưa tối, với đến mấy điểm du lịch như hòn Chồng, đi đến bến tàu Vinpearl, tới cảng Cầu Đá, khu tắm bùn khoáng Tháp Bà, tháp Bà Ponagar, chợ Đầm, rồi đưa đón sân bay. Bạn có biết giá thuê xe cho đi lại như thế bao nhiêu tiền ko? Hoặc hỏi giúp tớ với. Many thanks bạn Nút.
  3. casauquaivat

Bạn Nút ơi, tớ lại có câu hỏi cần bạn giúp đây. Bạn giúp tớ tìm hiểu xem giá vé tham quan các khu du lịch sau nhé:
    Dinh Bảo Đại
    Viện Hải Dương Học
    Tháp bà Ponagar
    Hòn Chồng
    Suối Hoa Lan - Đảo Khỉ
    Thanks bạn Nút nhiều nhé. Mà hôm nay, tớ là người hỏi nhiều nhất diễn đàn, bạn Nút thông cảm nhé. Tặng hoa bạn nè
  4. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ là còn tùy tình hình sức khỏe và chuyến đi thực tế của các bạn nữa ạh. Đôi lúc nắng nóng và chạy xe ngoài đường khiến bạn cảm thấy muốn về nghỉ ngơi.
    Ngày đầu tiên bạn có thể đi tham quan chùa Long Sơn thôi rồi về và ngày đi tắm bùn thì trước khi đi tắm bùn bạn có thể ghé tham quan Tháp Bà và Hòn Chồng, vì các điểm này gần nhau và cùng hướng đi với chỗ tắm bùn.
    Còn việc Hải Dương Học và Dinh Bảo Đại bạn có thể ghé tham quan trước khi qua Vinpearl hoặc sau khi từ Vinpearl về vì 2 điểm này nằm gần cáp treo qua Vinpearl.
    Nói chung là đi chơi tự do ko theo tour nên bạn cứ đi theo ý thích và giờ giấc mà bạn muốn 1 cách thoải mái cho chuyến đi du lịch. Nên mình chỉ cho bạn chút ý kiến để mang tính chất tham khảo thôi.
    Còn việc mua yến sào, tốt nhất thì nên ghé vào các cửa hàng của Cty Yến Sào Khánh Hòa để mua khoi lo bị lầm hàng giả hoặc kém chất lượng, tuy giá cả hơi cao. Còn nếu muốn mua bên ngoài thì phải có người quen dẫm đi mua dùm mới biết chỗ uy tín và chất lượng, vì giá ngoài thị trường có khi rẻ hơn giá công ty, nhưng hàng thì rất khó nói về chất lượng. Kể cả hải sản cũng vậy, kinh nghiệm thì cũng ko có gì cả đâu, mua ở chợ thì chịu khó trả giá và chọn hàng mới.
  5. venus_pisces

Xe 24 chỗ thì tớ cũng ko rõ nữa, vì hồi giờ chưa bao giờ thuê, chỉ thuê 7chỗ thôi, giá xe 7 chỗ hôm nọ tớ vừa thuê đi chơi về trong ngày là 500ngàn/ngày, xe 24 chỗ chắc tầm 1tr đến 1,2tr (ko chắc lắm )
    Giá vé vào cổng cho các nơi bạn hỏi (Dinh Bảo Đại, Viện Hải Dương Học, Tháp bà Ponagar, Hòn Chồng ) khoảng từ 5-10ngàn/người.
    Riêng tour trọn gói Hòn Thị - Suối Hoa Lan - Đảo Khỉ, giá vé 220k/pax , bao gồm : xe đón từ khách sạn tại thanh phố Nha Trang, tàu đưa đi tham quan 3 đảo, tour guide, ăn trưa tại nhà hàng trên đảo, nước suối (1chai/pax), bảo hiểm.
  6. casauquaivat

7. supham

supham Thành viên mới

Hi! Mình là một giáo viên ở tỉnh Bình Phước. Trường mình năm nay tổ chức đi Nha Trang chơi ngày 30 -31 -1/06 nhưng không đặt tour của các công ty du lịch trên này vì để tiết kiệm kinh phí (GV mà, lấy tiền đâu ra, hic hic). Ngày 30 tháng 05 này sẽ xuất phát đi, vo search thấy diễn đàn này mừng quá. Hi vọng có người giúp đỡ gíup trường mình những vấn đề này:
    1. Chỗ nghĩ nghơi: bắt đầu từ 11-12h trưa ngày 30/05 và kết thúc ngày 01/06. Giá rẽ thôi: 200k/01 ngày/02 người, chỉ yêu cầu phòng ở sạch-lịch sự, khách sạn hay nhà nghĩ hay mini hotell cũng ok. Đoàn mình đi 16 người.
    2. CHỗ ăn uống: ngon -rẽ: giá tầm 35k/01 suất, có chỗ ăn Buffet như ở Vũng Tàu thì quá hay.
    3. Nếu có thể liên lạc được 01 hướng dẫn viên cũng càng tốt, hướng dẫn viên sẽ lo zùm tụi mình, tụi mình sẽ chi tiền.
    4. Tổ chức 01 đêm lửa bên bờ biển, ăn nhậu-chủ yếu hải sản nướng...
    Gíup mình với, chứ k thì đi hơi cực vì đi nhiều người mà chạy vòng vòng tìm chỗ ăn, chỗ nghỉ cũng mệt quá.

được venus_pisces sửa chữa / chuyển vào 10:18 ngày 27/05/2009
  8. supham

supham Thành viên mới

AKERA! 30s Venus đã trả lời! Venus quả thật là nhiệt tình, chuyến đi này trăm sự nhờ Venus. Con người Nha Trang quả thật là mến khách. Sau chuyến đi này mình sẽ tuyên truyền cho các trường học trong toàn huyện mới được. Thank!
  9. venus_pisces

1, Khách sạn khu vực đường Hoàng Hoa Thám, Nguễn Thiện Thuật, Hùng Vương... mất 5phút đi bộ ra biển, mini hotel cũng tầm giá 200k thôi.
    2, Nha Trang ko có quán ăn trưa buffet, các quán cơm như Hiền Nhi, Anh Dũng đường Yersin, hay Bình Minh đường Hoàng Văn Thụ giá cả cũng phải chăng, gọi món ăn chung cho đoàn thì tính ra chi phí cũng khoảng 35-40k/người thôi.
    3, Mình nghĩ với 2ngày thì bạn ko cần hướng dẫn, vì các điểm tham quan trong thành phố cũng gần nhau và rất dễ tìm.
    4, Tổ chức tiệc buffet hải sản nướng chi phí hơi cao, vì vậy mình nghĩ đoàn nên ăn tối xong sau đó ghé Sailing Club bả gần biển nghe nhạc và nhảy nhót cũng rất vui.
  10. shortlong

shortlong Thành viên mới

Hiện tại phí tham quan vịnh Nha trang và các nơi : tháp Bà Ponaga, Hải Dương Học,...đang miễn phí từ đầu tháng 6 đến 12/06 ( chương trình Festival biển), các bạn có thể vui chơi tùy thích,..tham quan trong nội thành phố NT ,..tiện nhất là Taxi, có Mai Linh, Apollo, Thiên An,..tránh các xe dù.

được venus_pisces sửa chữa / chuyển vào 19:47 ngày 27/05/2009