1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin du lịch Nha Trang - Khánh Hoà

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi zesman, 30/09/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. parkstraat

parkstraat Thành viên mới

Thanks Nút nhé, vote cho Nút 5 sao. Tớ book ở Duy Khánh rồi, 180K/night.
  2. viviah

viviah Thành viên mới

Hichic, sau tháng 9 là mùa mưa ở Nha Trang ah? Mình cưới vào cuối tháng 11 và cũng muốn đi HM ở NT. Cho mình hỏi Nút với, thế tầm đấy đi NT có tận hưởng được hết vẻ đẹp và sự thú vị của NT ko? Nếu mà mưa hoài thì chán lắm
  3. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

@ viviah : mùa mưa ở Nhatrang rơi vào tầm tháng 10, tháng 11, m2 mưa thì không giống bất cứ nơi đâu, người dân thường gọi là mưa dầm, tức là mưa lai rai, mưa hoài khó dứt, hic hic hic.... thánh phố biển mà khômg tắm biển được vì trời mưa thì còn gì là thú vị nữa, thành thật khuyên bạn, mùa mưa ở Nhatrang chán lắm, HM như thế mất cả vui.
    Chúc bạn có một HM thú vị nhé.
  4. venus_pisces

@dangbuchix : rất tiếc 2ngày này mình đi công tác Sg mất rồi, bạn có thể gọi cho bác Nhatrangmauthu 0905149057, nếu rảnh bác ấy sẽ hướng dẫn bạn vui chơi ở Nhatrang nhé, chúc vui và hết cô đơn.
    Được venus_pisces sửa chữa / chuyển vào 06:42 ngày 15/07/2006
  5. dothat_die

dothat_die Thành viên mới

Tạm biệt thành phố Nha Trang xinh đẹp, tạm biệt biển xanh tuyệt vời.
    Thế là tôi đã kết thúc 1,5 tháng làm việc mà rất ít có time để nghỉ ngơi.
    Tôi sẽ trở lại đây vào cuối tháng này cho một kỳ nghỉ thực sự cùng my company.
    Hẹn gặp lại.
  6. viviah

viviah Thành viên mới

Hichic, vợ chồng em cưới ngày 24/11, đang có plan là 26/11 đi HM ở Nha Trang và Đà Lạt. Nghe bác Nút nói thế nghĩa là vc em nên thay đổi plan phải ko ah? HIchic, em muốn đi NT lắm ý, nghe nhiều rồi mà chưa được đi
  7. vyny

vyny Thành viên mới

Bạn Nut ui, mình đọc topic này từ trang 1 đến trang cuối và wít định vào hỏi bạn 1 số thứ luôn:
    1. T6 tuần sau mình sẽ đi công tác Nha Trang, công ty khách hàng làm chương trình ở Sunrise, mình thì ko có tiêu chuẩn ở đó rồi, nên mình hỏi bạn là mình ở hotel Yasaka được ko? Có gần với Sunrise ko? Và giá phòng là bao nhiêu?
    2. Mình nghe chị mình nói có 1 tiệm bán gà nướng lu rất ngon. Chị mình tả như sau: "đoạn đường gần sông, gần ga Nha Trang. Khi ăn gà có cho 1 đôi bao tay và 1 con dao để tự xử". Vậy thì ko biết mọi người có biết quán này ko?
    3. Cách đây 3 năm, mình có dịp ra bãi Trũ (hay Trù nhỉ) tắm biển. Mình rất thích bãi biển này, vì biển rất trong và yên tĩnh. Bạn Nút cho mình hỏi để đi ra chỗ này tắm biển thì làm như thế nào?
    4. Mình đi công tác 4 ngày, nhưng tính ở lại 3 ngày để đi chơi, vậy có nên đi lặn biển hay đi tỏu 4 đảo ko? Vì mình có đi các đảo 1 lần rồi, nhưng ko thấy hấp dẫn lắm (hay tại hùi bé mình ko enjoy nhỉ, hix). Nhưng mà sợ bị say ah, hix hix.
    5. Mình muốn mua yến sào mang về làm quà. Chị mình nói nên mua ở cty Yến Khánh Hòa (ko sure đúng tên). Bạn có thể chỉ mình chỗ công ty này, hay là 1 địa điểm đáng tin cậy được ko?
    Cám ơn bạn Nút nhìu nhìu nha.
    Vote cho bạn Nút luôn.

8. venus_pisces

@ vyny : trả lời cho bạn đây
    1, yasaka hoetl rất gần với Sunrise, đi bộ chỉ vài bước là tới. Giá ở YAsaka khoảng 50 - 60$/ đêm cho phòng standard, ở đấy rất tốt, phòng đẹp , sea view.
    2, Cái vụ gà nướng lu gì đấy, nếu nói là gần ga Nha Trang thì mình ko biết, nhưng có 1 loạt quán gà nướng nằm gần đường ray xe lửa trên đường 23/10, cũng rất ngon.
    3, Đi tắm biển ở Bãi Trũ bạn chỉ cần thuê canô chạy thẳng ra ấy, giá khoảng 200k-300K cho lượt đi và về, tiện thể ghé tham quan hồ cá Trí Nguyên luôn nhé.
    4, Đi đảo có cái thú vị riêng của tour đảo, nếu bạn bị say sóng thì sẽ mất đi thú vị đấy. Đi lặn cũng có cái hay riêng, mình thì mình rất thích đi lặn, nhưng giá cả hơi đắt nên ko thể đi thường xuyên được, tour 4 đảo là tour đảo đặc trưng của Nhatrang đấy bạn ạh, cái này còn tuỳ bạn có thích hay không thôi, chứ mình ko dám khuyên nên hay ko nên đi vì mõi người có sở thích riêng mà.
    5, Đúng là để mua Yến thì nên vào công ty yến sào Khánh Hoà mua để tránh bị hàng giả hàng kém phẩm chất, công ty này có nhiều cửa hàng chi nhánh lắm, nằm trên đường Thống Nhất (đoạn gần Thông Tin), hoặc trên đường Lê Thánh Tôn (đoạn gần ngã tư Hùng Vương), nhưng nói thế ko có nghĩa là ngoài cty yến sào KH ra thì ko còn chỗ nào bán hàng tin cậy cả, mình vẫn có vài chỗ bán hải sản quen, bán hàng đáng tin cậy lắm đấy.
    Hic hic.... ai cũng bảo vote * cho Nút mà nhìn hoài vẫn ko thấy số người bình chọn tăng lên chút nào..... hic hic mấy bác đừng làm em mừng hụt nha !!!!!!!!!
  9. biendaikho

biendaikho Thành viên rất tích cực

Chức năng bình chọn của TTVN bị lỗi , buồn ghê ! Không biết khi nào em mới được sao thứ 55 đây !
  10. vyny

vyny Thành viên mới

Tks bạn Nút nhé, Vyny có bấm nút vote cho bạn rùi mà ta??
    Bạn Nút cho Vyny hỏi rõ 1 chút:
    1. Thuê cano ra bãi Trũ và ghé hồ cá Trí Nguyên có thể book trong khách sạn luôn ko? Àh, thông báo luôn là vì ngân sách có hạn mà mình thì cần ở đó đến 1 tuần nên cty chuyển qua ở Hải Yến. Khách sạn này thế nào? Phòng ốc ok ko? Và đi đến Sunrise thì bao nhiêu phút đi bộ bạn Nút nhỉ? Mình book phòng garden view twin là 350k, có mắc ko bạn?
    2. Chỗ yến sào bạn Nút quen là chỗ nào vậy? Đảm bảo chất lượng thì quá ok rùi. Nhưng có chặt chém ko, hix :(
    Thank you bạn nút again :x
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa