1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin du lịch Nha Trang - Khánh Hoà

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi zesman, 30/09/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. venus_pisces

venus_pisces Thành viên rất tích cực

Nếu đến Nha Trang kịp ngày thì chúng tôi mời bạn tham dự sinh nhật box Nha Trang nhé.
    Welcome solo ............
  2. refrain

refrain Thành viên mới

Hi các bạn
    Mình ở hà nội, cuối tháng 8 hoặc đầu tháng 9 này mình sẽ vào NT chơi. Nhờ Venus và các bạn tư vấn cho mình về khách sạn nhé. Do mình sẽ đi một mình nên cần phòng đơn thôi, không nhất thiết phải quá tiện nghi vì có lẽ chỉ để ngủ thôi, nhưng mà phải có điều hòa . giá càng rẻ càng tốt vì chằng có ai share cả , có thể đi bộ ra biển được (<1km) và an toàn nữa, hihi, hơi nhiều yêu cầu, mong các bạn giúp đỡ
    cảm ơn nhìu
  3. AnotherFruit

AnotherFruit Thành viên mới

Thỏa mãn đó là từ duy nhất mình có thể dùng để diễn tả sau khi kết thúc tour 3 ngày 2 đêm tại Nha Trang tuần rồi.(bắt đầu thứ 4 kết thúc vào thứ 6)
    Trước khi khởi hành thì đọc được tin Bão trên báo cung hơi sợ nhưng khi đặt chân tới Nha Trang thì Waooo Biển đẹp tuyệt..Không quá nắng, sóng yên và nươc biển trong vắt nữa chứ...Thế là 1 tour 4 đảo và quyết định đi lặn 1 chuyến không do dự. Quả thật là chuyến đi này mình vừa được thư giãn vừa được biết thêm nhiều thứ thật hay.
    Nhưng cái biết tuyệt vời nhất là biết thêm 1 người bạn Võ An Thư, biết người Nha Trang mến khách như thế nào và đóng chính là lý do mà Nha Trang trở thành điểm thu hút khách du lịch đến như vậy.
    Nut, bạn biết không, khi nhận được phone của bạn khi còn ở SG Vinh chỉ nghĩ là tới thế thôi cũng là làm mình "sock" rồi.(Nut gọi phone cho Vinh trước ah nhe các bạn. Nhiệt tình chưaaa). Khi tới nơi mới sáng sớm, mình gọi ngay cho Nut thì a lê hấp có mặt ngay tại KS mình luôn thế mới choáng chứ....Cái choáng nhất là Da Trắng, Mi Nhon, miệng cứ cười duyên vui vẻ suốt....Nhìn Style lắm các bạn ạ làm Vinh cứ kêu bạn (định kêu em nữa ấy chứ), mà trông "măng" thế cơ mà. Rồi sau đó là hàng loạt sự nhờ vả nào là đi đâu, ăn gì,....đặt tour đi đảo, đi lặn...nhờ Nut hết.
    Tour của mình là
    ngày 1: Tour 4 Đảo - chiều Nem Ninh Hòa -Tối Sailing Club.
    ngày 2: Viện Hải Dương, Dinh Bảo Đại, Tượng Phật, Tháp Ponaga, Chợ Đầm (toàn đi để nhìn tí thôi) - Chiều Trần Phú B (e hèm hân hạnh được dùng bữa chung với Nut) - Tối chạy xe 1 vòng, ra quảng trường 2-4 ngắm biển), cafe Mecca.
    ngày 3: Lặn, 2g chiều nằm thư giản ở Bãi biển của Sailing Club, 6g: lên xe lửa.
    Ngày 4: tới Sài Gòn.
    Chỉ tiết 1 điều là không được ăn Hải sản nhiều hơn...Vinh khoái được đi nơi mà dân bạn chài vừa đem lên là "mần" (ăn) liền. Lần sau Nút hướng dẫn Vinh đi ra đảo hay đi 1 nơi nào được như vậy nhe, Vinh thích nhất là ăn mực và ốc.
    Cảm ơn bạn Nut nhiều lắm. Hẹn gặp lại Nha Trang.
    AnotherFruit
    P/s: Nut ơi nhớ ý tưởng làm dịch vụ tư vấn du lịch mà mình đã nói với nhau nha. Vinh sẽ xin làm người khách đầu tiên.
  4. venus_pisces

Chào bạn, khi nào có lịch đi cụ thể thì cho mình biết, giá phòng từ khoảng 120K-150K/ngày , có máy lạnh, đấy là giá thấp nhất rồi, phòng giá 100k/ngày thì mình ko dám giới thiệu đâu, vì chất lượng kém và phục vụ ko tốt, nếu chi phí của bạn hạn hẹp thì mình sẽ cố gắng giúp bạn tìm phòng khách sạn giá 100k/ngày nhưng chất lượng tốt nhất.
    @ AnotherFruit : hic hic.... bạn làm Nút nở phổng mũi rồi đây này, bạn cứ nói quá lời, mai mốt có thành viên TTVN đến Nha Trang tìm gặp Nút lại vỡ mộng vì Nút không giống những gì bạn tả thì tiêu. Khi nào có dịp vào SG nhất định sẽ liên lạc với Vinh, vậy nhé, chúc vui vẻ.
  5. tango1981vn

tango1981vn Thành viên mới

Khâm phục, ngưỡng mộ, tự hào...nói chung những gì tốt đẹp nhất xứng đáng dành cho các bạn những người như Zesman. Nut...
    Là một thành viên của ttvn từ 2002, đã tham gia khá nhiều box nhưng 1 năm trở lại thì ít đi rất nhiều, những box quen thuộc ko còn những Topic, bài viết thiếu nhiệt huyết, nội dung khá tẻ nhạt..."Nhưng", mình rất ghét từ ''Nhưng'', song quả thực mình rất mừng bởi có lẽ mình đã sai, và cảm thấy cuộc sống quá thú vị...và tự hỏi Tại sao? những người như Nut, hay một số khác trong rất nhiều box cung giông như chúng ta, hàng ngày phải làm việc, phải kiếm tiền ...và lo rất nhiều thứ khác nữa vẫn dành rất nhiều thời gian để giúp đỡ , chia sẻ những kinh nghiệm, thông tin rất phong phú và cần thiết cho chúng ta, mình chỉ muốn nói một điều" Mình thực sự khâm phục các bạn", và tự đặt ra cho chính bản thân moọt câu hỏi" Tại sao mình ko làm được như các bạn".
    Chúc sức khoẻ cả nhà.
    Hà nội,7/8/06
    P/s: Nếu có dịp vào Nha trang mình có thể mời các bạn một tách cà phê chứ.
  6. refrain

refrain Thành viên mới

[/quote]
    Chào bạn, khi nào có lịch đi cụ thể thì cho mình biết, giá phòng từ khoảng 120K-150K/ngày , có máy lạnh, đấy là giá thấp nhất rồi, phòng giá 100k/ngày thì mình ko dám giới thiệu đâu, vì chất lượng kém và phục vụ ko tốt, nếu chi phí của bạn hạn hẹp thì mình sẽ cố gắng giúp bạn tìm phòng khách sạn giá 100k/ngày nhưng chất lượng tốt nhất.
    thanks Venus nhiều nhé, reply nhanh quá . Phòng tầm 120-150k là ok lắm, Venus xem hộ mình nhé (à wên, nhớ là có thể đi bộ ra biển nhé).
    Mình chưa chắc chắn lịch được vì đang sắp xếp công việc, có lẽ là sau 2/9
    cám ơn nhiều
    Keep in touch

Được refrain sửa chữa / chuyển vào 13:09 ngày 08/08/2006
  7. now_nev

now_nev Thành viên mới

Xin chào chị Nút!
    Em và nhóm bạn khoảng 10 người dự định đi NT chơi. Nói thật với chị tụi em toàn là dân quê cả thôi, chị biết Bạc Liêu ko, quê hương "yêu vấu" của chúng em đó. Lần này đi chơi là để ăn mừng đậu đại học.
    Chị có biết chỗ nào thuê fòng rẻ, mỗi phòng ở 4 người (hay hơn nữa càng tốt) ko? Nếu share ra mỗi người khoảng 50k/đêm thì tốt quá! Tụi em chưa biết ngày nào sẽ ra NT, nhưng khi nào biết thì nhờ chị đặt fòng giúp nhé (nhưng chắc chắn là đi trc 29-8)!!!!!
    Tụi em đi tàu ra tới NT là khoảng 19:00 thì có làm ăn được gì ko?
    Nếu đi tour 4 đảo thì có lặn biển, chơi dù lượn đc ko? Hay là nếu muốn lặn biển fải đi riêng ra Hòn Mun? Ở đó có dịch vụ lặn biển cho người vn giá khoảng 200k của Orca gì gì đó ?
    Hình như là có dịch vụ chèo thuyền nữa fải ko?
    Tụi em muốn đi tắm bùn, tour 4 đảo, lặn biển rồi cái gì nữa mà ko phải lặn đó (dùng ống thở ), ko biết có chỗ nào vui nữa ko(tụi em ko thích ngắm những cảnh "thơ mộng" hay di tích, đền chùa và những gì tương tự.), nói chung là fải vui và cảm giác mạnh vì mấy khi được đi chơi như vậy đâu. Chị có thể sắp xếp "thời gian biểu" cho 4-5 ngày đi chơi và chi fí (cài này quan trọng àh)dùm tụi em được ko? Có gì thì em điện cho chị nhé!!!!!!!!!!!!!! Cám ơn chị trươc he!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  8. venus_pisces

@now_nev : như đã trao đổi qua email và điện thoại, cứ như vậy em nhé, có gì alô cho chị, ok, hẹn gặp em tại Nha Trang
  9. angel118

angel118 Thành viên mới

Chào NTC !
    Đã rời khỏi Nha Trang vài ngày , nhớ Nha Trang da diết "cả Nha Trang lẫn người Nha Trang" vì bận qua hôm nay mới vào cảm ơn mọi người đc. Các anh chị NTC rất thân thiệt, rất nhiệt tình.
    Nhờ chị Nút book phòng trước, khi vừa đặt chân đến Nha Trang đã yên tâm về khách sạn nghỉ ngơi. Chưa yên tâm, sau giờ làm việc, chị ghé qua khách sạn thăm hỏi nữa.
    Ngày đầu tiên của chuyến đi đc bắt đầu bằng tour 4 đảo. Chị Nút thật tuyệt, sắp xếp cho 10 chàng trai Vân Đồn chăm sóc tận tình, trong đó có bác nhatrangmuathu nữa . Thật may mắn tối lại được dự sinh nhật lần thứ 4 của NTC nữa. Đc ăn uống, ca hát, chụp hình và biết thêm 1 số người bạn trong NTC. Chị Nút đã nói " em xuống đi, mới biết NTC nhiệt tình đến cỡ nào" ---> Chị Nút rất bận nhưng ngày nào cũng gọi điện hỏi thăm, tối lại dẫn tụi em đi uống càphê, ăn kem nữa.
    Chuyến đi kéo dài đc 6 ngày, ngày nào cũng có thành viên NTC tiếp đón, hướng dẫn.
    Cám ơn Chị Nút, pác nhatrangmuathu, biendaikho, kimcuongbien, thutim...... Sẽ trở lại Nha Trang vào 1 dịp sớm nhất !
    ps: Chị Nút ơi, quà của chị em ăn 1 mình áh, ko cho ai ăn hết Lần sau em xuống chị cho em nhìu nhìu nha
  10. smallheart

smallheart Thành viên mới

Minh da duoc den Nha Trang roi va thuc su rat thich Nha Trang. Moi nguoi cho minh hoi thoi tiet Nha Trang khoang thang 10 , thang 11 co'' thich hop cho di du lich ko?
    Thanks
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa