1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Nước ngoài

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi favourite, 25/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gahamchoi01

gahamchoi01 Thành viên mới

Tks bạn Ki nhìu nhìu. Bạn trả lời giúp tớ thêm 1 câu nữa nhé ^^: Tớ nghe nói để đi được xe máy qua Lào (theo hình thức tạm nhập - tái xuất như bạn nói) thì y/c bắt buộc là xe đó phải là xe chính chủ. Vậy điều này có đúng k?
    Rất mong sẽ tiếp tục nhận được tư vấn từ bạn .
  2. nihonbare

nihonbare Thành viên mới

Cám ơn bác kilotu nhé
    Phương án tư vấn online qua điện thoại có vẻ ổn
    Nếu bác đang ở Tokyo thì thấy Tokyo buồn chán là đúng rồi. Đây chỉ dẫn đi chơi với ai sang Tokyo chơi thôi
  3. kilotu

kilotu Thành viên mới

Về luật thì đương nhiên là không được (vì không thể xuất khẩu cái không phải là của mình, trừ khi bạn có giấy bán xe). Thực tế thì mình vẫn thấy nhiều bạn qua được, có điều tớ không dám chắc 100%. Trong trường hợp này thì nên chọn cửa khẩu nào tương đối thoáng mà qua (có thể là Tây Trang, Pa Háng), tránh các cửa khẩu khu vực Thanh Hoá, Nghệ An, hihi
  4. kilotu

kilotu Thành viên mới

@gahamchoi:
    Hôm trước, bác xich-lo-hanoi (chủ topic này: http://ttvnol.com/forum/f_233/1230535.ttvn) cũng qua Lóng Sập bằng xe không cc, bạn PM hỏi thử xem thế nào nhé
  5. ttby77

ttby77 Thành viên mới

Mình muốn hỏi xin 1 bản đồ du lịch nước Pháp (Paris), (và Roma, và Venice, và Frankfurt. nếu có thể xin được )
    Mình có dùng Mr.Google nhưng không in ra được nên khó nhìn quá và không có bảo bối mang theo cho đến khi đến KS bên Paris.
    Tiện thể, mình có bản đồ du lịch của Hồng Kông và Macau, rất sẵn sàng tư vấn cho bạn nào có nhu cầu đi du lịch tự túc.
    Cảm ơn.
  6. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Mấy ng bạn em là sinh viên ng nước ngoài, nhân tiện mang đồ y tế sang Cambodia muốn tiện đường làm 1 chuyến du lịch Mekong delta khoảng 2 ngày bằng đường thuỷ, xuất phát từ SG, ghé qua Mỹ Tho thăm quan rồi xuống Châu Đốc sang Cambodia luôn. Vì mang theo nhiều dụng cụ y tế (vài thùng, mỗi thùng khoảng 100kg phục vụ cho 1 nhóm y tế nữa bên Cam) lại đi có 2 ngày nên em k biết sắp xếp đi kiểu gì cho hợp lý. Có cty du lịch nào có tour như thế đi bằng tàu thuỷ k ạ? Nhờ các bác tư vấn hộ em với. Em cám ơn.
    Bạn em sẽ sang VN vào ngày 5/5 ạ.
  7. YoonRin

YoonRin Thành viên mới

Em chào các anh/chị box du lịch. :x
    Đây là lần đầu tiên em vào TTVN với box du lịch. :"X
    Hè này em định đi Thái Lan chơi khoảng mấy ngày. E định đi Bangkok & Pattaya nhưng k có ý định đi tour vì lần trc đi tour bị không thích. :"<
    Các anh/chị có thể cho em xin một số thông tin về KS rẻ, đi lại cùng các dịch vụ du lịch ở Thái Lan được không ạ?
    Em xin cám ơn. :"X
  8. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

nếu bạn ở trung tâm BKK thì giá phòng sẽ đắt hơn,hè năm rồi mình đi ở khaosan 1 mình 1 phòng giá 200bath.phòng có mõi cái giường đơn,cái quạt,cái tủ con.có chỗ nhà tắm thì dùng chung ( rất sạch sẽ),có chỗ riêng.nếu ở BKK mà bạn ở khaosan thì rất nhiều guesthouse kh đáng lo.
    còn ở pattaya thì gần khu wallking street có rất nhiều nhà nghỉ.giá tầm 400-500bath/phòng đôi.
    mình nghĩ pattaya thì chỉ nên di 1 ngày 1 đêm là đủ sau đó có thể đi aytthaya 1 ngày.
    bạn đi tự túc thì cứ cầm bản đồ tự đi thui các dịch vụ giao thông bên đó rất nhiều kh đáng lo.
  9. nokialover

nokialover Thành viên mới

Các bác cho hỏi bên Hồng công , thâm quyến , Đông quảng có dùng tiếng phổ thông trung quốc ko nhỉ ? Đi tour sang Đông quảng kết hợp shoping nên vào chợ hay siêu thị nào cho rẻ ??????
  10. Kayaking

Kayaking Thành viên mới

Các bác cho em hỏi, em sắp đi Thái chơi, do đó em đang băn khoăn không biết mình nên mua Bath tại Hà Nội rồi mang sang hay mang USD sang đổi lấy Bath tại bên Thái. Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này cho em xin tí thông tin nhé. Cảm ơn các bác.