1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. waterlessriver

waterlessriver Thành viên mới

Chào các anh chị em,
    Nhóm mình có 6 người định đi Cát Bà 3 ngày từ sáng 1/1 tới. Dự định đi 7h xe Hoàng Long từ BX Lương Yên Hà Nội đến BX Tam Bạc Hải Phòng, sau đó ra Bến Bính. Hiện tại mình rất cần một số thông tin sau:
    - Thông tin liên lạc để đặt phòng ở Cát Bà.
    - Thông tin liên lạc để đặt vé tàu cao tốc Bến Bính-Cát Bà.
    - Thông tin liên lạc để thuê tàu đi thăm quan vịnh Lan Hạ hoặc câu mực đêm.
    Mình đã tham khảo các topic cũ trong forum nhưng chưa có đủ thông tin. Mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Budget khoảng 1 triệu/người.
    Thanks and vote 5
  2. Tolate

Tolate Thành viên mới

Chào các bác . Ra tết này em dự định đi A pa chải 1 chuyến khoảng 7 ngày ( khoảng mùng 5 tết AL xuất phát ) . Em định đi theo đường Sơn La sau đó về đường Lai Châu và lên tàu Lào Cai về HN . Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em nên đi những điểm nào theo cung đường đó . Và cần chuển bị những gì khi tới a pa chải cũng như leo lên cái cột mốc số 0 ý ạ . Thank các bac
  3. trunglupin

trunglupin Thành viên quen thuộc

các bác cho em hỏi tầm tết Duơng Lịch còn hoa tam giác mạch ko? nếu còn thì ở những khu vực nào. em đang tính lên đông bắc tầm đó.
    thanks các bác ạ
  4. nanuni

nanuni Thành viên mới

sau Tết Ta Ni ra Bắc cùng người bạn, hai đứa muốn đi Ba Bể bằng xe máy khởi hành từ Hà Nội mà chẳng có chút thông tin gì. Vô đây đọc một hồi thì quáng cả lên nên xin nhờ các anh chị và các bạn ai đi rồi chia sẽ kinh nghiệm và hướng dẫn dùm Ni với ạ. Cám ơn nhìu thiệt nhìu :)
  5. honey699

honey699 Thành viên mới

Mình muốn đi chơi 1 ngày, sáng đi chiều về. Bác nào có cao kiến thì giúp mình nhé. Mình ở HN. Cảm ơn các bác nhiều.
  6. Xoanquay123

Xoanquay123 Thành viên mới

HN-Mai CHÂU-HN, trong ngày đc
  7. honey699

honey699 Thành viên mới

Bác cho mình địa chỉ cụ thể như chỗ ăn, chỗ chơi ở Mai Châu được ko?? Cảm ơn bác rất nhiều.
  8. vt2phuc

vt2phuc Thành viên mới

các bác ơi, giúp minh với. Bọn mình định đi Đồ Sơn chơi. Có 2 đứa thôi. Ai có thê tư vấn cho mình là nên ở khách sạn hay nhà nghỉ nào cho rẻ ko? Và nhất là khoản ăn uống, hik, nên ăn thế nào cho rẻ, ngon, ma vẫn đảm bảo. Bọn mình định bữa tối ăn hải sản. Help.... giữa tháng 1 bọn mình đi.
  9. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Lời khuyên lớn nhất dành cho bác là... "Đường ở mồm" . Bác đi đâu xa, có gì thắc mắc cứ hỏi ngay dân bản địa, sẽ được giải đáp tường tận.
    Bác vào trang này: vietbando.com.vn[/url] để tìm đường. Cẩn thận hơn thì mua 1 quyển bản đồ giao thông đường bộ. Đi đường QL3 lên Thái Nguyên - Bắc Kạn rồi rẽ vào Ba Bể.
    Mà bác lo xa quá, sau Tết ta mới đi mà giờ đã hỏi.
    Được jumanji7 sửa chữa / chuyển vào 20:33 ngày 21/12/2009
  10. tung_mad_man

tung_mad_man Thành viên rất tích cực

Các bác hay đi cho em hỏi vào dịp này lên Cao Bằng, thăm thác Bản Giốc có đẹp không các bác nhỉ?? em định mươi hôm nữa đi!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa