1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HunterGirl18

HunterGirl18 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi có bác nào đi Đà Bắc (Hoà Bình) rùi có thể giúp em 1 số kinh nghiệm được ko ạ:
    1. Quãng đường từ Hà Nội lên Đà Bắc bao xa, và đi đườg nàolà hợp lí nhất ạ. (Cung này hoàn toàn mới với em ạ).
    2. Em có ý định đi 2,5 ngày và sẽ nghỉ đêm ở Đà Bắc thì ở đó có nhà nghỉ nào ko ạ, hay là phải ăn ngủ nhờ nhà dân, nếu có nhiều nhà nghỉ quá thì nên ở nhà nghỉ nào ạ.
    3. Em muốn đi thuyền qua sông sang Mộc Châu thì nên xuống thuyền ở điểm nào và lên ở bến nào thì hợp lí (em nghe nói nếu lên nhầm bến thì phải đối mặt vs mấy kon dốc khủng).
    4. Qua Mộc Châu thì có chỗ nào ăn chơi đập phá ko ạ.
    THANK các bác nhiều lắm ạ!
  2. kungfu0211

kungfu0211 Thành viên mới

Tình hình là 2-9 này em được nghĩ 4 ngày . Muốn đưa em yêu đi một cung tây bắc . Kế hoạch của em là . 30/8 xuất phát từ Hà Nội . Có mấy cái chốt mà em sẽ phải đi là chiều và tồi 1/9 bắt buộc phải có mặt ở Mộc Châu .
    Đêm đầu tiên em đang băn khoăn không biết nên nghĩ ở Mai Châu hay ở Thung Nai đây . Mai Châu thì em đi rồi , hình như giá phòng riêng cho 2 người ở trên đấy hơi đắt , còn Thung Nai thì em chưa đi nên chưa biết .
    Đấy là tối đâu tiên , còn cả ngày 31 nữa , chưa biết tính đi đâu .
    Các cao nhân có thể tư vấn giúp em lịch cho 4 ngày này được không ạ . E cam ơn nhiều nhiều .
    Bọn em đi 2 người bằng xe máy , mọi người cho xin ý kiến về xèng xủng luôn , nên mang theo bao nhiều là hợp lý .

3. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

--------------------------------------
    4 ngày mà chỉ đi có Mộc Châu thì khó nhỉ. Không biết như nào cho hết thời gian đây. Nhưng bạn đi với NY thì cứ thong thả cũng hết 4 ngày. Ngày đầu nếu bạn xuất phát từ đầu chiều hoặc sáng có thể ngủ ở Thung Nai( nhớ đặt chỗ nhà nghỉ Cối Xay Gió). Ngày 2: bạn đi qua mấy bản Lóng Luông mà chơi, chơi nốt Thác Dải Yếm, Hang Dơi - tối ngủ Mộc Châu, đặt luôn cả ngày thứ 3( vì chợ tình chắc chắn sẽ hết chỗ). Ngày 3( chợ tình): bạn lang thang chơi đồi chè Mộc Châu, thị trấn Nông trường, nuôi bò. Tối lang thang chợ tình Mộc Châu. Ngày 4: Mộc Châu - Hà Nội. Nếu máu Ngày 4: Mộc Châu - QL6 - .....- đèo Thung Khe - Thung Muối - Mường Khến - ngã 3 Phố Vãng - ở đây có 2 đuờng - 1 đường rẽ trái đi Dốc Cun về Hòa Bình - đi thẳng đi đường Bãi Chạo. Bạn đi thẳng đường này đẹp, hoang vu, ít người đi. Bãi Chạo bạn có các lựa chọn sau:
    - Bạn tự chọn 1 trong những điểm nhé:
    * Qua Rì Sót Thủy Cung( trên đường Bãi Chạo bạn sẽ thấy biển rất to bên tay phải cạnh suối ghi Thủy Cung. Đây là Rì sót kiểu sinh thái, có con suối to ở đó....)
    * Qua Kim Bôi( tắm, ăn gà......)
    * Đầm Đa - Động Tiên. Đầm Đa - Động Tiên bạn hỏi đường 1 chút. Nó thuộc Lạc Thủy. Đầm Đa - Động Tiên tựa lưng vào Hương Tích của Chùa Hương. Cảnh cũng gần kiểu chùa Hương nhưng không có Suối Yến. Leo liếc cũng hơi mệt nhưng vui.
    Ngày 4 của bạn sẽ như sau:
    Mộc Châu - Thung Khe - Mường Khến - Bãi Chạo - Kim Bôi( tắm,ăn 2 tiếng) - Chi Nê - Lạc Thủy - Đầm Đa - Động Tiên - Phủ Lý - Phú Xuyên - Hà Nội.
  4. yurina26

yurina26 Thành viên mới

Các bạn cho em hỏi, cuối tháng 9, em có đám cưới người bạn thân ở Huế, lịch trình di chuyển của em là như thế này, các bạn đã đi rồi, thạo giá cả thì tính hộ tổng chi phí em với được không ạ. (thực ra em cũng có đi Huế - Đà Nẵng Hội An rồi, nhưng từ năm 2007, nên giá cả giờ chắc khác nhiều lắm)
    1. Số người: 2
    2. Đi về bằng máy bay (khởi hành tại Hà Nội từ tối thứ 6 ngày 25-9)
    3. Thứ 6 đến Huế, nghỉ lại 1 đêm, sáng thứ 7(26/09) đi xe vào Đà Nẵng, nghỉ lại tại Đà Nẵng 1 ngày đêm (26-27/09) sau đó đến sáng Chủ Nhật (27/09) di chuyển bằng ô tô vào Hội An (nghỉ lại tại Cửa Đại 1 ngày đêm), sáng Thứ2 ngày 28/09 từ Hội An về lại Huế nghỉ lại 1 đêm để sáng ngày thứ 3 đi đám cưới, tối thứ 3 về lại Hà Nội.
    4. Nhu cầu ở khách sạn bình thường, chỉ cần sạch sẽ, ko cần sao, không cần sang, có điều hoà, có tắm nóng lạnh, có 1 cái TV là được rồi. Và vụ ăn uống thì các bạn có chỗ nào giưới thiệu ăn rẻ rẻ 1 chút thì em cũng xin được các bạn comment.
    Rất mong câu trả lời của mọi người. Em vô cùng cảm ơn
  5. sandrose

sandrose Thành viên mới

[/quote] [/i]
    ------------------------------------------
    Thực ra nhà nghỉ ở Hà Nội thì anh em ở HN cũng biết rồi. Post lên chỉ sợ thỉnh thoảng anh em lại thi thoảng gặp nhau khi vào nhà nghỉ ấy nhờ! Sợ lại ngại. Mà sao Sandrose lại thạo mấy nhà nghỉ ở HN thế!!!
    Thôi thì cũng tiện cho anh em ở nơi khác đến Hà Nội chơi và làm phong phú Topic này mời Sandrose post bài. Nhất Sandrose nhé! Người gì mà Yết kiêu đến thế. Cố tình đong bài để Mót phải có lời mời mọc mới post thế này. Trong box DL liệu có ai được thịnh tình này???
    [/quote]
    Em lang bạt kì hồ mấy nay mới vào được box, không ngờ mode dành tình thâm nghĩa nặng cho em quá nên em fải google ra một tá nhà nghỉ ko để phụ lòng mong mỏi của mode chờ em pót lên để nhào dzô thử cho đỡ bị chạm mặt các anh em huynh đệ trong box. Ừ mà ko được, google ra mà chưa thử các bạn vào ngộ nhỡ có chuyện j, lại bảo em điêu ngoa, bốc phét, mod oánh chít nên thôi em dạt vào tận Quy Nhơn vậy :P.
    Ở Quy Nhơn có một số nhà nghỉ khá ok
    Khách sạn Thanh Bình
    6 Lý Thường Kiệt, Quy Nhơn, Bình Định
    Tel: 056. 3822335, 3822041 Fax: 056. 3827569
    Khách sạn Thắng Lợi
    3 Trần Phú, Quy Nhơn Bình Định
    Tel: 056. 3822512 Fax: 056. 3821607
    Khách sạn Điện Ảnh *
    296 Phan Bội Châu, Quy Nhơn, Bình Định
    Tel: 056. 3822876 Fax: 056. 3829896
    Khách sạn Bình Dương *
    493 An Dương Vương, Quy Nhơn, Bình Định
    Tel: 056. 3846267 Fax: 056. 3846558
    Khách sạn Lê Lợi *
    7 Lê Lợi, Quy Nhơn, Bình Định
    Tel: 056. 3822292 Fax: 056. 3827699
    Đều tầm tầm 150-200K/đêm mà khá tốt, ở 4 ng vô tư, 6 ng cũng vô tư luôn.
  6. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Đi đường QL 1 hơn 120km 1 chút xuất phát từ nhà hát lớn
    Ngoài ra khi đi đường trước hết nên xem bản đồ giao thông đường bộ để được biết chi tiết hơn.Ngoài ra còn bản đồ địa giới hành chính sẽ góp phần cho ta biết thông tin về tên gọi các địa điểm cần đến
    Bản đồ giao thông đường bộ VN
    http://my.opera.com/thanhcong67/albums/show.dml?id=236717
    Bản đồ địa giới hành chính
    http://my.opera.com/thanhcong67/albums/show.dml?id=236738
  7. sekitan

sekitan Thành viên mới

Các bác cho hỏi về trekking hang động Phong Nha - Kẻ Bàng.
    1. Trong 2 or 3 ngày có thể đi được những đâu??? (trừ time di chuyển từ HN - QB nhé)
    2. Việc thuê người địa phương dẫn đường thế nào?? Làm việc với kiểm lâm và ban quản lý vườn quốc gia thế nào???
    Có mấy điểm trên cần các bác tư vấn hộ.
    Nếu có thể PM riêng vào : viethoang1180@yahoo.com
    Thanks nhiều nhiều!
  8. O9xx19xx29

O9xx19xx29 Thành viên mới

Không biết ở quanh HN thì ở đâu có nhiều chim để chụp ảnh nhỉ ?
    Cuối tuần này muốn đi quá mà thấy chim nhiều thì toàn là ra chim trong ***g ở ngoài chợ chim, hội chim - còn rừng như Ba vì, Cúc phương cũng ko thấy chim đâu ...
    Cứ lấy HN làm tâm - khoảng cách dưới 150km để em đi về trong ngày là ổn ( solo )
  9. WHITE_TIGER_new

WHITE_TIGER_new Thành viên rất tích cực

Đảm bảo nhiều thì xuống Hạ Long.Diều hâu lượn trong vịnh hay trên đầu cũng nhiều.nhớ mang ống tele mà chụp
  10. O9xx19xx29

O9xx19xx29 Thành viên mới

Em trước đi Cát bà cũng chụp được nhiều điều hâu, thi thoảng có cả đại bàng - nhất là tầm chiều chiều. Ngồi dưới nhìn lên rất khó nên em phải nhờ lên cả trần nhà nghỉ mới có view đẹp hơn ( nhà nghỉ dựa cả vào đồi núi )
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa