1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. denmuon

denmuon Thành viên quen thuộc

Các Bác cho em hỏi đường đi từ pác bó , qua tổng cọt đến trùng khánh đi ô tô 12 chỗ có được không ạ?, em nghe nói đang làm đường vời lại không biết có đủ rộng để xe đi không. Các Bác cho em biết với. Lần trước em đi đường đèo mã phục lên thác bản giốc nên không biết.
  2. dracula146

dracula146 Thành viên mới

Xe 7 chỗ đi tốt, xe 12 chỗ kg biết thế nào. Bnạ thử pm hỏi A Ngọc nick trên forum ( là sđt luôn): 0988693333 hỏi cho chắc.
  3. dracula146

Bạn vào Club bẫy chim an dương mà hỏi (http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=57759&page=120) 1 bên bẫy chim. 1 bên chụp chim chắc đều cần kiên nhẫn như nhau đấy.
  4. dracula146

Các bạn cho hỏi nếu tính từ Mèo vạc thì nên đi theo đường nào để đến Bản giốc cho gần và thuận lợi nhất (xe máy ah) ? Đội ơn các bạn!
    Được dracula146 sửa chữa / chuyển vào 01:05 ngày 12/08/2009
  5. sekitan

sekitan Thành viên mới

Bạn đi theo cung này nhé:
    Mèo Vạc-Bảo Lạc - Tĩnh Túc - TX Cao Bằng - Quảng Uyên - trùng Khánh - Thác bản giốc.
    Đoạn Mèo Vạc - Bảo Lạc đang làm, có nhiều đoạn đường đất, khó đi. Nếu gặp trời mưa chắc sẽ vất vả.
  6. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

--------------------------------------
    Balo Trekking thì mọi người hay mua ở quanh Bờ Hồ. Phố Đinh Tiên Hoàng phía gần Hàm Cá Mập và phố vuông góc với Đinh Tiên Hoàng( chỗ Đền cạnh tượng đài)....Lò Sũ thì phải. Mua ở đây thì vàng thau lẫn lộn, mặc cả bét nhè.
    Học bạn có thể mua Shoptn. Chỗ này không mặc cả, hàng đã chọn lọc và có bảo hành. Cứ bảo bạn anh Việt( đã chế bô của bác Dân): 0953.579091 - 0972.74.1369 ( Cơ sở của cửa hàng: 51 ngách 51 - ngõ 88 - Trần Quý Cáp . 21 ngõ 328 Nguyễn Trãi. 266 Đường Bưởi( cuối phố Đội Cấn lên Bưởi). 17 Nguyễn Trãi.
    Về dày Trekking hàng được( không phải hàng VIP, loại chuyên nghiệp). Có 2 cửa hàng dân Trekking hay mua vì nó đáp ứng 3 tiêu chí: ngon, bổ , rẻ:
    - 1 cửa hàng vuông góc giữa Yết Kiêu và Trần Hưng Đạo( bạn đi hết phố Yết Kiêu , đèn xanh đỏ giao vuông góc Trần Hưng Đạo sẽ thấy cửa hàng giày nằm trên Trần Hưng Đạo ghi Giầy Liên Doanh. Phía ngoài bày nhiều giày. Giá đồng lọat 150k.
    - 1 cửa hàng ở cũng vuông góc giữa Hàng Gai và Hàng Đào. Cửa hàng này không đề tên, nó nhỏ cửa xếp. Cạnh bên trái là cửa hàng Quần áo rất to. Giá thì mình không nắm rõ. Khoảng 200 - 300k.
    Các loại giày xịn hơn thì mình không nắm rõ vì không dùng đến loại khủng.
  7. s0lotrada

s0lotrada Thành viên mới

Các bác cho cháu hỏi địa điểm câu cá cuối tuần ở HN với ạ, có 1 bác nhờ cháu hỏi giúp ạ?
  8. dracula146

Bạn đi theo cung này nhé:
    Mèo Vạc-Bảo Lạc - Tĩnh Túc - TX Cao Bằng - Quảng Uyên - trùng Khánh - Thác bản giốc.
    Đoạn Mèo Vạc - Bảo Lạc đang làm, có nhiều đoạn đường đất, khó đi. Nếu gặp trời mưa chắc sẽ vất vả.
    [/quote]
    Cảm ơn bạn, cung của bạn góp ý tớ cũng vừa đi rồi, tớ hy vọng tìm được đường khác gần hơn nhưng chắc phải nghiên cứu thêm. dẫu sao cũng cảm ơn bạn nhiều, mong có dịp được đi với bạn trong những chuyến đi sau này.
    Được dracula146 sửa chữa / chuyển vào 19:04 ngày 13/08/2009
  9. virgo21

virgo21 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi về bãi biển Đồng Châu, Thái Bình với. Em định đi vào chiều mai, bằng ô tô ạ.
    Cho em hỏi là nên đi theo đường nào, qua Hưng Yên hay Nam Định?
    Trên đường đi có gì hay ho không? Nên ghé những chỗ nào? Em nghe nói ở đấy có mấy cái cồn hoang sơ lắm, liệu có chỗ nghỉ buổi tối hay là mang bạt đi cắm trại nhỉ?
    Bác nào biết chỉ giúp em với. Em cám ơn nhiều
  10. red_rose

red_rose Thành viên quen thuộc

Các bác ơi cho em xin thông tin du lịch Miền Tây.Em muốn hỏi về tất cả từ địa điẻm,phương tiện,ăn ngủ,đi lại và cả kinh phí nữa nhé.Các bác tư vấn giúp em để em plan cho chuyến đi vì em đặt vé máy bay rồi.E, bay vào đầu tháng 9 mà nhà em có con nhỏ đi cùng thì ko biết đi Miền Tây sông nc có vấn đề gì lưu ý không các bác?Em cảm ơn nhiều ạ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa