1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. O9xx19xx29

O9xx19xx29 Thành viên mới

Em định đến chỗ này chụp ảnh mà ko biết đây là đâu ( em ở HN ) - bác nào biết chỉ em với - vì em muốn chụp ảnh mẫu có trâu.
  2. B_orienTed

B_orienTed Thành viên mới

Em có quỹ thời gian là 4 ngày ở HCMC. Em định đi chơi quanh HCMC và đi miền Tây, các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em cái lịch trình với ạ. Liệu có nên đi Vũng Tàu hay chỉ nên đi miền tây thôi ạ, và nếu đi chơi ở HCMC thì nên đi những địa điểm nào ạh. Em chỉ máu thăm thú cảnh quan, ko máu shopping j sất ạ.
  3. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

---------------------------------------------
    4 ngày của bạn là chưa tính đi và về nhỉ! 4 ngày mà bạn định chơi cả Hồ Chí Minh và Miền Tây thì hơi khó. Bạn nên quyết định đề bài rõ ràng hơn. Đề bài bạn sẽ chọn theo 3 hướng sau:
    PA1: Chơi Hồ Chí Minh và chơi biển. Cách này lại chia tiếp làm 3:
    * HCM và Phú Quốc
    * HCM và Vũng Tàu
    * HCM và Côn Đảo
    PA2: Chơi HCM và một số tỉnh Miền Tây
    PA3: Bỏ qua HCM và tập trung vào Miền Tây.
    Chi tiết:
    PA1: Chơi HCM 2 ngày, 2 ngày còn lại chơi ở Phú Quốc( hoặc Vũng Tàu). Nếu đi Phú Quốc thì bạn phải book vé máy bay khứ hồi Phú Quốc. Nếu bạn chọn Vũng Tàu thì bạn có thể đi xe chất lượng cao( xe Phương Trang,...) hoặc thuê xe máy chạy.
    PA2: HCM chơi 2 ngày. Còn lại 2 ngày chạy một ít Miền Tây( chơi Cần Thơ). Cần Thơ là thành phố sầm uất và ăn chơi nhất MIền Tây. Đi xe Phương Trang từ HCM - 1 A- Cần Thơ( chợ nổi Cái Răng, Phụng HIệp, bến Ninh Kiều, Bình Thuỷ, .....)
    PA3:
    Giới thiệu chút về MIền Tây. Miền Tây gồm các tỉnh sau:
    Bến Tre, Trà Vinh, Vĩnh Long, Hậu Giang, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau, Kiên Giang, Cần Thơ, An Giang, Đồng Tháp.
    4 ngày của bạn, bạn cũng không nói là di chuyển bằng xe máy hay ô tô. Quả thực hơi khó để tư vấn. Ví nếu đi bằng xe máy sẽ thuận tiện hơn để khớp lịch trình, đi xe máy có thể đi theo đường tỉnh lộ hoặc ql không phải 1A, có thể tính lịch trình muộn. Vì vậy mình đợi câu trả lời của bạn đã.
  4. utitchauphi

utitchauphi Thành viên mới

các bác cho em hỏi,e muốn download bản đồ của Việt Nam và các tỉnh thì vào đâu ạh,e đã thử tìm 1 số chỗ nhưng chả tìm được j cả,chắc tại tìm chưa đúng chỗ,rất mong các bác giúp đỡ ạh.Bản đồ dạng thế này này ạh
    Được utitchauphi sửa chữa / chuyển vào 01:55 ngày 21/08/2009
  5. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

@ utitchauphi:
    Bạn download theo link sau:
    http://my.opera.com/thanhcong67/albums/showpic.dml?album=236717&picture=3520848
  6. hoa_bachhop

hoa_bachhop Thành viên mới

Mình muốn đi chùa Bái Đính và Tam cốc Bích động 1 ngày bằng otô , ai biết xe đỗ ở đâu? hay hãng nào chở theo tua chỉ mình với
  7. babygirl83

babygirl83 Thành viên mới

Chào các bác!
    Các bác cho em hỏi về đi du lich Nha Trang với. Chẳng là thế này: cuối tháng 10 duong em lấy chồng. Bọn em muốn đi trăng mật ở Nha Trang. Các bác có kinh nghiệm đi du lịch cho em hỏi tầm đấy đi Nha Trang có đẹp ko ợ?.
    Cho em hỏi luôn câu hỏi phụ bác nào có kinh nghiệm đi tuần trăng mật ở địa điểm nào đẹp và lãng mạn thì góp i'' cho em với nhá.
    Thank you mọi người!
    ( Em xin gửi ngàn sao cho các bác ợ)
  8. ve_con

ve_con Thành viên mới

có bác nào đi Bà na` chưa ah. cho em xin ít kinh nghiệm đi lại + nơi ăn chơi nhảy múa, ngủ nghỉ. Từ sân bay Đà nẵng đến Bà Nà bao xa nữa ah. thanks các bác trc
  9. denmuon

denmuon Thành viên quen thuộc

Cuối tuần này em định đi Cao bằng có ghé qua Ba Bể. Các bác có số điện thoại nhà nghỉ (nhà sàn mặt hồ nhé) thì cho em xin để em đặt phòng và ăn uống trước, vì doàn em đi đông ngưòi nên phải chu đáo hơn một chút. Em cám ơn các bác trước.
  10. jumanji712

jumanji712 Thành viên mới

Nhà sàn Chí Hòa, 0281894060 .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa