1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_cap_thanh_batda

ke_cap_thanh_batda Thành viên mới

Ai đã đi Phú QUốc rồi cho mình hỏi Khách Sạn ở Bãi Sao với, ở đó có KS nào đẹp, gần bãi biển không và giá cả như thế nào? Cám ơn và tặng
  2. lum_dong_tien_online

lum_dong_tien_online Thành viên mới

Cho em hỏi đèo Ô Quy Hồ có hiểm trở và mải miết như Lũng Cú ko ạ?
    Đang thèm tí núi rừng mà nghĩ lại cảm giác khi đi Lũng Cú lại thấy gợn.
  3. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

--------------------------------------------------
    Thực ra đi Phú Quốc nghe quảng cáo thì bãi Sao và Bãi Khẹm là nhất. Nhưng đi rồi thất vọng tràn trề, tầm thường thôi, bãi đục và quá nông, chẳng có sóng gì, dịch vụ cực kỳ nghèo nàn.
    Hay nhất là ngồi uống rượu đêm hoặc ngủ ở làng chài Hàm Ninh. Uống ở cầu dẫn bê tông dài khoảng 500m từ đất liền ra biển( vì mực nước biển ở đây quá thấp khoảng 20 - 70cm , thuyền bè không thể đậu được), cầu rộng khoảng 1,5 - 2m. Đêm ngồi nhậu , 1h trôi qua sẽ thấy mực nước biển rút dần và cồn cát lộ ra, đến sáng thì mực nước biển cạn gần tới đáy, nhìn phê lắm.
    Muốn tắm biển đẹp thì đi từ Nam Đảo tới Bắc Đảo. Từ An Thới tới Gành Hầu là những bãi biển xanh có thể nhìn thấy đáy, cát vàng hạt to và ở giữa biển là đảo cho tour đi câu cá, bãi biển từ Nam Đảo tới bắc Đảo không ai tắm, hoang sơ, nhưng sóng hơi to, đẹp man dại. Anh tiếc là lần trước tắm ở Bãi Sao và Bãi Khẹm, đi qua mấy bãi này thôi hết nói. Nhất là bãi Gành Dầu. Tối nên ngủ ở thị trấn Dương Đông cho đông vui. Dịch vụ ở Phú Quốc chán lắm. Cảnh thôi rồi, chỉ có mỗi biển xanh, nhà từ Phú Quốc trò huề luôn, chả còn gì nữa. Ở Phú Quốc nên tận dụng biển xanh, cát vàng, câu mực. Cẩn thận book vé Về và đi không móm.
    Khách sạn mail anh gửi vào mail cho em .
  4. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

----------------------------
    Mỗi con đèo đều có dư vị và cảm giác riêng. Ô Quy Hồ là 1 trong Tứ Đại đỉnh đèo nổi tiếng Tây Bắc. Lũng Cú khoảng 20 - 30km cũng quanh co mới lên đỉnh cột cờ Lũng Cú. Rất khó so sánh. Bạn cũng nên đi Tứ đại đỉnh đèo Tây Bắc: đèo Fa đinh, đèo Ô Quy Hồ, Đèo Khâu Phạ, Đèo Khâu Cọ.
    Lũng Cú đặc điểm nếu so sánh tứ đại đỉnh đèo thì xe ít hơn, quanh co thì so với Ô Quy Hồ thì nó không khuất tầm nhìn như OQH.
  5. hoanglong04

hoanglong04 Thành viên mới

Xin các bạn một ít thông tin về du lịch Tây bắc - Những tháng cuối năm có thể đi được bằng xe máy không ? Có thể thuê xe máy tại Hà nội ? Ở đâu và thủ tục thế nào ? Thanks
  6. xoanquay68

xoanquay68 Thành viên mới

Mùa này đi được. Thuê xe ở Hà Nội thì có 2 cách. 1 là vào khu phố cổ(Xe ở đây thì ko tốt lắm vì toàn Tây ba lô thuê, chúng nó ko biết đi, phá xe lắm) và vào khu học viện An ninh thuê. Hơi đắt hơn 1 vài chục nhưng toàn xe tốt.
  7. SalerPretty

SalerPretty Thành viên mới

Em mới đi Bà Nà tuần trước bác ạ. Vì Bà Nà bây giờ là do công ty Bà Nà Hills mua lại rồi nên khách sạn trên đó toàn bộ là của công ty này hết.
    Mùa này thì chắc ko cần đặt phòng trước đâu bác.
    Em đi là thế này nhé.
    Chiều thứ 3 có mặt ở Sân bay Đà Nẵng, thuê KS ở lại ĐN 1 đêm. Hôm sau 12h trả phòng, thuê xe máy (100k/ngày) đi tới Bà Nà ( theo em là nên vừa đi vừa hỏi. Yên tâm là người Miền Trung rất nhiệt tình)
    Em gửi xe ở chân núi Bà Nà rồi vào ga cáp treo đợi đến 1h30 ( cáp treo đi có giờ ạ) thì mua vé đi cáp treo lên đỉnh . Giá vé = 165k/ người .
    Vé bao gồm: Đi từ chân núi Bà Nà lên tới đỉnh. Rồi từ đỉnh lên tới núi Chúa (nếu thích). Và chiều xuống.
    Lên tới ga ở đỉnh Bà Nà sẽ có xe của Bà Nà Hills đợi sẵn để đón khách lên khu nhà nghỉ biệt thự.
    Lúc em lên đấy là có bạn đặt giúp phòng rùi ạ.
    Đặt phòng thuộc khu nhà nghỉ Mimosa ( cũng thuộc công ty Bà nà Hills hết nhé) . Giá phòng = 450k
    Thực ra do em thích không khí yên tĩnh và mát mẻ trên núi nên em mới ở lại qua đêm. Chứ người ta thường là sáng đi chiều về. Nên buổi đêm buồn và lạnh lắm ạ.
    Chú ý: Nhớ mang theo áo khoác bác nhé. Lên đó là lạnh đấy ạ.
    Đồ ăn ở khu này chỉ có 1 nhà hàng của Bà Nà Hill.
    Em ko biết là nó chia thành từng nhà hàng cho từng khu nghỉ hay là tất cả chung 1 nhà hàng. Nhưng nhà hàng ở đây cũng ít món và khá đắt. Nấu cũng bình thường. Phục vụ cũng ko tốt lắm.
    Ở Bà Nà thì ko có gì chơi đâu ạ, chỉ có sướng nhất là ngắm cảnh thôi.
    Em thì đặc biệt thích ngắm tượng phật cao 67m ở đỉnh.
    Thích vào chùa Linh Ứng, Quan Âm Các, Vườn Lộc Uyển. Vừa đi chùa vừa ngắm cảnh.
    Bác mà thích nghỉ ngơi với 1 bầu không khí trong lành mát lạnh thì hợp lắm đấy.
    Nhiều người kêu chán nhưng riêng em thì em rất là thích.
  8. ILTknight

ILTknight Thành viên tích cực

các anh chị cho em hỏi, nên chọn dịch vụ nào giữa 2 cty Saigon Tourist và Lửa Việt... nếu chọn cty nào thì tại sao?
  9. ke_cap_thanh_batda

ke_cap_thanh_batda Thành viên mới

Nghe nói Bãi Sao là thiên đường mà hóa ra lại chỉ có thế ạ? Em hỏi cho bạn ý mà, đang ở Mango resort nhưng muốn chuyển qua bãi Sao.
    Hôm trước có hỏi một vp book KS thì được biết là Bãi Sao ko có KS, chỉ có vài nhà nghỉ mà cũng ko gần bãi biển.
    Cám ơn anh Việt tận tình feedback nhé!
  10. @nh@nh88

@nh@nh88 Thành viên tích cực

Em đang lên kế hoạch cho lớp e đi du lịch Hạ Long vào đầu t10 này
    E mới đi dúng 1 lần hồi âmý năm trc, giờ chả nhớ lắm
    Ai giúp e 1 ít kiến thức đc ko ạ
    E tính là sáng đi, trưa đến nơi, chiều đi tuần châu
    Sáng hsau đi vịnh
    nhưng vẫn còn mù mờ lắm ạ :-s
    Ko biết ăn ở đâu, ngủ ở Bãi cháy hay Hòn Gai
    Thấy có ng bảo ở trên đg ra Hòn gai có mấy ks ở lưng đồi đẹp lắm mà
    Với cả đi vịnh thì tàu thuyền nên đi như nào ạ