1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Tàu Lạng Sơn ngày có 3 chuyến: trưa, chập tối và tối.
    Thành phố LS bé tẹo nên chả có khoảng cách nào đủ để gọi là xa.
    Thủ tục qua TQ là bạn mang ảnh (3 cái 4x6cm) để làm giấy thông hành và nộp tờ khai tại Phòng Quản lý XN cảnh.
  2. embetiti1

embetiti1 Thành viên mới Đang bị khóa

Cuối tuần này em định đi Bắc Hà, định chạy xe Hải Vân lên thẳng Bắc Hà rồi thuê xe máy, muốn hỏi là có bác nào biết chỗ thuê xe máy ở Bắc Hà không ạ ( ở Bắc Hà có chỗ cho thuê xe máy không ). chứ tự nhiên vác xác lên không mà không thuê được xe máy thì chết mất [r2)]
    Thanks!
  3. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Bắc Hà có chỗ thuê xe máy đấy, nhiều bạn lên đó thuê rồi Kid nhé
  4. xoanquay68

xoanquay68 Thành viên mới

Ồy. Lên Tân Thanh thì ko có tầu nào lên thẳng đâu. Chỉ đến Đồng Đăng là kịch đường tầu đập đầu vào tường(nhà ga). Lại bắt xe cóc lên Tân Thanh, mất 18km nữa.
    Ra 92 Yên Phụ đi xe Ford or Mẹc lên. Giá tầm 100k/nhân.
    Nếu bạn muốn sang TQ thì vác 3 ảnh 4x6 lên, nộp hôm nay thì sau 24h mới lấy đc. Giá đi trong ngày và chỉ đến Bằng Tường là 200k. Xa hơn thì to $ hơn.
    1 ngày có 2 chuyến lên LS. 1 chuyến lúc 5h25 xuất phát từ ga HN. Tầu chợ. Còn 1 chuyến lúc 14h tại ga Gia Lâm, tầu khách. Bây h bỏ chuyến tầu khách lúc sáng roài.
  5. choemmuamuaha

choemmuamuaha Thành viên mới

Mọi người ơi? Em rất muốn tổ chứ đi Mai Châu, Hòa Bình và các nơi vùng núi Tấy Bắc. Em không có nhiều Kinh nghiệm Trong tổ chức và kêu gọi mọi người, các anh chị cho e ít kinh nghiệm. Em là mem mới mà!
  6. kiraloves91

kiraloves91 Thành viên mới

Chả là vừa ra tết bọn bạn cũ lớp 12 của em muốn tổ chức đi chơi ở Đồ Sơn nhưng ko biết đi du lịch vào tầm đầu tháng 3 này thì có gì ko. Mọi người tư vấn ý kiến cho em tìm hiểu thêm nhé. Có tắm biển đc ko ạ hay có chỗ nào chơi ko? Em biết ơn lắm lắm ạ
    À tiện thể ai rảnh cho em bít luôn cách nào đi từ Hà nội về Hải phòng tiện + rẻ nhất với nhé, giá cả nhà nghỉ ở Đồ sơn ra sao nữa. Tại bọn em toàn sinh viên cả.
    Em sẽ thanks nhiệt tình ạ
  7. justdoit1

justdoit1 Thành viên mới

Đi tầm này thì vắng. Nhưng dễ chịu. Ra biển không lạnh lắm đâu. Xuống nước thì ấm. Nói chung đi biển vào mùa này rất tuyệt. Đồ Sơn bây giờ biển cũng sạch hơn rồi. Nhưng từ lâu mình cũng vẫn o dám tắm :)). Nhưng Đồ Sơn đặc biệt là khung cảnh rất đẹp. So với các bãi biển gần gần khác thì khoản view này ăn đứt.
    Nếu bạn đã hỏi nhà nghỉ, chắc các bạn định đi 2 ngày. Rẻ nhất là đi tàu nhưng lại không tiện bến xe bus ra Đồ Sơn, đi bộ xa phết. Đi tàu tầm 30k/người, được cái vui. Nếu đi được ô tô thì tiện hơn, vì sẽ dừng ngay tại bến xe bus cho các bạn ra thẳng Đồ Sơn lun. Nhà nghỉ sát biển mà ổn ổn, sạch sẽ chắc tầm 300, 400k đấy (cái này mình o thạo :D).
    Hoàn hảo nhất đi Đồ Sơn (vừa rẻ + vừa tiện + vừa thích) là có thể mang xe máy đi. Vì có những con đường, ngóc ngách thú vị phết.

Việc ăn uống ở Đồ Sơn không đắt lắm. Nhưng tốt nhất là nên hỏi rõ giá rổ từ lúc đầu gọi lun.
    Chúc các bạn đi vui. Đi một lần mún đi lần nữa :D
  8. quocanh_uk

quocanh_uk Thành viên mới

Tớ ko muốn lập topic mới nhưng cũng chẳng biết kêu gọi ai cùng chí hướng ở topic nào. Đành vào đây kêu gọi vậy.

Anh em nào đi cực nam đầu tháng 3 này chúng ta cùng lập hội đi.

Tớ ở Hà Nội, ngày mồng 5 tớ bay vào Sài Gòn, tối đó bắt xe Phương Trang đi luôn.
    Sáng hôm sau tới Cà Mau và đi vào đất mũi. Chơi thoải mái ngày hôm sau quay trở lại Cà Mau và lên xe Phương Trang ve Sai gon.
    Tiện thể xin anh em nào đã đi cho chút kinh nghiệm đi cực nam.
    Thanks!
  9. kiraloves91

kiraloves91 Thành viên mới

Cám ơn bác nhiều!
    Nhg giá phòng tận 300-400k cơ à? Phòng mấy giường đấy ạ? À em nghe nói ở đấy giờ có thêm công viên khủng long. Ai biết nó ntn ko chỉ em với (giá vé, có gì hay)? Bác nào bít rõ về vấn đề này ko tư vấn giúp em nhé:)
  10. justdoit1

justdoit1 Thành viên mới

Hồi trước mình đi (cách hơn 2 năm), vì có xe máy nên thuê nhà nghỉ cách bãi tắm tầm hơn 2km, thì chỉ có 150k thoai, fong rộng, 1 giường to, mà một nhóm ở tốt, đẹp đẽ, đầy đủ.
    À, còn chi phí đi oto về HP là 50k/ng nhé.
    Vụ công viên khủng long này mới nghe lần đầu, mặc dù mìn ng HP. Hị hị. Ai bít giả nhời cho mìn hóng hớt fat.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa