1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiraloves91

kiraloves91 Thành viên mới

Hì hì thanks bác. Em ở Hà nội mà phi xe máy đi lên đấy thì mệt lắm. Lại ko bít đường nữa :) Có ai mới đi gần đây ko tư vấn em cái :x
  2. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên mới Đang bị khóa

Nhà nghỉ ở Hà Nội thì đúng là như nẩm mùa mưa vậy nhưng chât lượng cũng khiêm tốn lắm
  3. HokagleIV

HokagleIV Thành viên mới

Chào các anh chị, em tính đi các tỉnh Miền Tây cùng nhóm bạn của mình vào cỡ tháng 6 năm nạy. Đây là lần đầu tiên của em, em không có kinh nghiệm về đi du lịch bụi. Anh chị có thể tư vấn cho e nên chọn tour hay ko? (thật sự thì em ko thích tour lắm) ??? Em đã đọc nhiều bài trong 4rum mình, càng đọc càng thấy rối T_T
  4. xmen_1_6

xmen_1_6 Thành viên mới

Em chào các bác ạ,em là mem mới xin được các bác giúp đỡ. Cuối tuần sau em và vài người bạn có dự định đi phượt LÀO CAI - Y TÝ - MÙ CĂNG CHẢI .lịch trình và những vấn đề sơ sơ em cũng đã nắm qua.em muốn hỏi thêm các bác về một chút kinh nghiệm, các địa điểm có thể chơi và chụp choẹt,các bản có thể vào và khoảng cách thế nào ạ.Em dự định đi 3 ngày 3 đêm.sẽ bắt đầu chạy xe máy từ Lào Cai,em xin chân thành cảm ơn ah.
  5. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

khuyên chân thành ,thời tiết đang mưa như thế này thì đừng đi.chẳng ngắm được j mà đường cái thì thôi rồi.
    ytý + MÙ thời điểm này chưa đẹp.mới đi dịp tết vừa rồi giờ đi thì ngắm gốc rạ thôi.
  6. HokagleIV

HokagleIV Thành viên mới

2 ngày rồi, có ai cho em lời khuyên với.

Chào các anh chị, em tính đi các tỉnh Miền Tây cùng nhóm bạn của mình vào cỡ tháng 6 năm nạy. Đây là lần đầu tiên của em, em không có kinh nghiệm về đi du lịch bụi. Anh chị có thể tư vấn cho e nên chọn tour hay ko? (thật sự thì em ko thích tour lắm) ??? Em đã đọc nhiều bài trong 4rum mình, càng đọc càng thấy rối T_T
  7. nguyenthientu

nguyenthientu Thành viên mới

8. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Không biết thì em cứ google, quan trọng là em chọn cho mình 1 cái đích đến cụ thể rồi mọi người tư vấn giúp em. Chứ hỏi chung chung thế này khó lắm!
    Văn hóa Tây Bắc nói chung, tóm tắt lại trong vài ba ngày đường, thì tốt nhất là em đi dọc đường quốc lộ 6 lên Điện Biên rồi đi về là nắm được kha khá cái dàn ý chính rồi :))
  9. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

3 ngày 3 đêm là đi thoải mái rồi. Nhưng mùa này trơ gốc rạ nhìn buồn lắm. Không đẹp hoành tráng như mùa lúa chín. Ruộng bậc thang mùa này mất hết vẻ đẹp và sinh động vốn có của nó. Theo mình thì bạn chờ đến mùa lúa chín rồi đi!
  10. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Em đi ô tô từ Lương Yên, nhắc lái xe cho xuống cầu Rào hoặc chỗ nào có xe bus đi Đồ Sơn. Xe BIG hay BIC thì phải. Vé rẻ lắm 10-15k gì đấy. Vé HN-HP giờ chắc 50-60k. Đồ Sơn ko phải mùa du lịch thì rẻ thôi, lại vắng, hải sản rất rẻ nếu mua ở chợ. Trước bọn anh đi ra chợ mua có 200k hải sản, mang ra bãi biển thuê mấy hàng quán họ luộc chế biến cho (nhớ mặc cả trước), tính ra hết có 400-500k cả bia mà 6-7 người ăn no. (cách đây 2-3 năm).
    Phòng nghỉ thì làm gì đến 300-400, SV thì chọn chỗ nào vừa vừa thôi, khéo mồm + mặc cả, đi vài ba chỗ kiếm chỗ nào rẻ nhất thì vào.
    Nói chung đi biển thì chả có vẹo gì, trời nắng thì may ra tắm được còn ko thì xác định rửa chân thôi... Trên bờ có vụ đi xe đạp đôi hấp dẫn lắm đấy, mình chưa đc đi xe đạp đôi với gái bao h :-<

@ Bổ xung: bạn anh vừa góp ý tìm nhà nghỉ Bộ quốc phòng cho nó rẻ!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa