1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. garnetnguyen

garnetnguyen Thành viên mới

1. Đèn ở Hội An treo đầy đường bác ạ. Ngày rằm thì có thả đèn L.ồng, nhưng ý tôi là ngắm phố cổ Hội An ban đêm với đèn treo hoa kết thì đẹp hơn ban ngày, dẫu rằng để chụp ảnh thì ngày tốt hơn.
    2. Từ Hội An ra ngoài đường 1 trong vòng 20km thì phải, chưa đi đường đó bao giờ vì toàn đi từ ĐN vào. Còn từ đường 1A (ngã 2 Nam Phước rẽ vào tỉnh lộ 610 vào đến thánh địa là 28km. Từ cầu vượt sông đoạn Nam Phước nhìn vào dãy núi Mahaparvata(tiếng Chăm), lúc nào cũng thấy linh khí bốc lên, thu hút trí tò mò lắm.
  2. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Mình vừa về đây, Mường Lay giờ ngon lắm, có biển Lan Anh to oạch luôn, hỏi ai cũng biết
    Đoạn Mường Lay - Điện Biên - Tuần Giáo cực đẹp - Đoạn này chỗ nào cũng nghỉ được cả, nhưng tốt nhất nên nghỉ lại Điện Biên :-bd có nhà khách Ủy ban tỉnh ở ngay trung tâm đấy. Hỏi dân ai cũng biết. Giá 200k phòng đôi, nóng lạnh, truyền hình cáp, thang máy đủ cả [:D]
  3. neworld

neworld Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn nhiều. Mình đi dịp này năm ngoái.

đường mường Lay - TUần Giáo (QL6 cũ qua đèo xá tổng) cũng làm xong ngon rồi à bác?

4. neworld

Cảm ơn bác Min. Mường Lay giờ lại ngon lành rùi nhỉ ;)).

Em không định chạy vòng qua ĐB, chạy thẳng từ ML-TG theo QL 6 cũ qua đèo xá tổng :) bác có thông tin gì trên đoạn này tư vấn em với.

5. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Đường đẹp, đi qua rất nhiều bản, ko có chỗ đổ xăng dọc đường, nhớ đổ xăng ở Mường Lay trước nhé :-bd 10km đầu tiên lưu ý nhiều đoạn có suơng mù, vực cao :-bd
  6. neworld

Thanks Bro. Vậy là trên đoạn này nếu có lỡ đường thì ngủ lều ăn cỏ uống nước lã chả may hết xăng thì thả trôi hoặc kéo đẩy nhỉ ;))

7. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

vậy thì 1 ngày đi hết được cả Hội An và Mỹ Sơn kh hả bác.
    nếu tối tầm 9h chạy từ HA về ĐN vẫn kịp nhỉ cách có hơn 30km mà ( vì em thuê xe đi lên về ĐN ngủ bác ạ )
  8. Hector_S

Hector_S Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Hic, em copy and paste lại bài hôm qua.
    Tình hình là thế này các bác ạ. E với nhà e tính đi du lịch ra bắc một thời gian, cụ tỉ là từ 10/03 tới 25/03 (25 là lên tàu về lại Sài Gòn), trong đó 12/03 là phải ở Yên Bái ăn cưới ông anh họ.
    Vậy bác nào kinh nghiệm đưa đường chỉ lối giúp e là nên đi những đâu, ăn gì, ở đâu tại Yên Bái, Lào Cai, Hà Nội được không?
    Trăm sự nhờ các bác!
  9. huyteo02

huyteo02 Thành viên mới

Cung này hay quá, em đăng kí 1 xuất nhé.
    Anh xem post lịch trình để mọi người tg.
  10. Katsu85

Katsu85 Thành viên mới

Alô, anh Bồi định leo cung này à?
    Đường đi có đường mòn rồi đấy, không khó đi lắm đâu nhưng ít biển chỉ dẫn, nên thuê một chú guide người địa phương đi.
    nếu đi khoảng 1, 2h chiều thì chỉ nên nghỉ đêm ở an Ngọa Vân thôi, không lên được tới chùa Hồ Thiên đâu. Nhưng nghỉ ở chùa Hồ Thiên thì lại thích hơn.
    năm ngoái nó còn hoang sơ lắm, nhưng họ cũng đang bắt đầu xây dựng nhà khách trên chùa rồi nên chắc giờ cũng nhiều người đi lại hơn.
    Chẹp, muốn đi lại quá!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa