1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

Nếu là vợ chồng thì đi Mộc Châu là đẹp rồi
  2. allover

allover Thành viên mới

Hè này tôi định đưa gia đình đi nghỉ ở Nha Trang. Có trẻ con nên tôi muốn chọn chỗ nghỉ an toàn, thuận tiện cho trẻ con chơi. Các bác có kinh nghiệm cho xin nhận xét về các địa chỉ này với: Diamond Bay, Novotel, Sherator và Anamadra. Tôi chỉ đi qua NT, chưa có dịp nào ở lại nên không biết nhiều. Bây giờ đưa gia đình đi nên lúng túng quá, nhờ các bác.

Xin cảm ơn.
  3. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Mộc Châu đẹp quanh năm!!! Anh chị cứ yên tâm!!!
  4. trang37

trang37 Thành viên mới

Hi các bác !

Tình hình là nhóm em toàn 4 girls sắp "xuất chuồng" nên muốn một lần "tung hoành ngang dọc" cho thỏa. Dự định của bọn e thế này: tối 29 sẽ xuất phát vào thẳng đà nẵng bằng xe Hoàng Long, chơi ở đới cho đến trưa m1/5 sẽ bắt xe vào Hội An. Dừng chân HA một đêm đến trưa(sáng) m2 thì bắt xe ra Huế chơi đến trưa m3 thì đi tàu về Hà Nội. Tình hình là toàn các mem chưa một lần đi đến những nơi này cả nên ko rõ mô tê răng rứa thế nào? Mong các phượt thủ cho ý kiến trước hết là về kế hoạch, phân bổ thời gian thía ok chưa? về khoản đi lại giữa các thành phố? Ăn ngủ nghỉ thế nào? Đi chơi đâu? Dự trù kinh phí? (tất tần tật rùi thì phải). Iem cũng đã đọc qua topic về du lịch H-ĐN-HA rùi nhưng mông lung quá. Mong các bác, các anh giúp đỡ nhé!

Thanks nhìu nhìu
  5. meopytron

meopytron Thành viên mới

Các bác cho em xin chút kinh nghiệm với ạ. Em cảm ơn các bác nhiều [:D]

Em và bạn thân ( 2 đứa con gái :D ) đang dự tính tầm tháng 5-6 năm nay sẽ đi từ Hà Nội - Nha Trang- Đắc Lăk - Đà Lạt - Sài Gòn - Miền Tây , thời gian tầm 3- 4 tuần, di chuyển bằng tàu + ôtô .

Riêng từ đoạn Hà Nội - Nha Trang- Đăc lăk , em có người quen nên có thể lo được . Em sẽ ở Nha Trang và Đăc Lăk mỗi nơi 4-5 ngày( = hơn 1- 1,5 tuần). Nhưng từ đấy trở đi thì em mù tịt, vẫn chưa hình dung được tiếp theo nên đi như thế nào cho hợp lý, kinh tế và hiệu quả . Nhất là Đà Lạt và Miền Tây- Chả là em khát khao được đi chợ nổi và ăn trái cây bét nhè từ hồi lớp 3 cơ ạ , hơn nữa con người ở đây rất hiền hậu , không khí êm đềm [:">] ( Sài Gòn thì em không nhiệt tình lắm vì không có kế hoạch gì :-?? )

Em muốn xin các bác kinh nghiệm về lộ trình từ Đà Lạt - Miền Tây :

+ Chỗ ăn ngủ giá rẻ , phương tiện như thế nào , cần chú ý những gì và nhất là rất mong các bác dự trù kinh phí giúp em ( ko tính mua bán ).... Kẻo em lại phải tha phương nơi đất khách khôg về được vì ăn chơi thả phanh hết xiền \:D/ .

+ Các bác góp ý giúp em xem với thời gian 3-4 tuần như thế, em có thể bỏ Sài Gòn để đi thẳng về Miền Tây, sau đó vòng về Đà Nẵng hoặc Huế thăm biển Lăng Cô đc ko ạ [:D]

Rất mong được các bác nhiệt tình giúp đỡ và xin chân thành cảm ơn ạ ^:)^
  6. amateur8x

amateur8x Thành viên mới

Em đang chuẩn bị đi Y Tý nên cần cái bản đồ Lào Cai - Yên Bái mà tìm mãi trong box không có. Nếu bác nào có thì cho em xin hoặc gửi vào mail này giúp em: mr.locktt@gmail.com
    Em xin cảm ơn nhìu ah.
  7. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

Bạn cần bản đồ hành chính hay bản đồ giao thông?
  8. amateur8x

amateur8x Thành viên mới

Dạ, em cần bản đồ giao thông ah. Nhưng nếu bác có thì cho em xin cả 2 cũng được
  9. meoconkt32a

meoconkt32a Thành viên mới

Hi. Chào các bác ! Tình hình là em và các bạn dự tính đi Phong Thổ, Lai Châu vào cuối tháng này vừa đi ngắm cảnh vừa đi thăm hỏi đồng bào. hihi. nhưng khổ nỗi, đoàn của em đông quá, bọn em dự định đi bằng otô nhưng cả đoàn có đến gần 100 người, em băn khoăn không biết là đường xá từ đây lên đó thế nào? có thể đi được xe bao nhiêu chỗ? Em thấy các phượt tử đi lên ấy thường đi xe máy, rất hiếm thấy người đi oto theo đoàn đông như thế này, nên em lăn tăn không biết có đi được không ạ? Các bác có kinh nghiệm đi qua mấy cung đường này rồi thì chỉ cho em với, để có gì em còn chuyển phương án.
    Em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
  10. Xoanquay123

Xoanquay123 Thành viên mới

Xe Space lên Phong Thổ đc.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa