1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xadieu_2000, 28/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. harchitec

harchitec Thành viên quen thuộc

Cái gì tồn tại nó cũng có lý do của nó, E ko hỏi lý do của Bác. Nhưng thú thật hơi có chút vội vàng.
    Còn về vấn đề được hay không thì E khẳng định chắc chắn là ĐƯỢC. Bác đi 1 lái hay 2 lái đều đc, ê a chụp ảnh thoải mái thì cũng khoảng 6h tối là về đến Ô Quy Hồ. Ăn tối Than Uyên ngủ MCC.
    (E hỏi ngoài lề chút : Bác là chủ quán Anymik ?)
  2. rockandpizza

rockandpizza Thành viên mới

Ơ, Rui ừa ! Bạn vẫn đi Y Tý à bạn ? Tưởng bạn k đi nữa nên tớ chưa nói thêm khúc sau, đợt đấy bọn tớ 11h trưa chạy về từ Y Ty xuống Sapa lúc ~5h, nghỉ ngơi ăn uống đến tầm 8h tối thì sang bên Than Uyên được.
  3. neworld

neworld Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bác tư vấn, thế này là chạy được rồi :D.

Rui đang mải đi với vợ, em trả lời thay nó cái ngoài lề của bác: Chính xác (mà cái này làm ăn thua lỗ đóng cửa rồi =)))

4. quangtrung31

quangtrung31 Thành viên rất tích cực

Chào các cụ! Được nghỉ mấy ngày mấy anh em định làm chuyến phượt Hà Nội - Đà Nẵng để xem pháo hoa. Dự định là em xuất phát sớm 4h sáng 29, về ngày 02. Em chưa đi phượt nhiều nên không biết phải lên cái lộ trình thế nào cho hợp lý. Nhờ các cụ có kinh nghiệm đi phượt tư vấn giúp em cái lịch trình xem trên đường đi có thể những địa điểm nào hay ho để em tạt ngang tạt ngửa thăm thú với ạ. Em xin cảm ơn các cụ rất nhiều ạ!
  5. meobeovitu

meobeovitu Thành viên mới

Mình định đi Yên tử đợt 30.4 này, đi bằng xe máy và sẽ đi cáp treo nên chắc sẽ mất ít thời gian. Dự định đi 2 ngày, 2 người. Mình ko biết nên chỗ nào quanh đấy có thể đi nữa cả, mọi người gợi í cho mình nhé.
  6. amateur8x

amateur8x Thành viên mới

Lũng Vân ở Huyện Tân Lạc - Hoà Bình cũng oki đó bạn ah. Cảnh đẹp lem' đây
  7. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Ơ, thế bạn mềnh mà ứ biết! Thảo nào nắm thông tin của mình rõ thế :P
  8. Kowka

Kowka Thành viên rất tích cực

Chào mọi người, dịp 30/4 này bọn mình định đi Mộc Châu. Mọi ng cho hỏi là nếu xuất phát ở HN vào lúc 16h thì khoảng mấy giờ thì lên đc đến Mộc Châu nhỉ ( đi đúng tốc độ cho phép ) , đi vào buổi tối thế có cần phải lưu ý vấn đề j ko, CSGT có hỏi han nhiều ko. Đi chơi Mộc Châu thì đi Airblade có vấn đề j ko:D Thank cả nhà trước:)
  9. quangtrung31

Các bác làm ơn cho em hỏi đi Hà Nội - Đà Nẵng thì nên đi quốc lộ hay nên đi đường HCM ạ?
  10. quangtrung31

Sau khi tham khảo một số chủ đề trên diễn đàn em đã lên được lịch trình như sau:
    9h tối 28/04 xuất phát từ Hà Nội đến trưa 29 vào đến Đà Nẵng
    Chiều 29/04 thăm thú và tắm biến Đà Nẵng, tối xem pháo hoa, nghỉ đêm tại Đà Nẵng
    Sáng 30/04 đi Bà Nà, tối 30 về Đà Nẵng xem pháo hoa, nghỉ đêm tại Đà Nẵng
    Sáng 01/05 đi Cửa Đại, thuê ca nô ra Cù Lao Chàm tắm biển, lặn xem san hô, ăn uống đến chiều quay về Hội An
    Tối 01/05 dạo chơi Hội An rồi quay lại Đà Nẵng nghỉ đêm
    sáng 02/06 quay về, tạt qua Huế chơi, đi Phong Nha Kẻ Bàng, đêm 02/06 lái xe 1 mạch về HN

Em phượt bằng ô tô và có 2 lái. Anh em xem giúp cái lịch trình có chỗ nào không ổn thì góp ý giúp em với ạ, ngoài ra em cũng chưa biết nên đi đường QL hay đi đường HCM ạ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa