1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi favourite, 09/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JenyNguyen90

JenyNguyen90 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Anh em cho xin ít kinh nghiệm đi Cát Bà cái :D
  2. dungkimke

dungkimke Thành viên mới

Em đang có việc cần về thị tứ Mị - Văn Chấn - Yên Bái
    đây là lần đầu em đi :D nên muốn hỏi nhà nghỉ gần đó nhất =.= em đi xe khách mà lên đó còn lọ mọ đi tìm chốn dung thân nữa thì tèo ~.~
  3. ElLula

ElLula Thành viên mới

nhờ mấy Mod huynh tí : ;)) ai vô cho e xin cái lịch trình đi Qan Lạn và chỗ ngủ nghỉ hợp lí tý nhỉ.? Đội ơn các bác :D

Tình hình là e lập trình chuyến ra Quan Lạn chơi.thời gian thì ko thành vấn đề,cái chính là đi hết mấy đảo ven đó...Các bác nào có lòng hảo tâm lập hộ e cái lịch trình cho hợp lý tí :D Em ngồi sắp từ sáng mà chưa ổn. :D
    ...
    Các mod thông cảm e tí nhá nhá nhá... :D Chỉ cần có cái lịch trình hợp lí cho e đã, :( rồi các bác treo chân e lên 1 tháng cũng được ;;)
    ...
    Em đi có 2 người thôi :-" 1 nam 1 nữ ... Các bác vào giúp e tí
    Ko spam , ném gạch [r23)][r23)] ko mod ngứa mắt thì e lại mất nhờ :D
  4. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

5. socialmediavn

socialmediavn Thành viên mới

hỏi về nơi ở khi đến Cô tô

Hi, chào cả nhà.

Bọn em dự định đi phượt ở đảo Cô tô - Quảng Ninh, nhưng đang gặp khó khăn về chỗ ở, do kinh phí hạn chế nên bọn em định ở trọ nhờ nhà dân (chắc tầm khoảng 4 ngày).

Vậy cả nhà có ai biết số điện thoại nhà dân nào ở đảo Cô tô mà có thể cho tụi em nghỉ nhờ mấy đêm (giá cả bình dân, vì bọn em là sinh viên mà) thì mách cho em với, hi hi.

Em xin cảm ơn lắm lắm ạ. :)
  6. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Chào mọi người!

Gia đình mình 3 người (ko có trẻ em) dự định đi Nhật Lệ, Phong Nha-Kẻ Bàng vào đầu tháng tới, đi trong vòng 3-4 ngày. Gia đình mình từng đi rồi, nhưng từ năm 2005, lại là đi với cơ quan, giờ đi riêng, chắc là sẽ khác. Các bạn cho mình hỏi:

- Đi tàu hay ô tô thì tiện hơn?
    - Nên:
    + Thuê khách sạn ở Nhật Lệ, rồi hôm sau đi Phong Nha, thăm thú xong lại quay về Nhật Lệ? Nếu vậy, đi phương tiện gì phù hợp nhất? (ko xe máy nhé)
    +Thuê khách sạn ở Nhật Lệ vài ngày, sau đó trả phòng, đến Phong Nha thuê khách sạn khác, rồi quay trở về luôn Hà Nội?

Tư vấn giúp mình. Cảm ơn các bạn!
  7. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Nhật Lệ - Phong Nha - Kẻ Bàng đã có bài review và tư vấn chi tiết ở mấy trang trước, bạn tìm lại xem.
    Nên đi xe bus năm, xe Hưng Thành ở 42C Võ Thị Sáu.
    Nghỉ và tắm ở Nhật Lệ, thuê xe 1 ngày đi Phong Nha Kẻ Bàng rồi lại về Nhật Lệ là ok!
  8. nguvanbaochi

Cảm ơn bạn nhé [r2)]
  9. nguvanbaochi

Khách sạn THời Đại ở đường Hai Bà Trưng bạn nhé, khá gần phố cổ, đi bộ tốt. Giá 200k/phòng đôi. Mình làm mất số điện thoại của khách sạn này rồi, bạn thử tra google xem có địa chỉ và sdt của nó hay ko?
  10. nguoinguon

nguoinguon Thành viên mới

Đi ôtô hay tàu còn tùy bạn muốn đến đâu trước: Nhật Lệ hay Phong Nha.
    1. Nếu chọn Phong Nha trước thì nên đi ô tô đến thị trấn Hoàn Lão của huyện Bố Trạch rồi thuê taxi chạy lên PN khoảng 20km, ở đây gần hơn nhiều nếu bạn đi từ ĐH.
    2. Nếu chọn Nhật Lệ trước thì bạn có thể tùy chọn một trong hai phương tiện đều được, giá cả tương đương nhau và có nhiều mác tàu hay xe để chọn lựa.
    Theo mình nên chọn 1, lí do: rừng trước biển sau, ở Phong Nha bạn chỉ nên thăm thú cảnh quan vì giá cả ăn uống nơi đây mắc hơn mà lại không có nhiều lựa chọn vui chơi. Bạn vào Hoàn lão sáng sớm thuê taxi có sẵn lên Phong Nha, cả ngày bạn sẽ đi được đầy đủ cả Phong Nha -Suối Nước Mọc -Thiên Đường. Chiều bạn theo taxi về Đồng Hới ngâm mình trong biển Bảo Ninh và thưởng thức món ngon ở Sài Gòn - Quảng Bình Spa (đối diện Sun Spa) vừa rẽ và hợp túi tiền. Chúc bạn có chuyến đi thành công. Nếu có khăn nữa và bạn cũng thích giao lưu thì pm ở đây để được các bạn ở Quảng Bình trực tiếp giúp đỡ. Hân hạnh chào đón bạn đến Quảng Bình.