1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông tin, hỏi đáp, trả lời thắc mắc về du lịch Việt Nam

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi favourite, 09/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

các bác cho e chi phí đi thung nai 2 ng/ngày = xe máy với ạ
    e định đi vào t7 tuần này ( 10-3 âm )
    e search ở box thì ttvn k cho search vì k đủ quyền hạn. k bít tại sao nữa :(
  2. THEnjoy

THEnjoy Thành viên quen thuộc

Đi thung nai:
    Nhà nghỉ: 50k/1 người
    Ăn: 50-100k/1 ng (tùy người đặt) (1-2 bữa trưa, 1 bữa tối), 1 bữa sáng 30-50k/1ng
    Xăng xe: 130 - 150k/1 xe (tùy từng loại xe)

Sơ sơ thế, bạn tự tính nhé, đi Thung Nai có nhiều người hỏi trong topic này rồi nhé
    Bạn search trong ttvnol ko được thì có thể search trên google với từ khóa: "Thung nai site:ttvnol.com"
  3. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Ông em Thịnh tính ảo quá, quên cái đắt nhất là thuê thuyền à :P
    Ăn uống thì như ông em tính ở trên.
    Còn thêm tiền xăng đi về (100 km x 2 lượt x 3lít/100 x 23000đ/lít)
    Tiền thuê thuyền đi trên hồ: cái này lâu rồi mình ko đi nhưng gần đây nhất là 1,5T-2T/ngày thuyền máy đi đc hơn chục người. Bạn tìm nhà nghỉ Cối Xay Gió rồi dặn họ đón trước nhé, họ cũng có thuyền.
  4. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

hix hi vọng là đến nơi ghép đoàn được. chứ bắt bao thuyền thế thì chít :(
  5. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Thung Nai ko phải như chùa Hương nhé :P Cho nên nếu bạn ko có chuẩn bị trước thì ko nên hy vọng có đoàn để ghép. Vào 1 ngày CN đẹp trời có thể có đoàn để bạn xin ghép nhưng cũng rất có thể là không [r2)]
  6. tung2407

tung2407 Thành viên mới

Tình hình là chỉ còn có hơn tuần nữa là chợ Khau Vai mở rồi mà đến giờ vẫn chưa sắp xếp được lịch trình để đi.Mình đi một mình và bằng xe máy chứ không đi ô tô. Muốn qua thăm cổng trời, cột cờ, sau đó qua Mèo Vạc dự chợ tình rồi sẽ về Hà Nội.
    Mọi người ai có kinh nghiệm cho mình xin vài cung tham khảo nhé.
    Mình chân thành cảm ơn!
  7. rat

rat Thành viên mới

Chào các bác. Em sắp vô Sì Gòn lần đầu 5 ngày, định đi đất Mũi Cà Mau 2-3 ngày nhưng chưa biết thông tin gì cả: tàu xe (nếu có tuyết bus đêm đi từ SG đến đất Mũi thì tốt ah), địa điểm ăn chơi ngon, bổ, rẻ :D. Bác nào biết tư vấn giúp e cung này với ah. Chắc chỉ có 2 nữ nhi đi ah, nên e muốn đc giúp đỡ tư vấn càng chi tiết càng tốt. Cảm ơn cả nhà trước.
  8. thienlt2

thienlt2 Thành viên mới

Bus đêm thì đi xe Phương trang, số đt và địa chỉ goog nhé, chuyến muộn nhất là 23'30, tới CM là 6h sáng, lên xe trung chuyển ra thẳng bến tàu cao tốc đi chuyến đầu tiên ra Mũi.
    Bạn nói cụ thể hơn thời gian và chi phí, mới có thể tư vấn tiếp đc
  9. rat

rat Thành viên mới

Cảm ơn bác thienlt2. E dự định đi 22 hoặc 23.4. Kinh phí thì tiết kiệm đến mức có thể khoảng 1.5-2M hoặc ít hơn thì càng tốt, vì 27.4 e còn tiếp tục đi Cam nữa ah. Tiện thể bác cho e hỏi đi tàu cao tốc có say kinh khủng như đi oto k ah để e còn uống thuốc chống say (e say xe mà :D).
  10. thienlt2

thienlt2 Thành viên mới

Vé xe cỡ 150k/người, tàu 100k (giá tương đối thôi nhé) , cả đi và về của 2 bạn nhân lên là tròn 1tr. với chi phí vậy thì bạn sẽ chỉ đc 1 ngày ở CM thôi :D
    Xuống bến xe ở CM thì mua luôn vé về nhé, chuyến muộn nhất trong ngày. Chơi ở đất Mũi và cố gắng về sớm, cỡ 12h kém về để đi chuyến sơm về lại CM, tới bến tàu CM cỡ 4-5h chiều. lang thang chơi loanh quanh tp, công viên ngắm đàn cò, chùa khơ me, ăn mấy món đăc sản của CM. Ngồi cf rồi hẹn xe của Phương trang qua đón thôi. Đồ ăn trưa thì nên mua sẵn từ nhà cho tiện.
    Tàu cao tốc ko say như oto đâu, vì cửa nó đâu có kín, chạy nhanh gió lùa vào như chỗ ko người í mà, trời mà ko mưa thì có thể mở cửa sổ ngắm sông nước..... nhưng khá oải đấy, cỡ 3h ngồi tàu cho 1 chiều